• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU VÀ THẢO LUẬN CÁC VẤN ĐỀ VIỆT HÓA

nguyenvuvu

Mình dùng Documents To Go (Phần mềm đọc word và excel), nhưng khi hiển thị văn bản Word thì có một số từ không hiểu, một số hiểu (kiểu chữ Arial, Unicode).
Có cách nào khắc phục không xin vui lòng chỉ giúp. Mình rất cần sử dụng pm đó.
Cảm ơn.

phuong_vietpr

em xin chào các đại cao thủ trong pdaviet. trước kia em có dùng em P900 được khoảng gần 4 năm trời em chọc ngoáy các kjiểu phần mềm rồi. hôm vừa rồi em nó lăn ra die cảm ứng. em hì hụi tích cóp mãi được 3,2 triệu. em mò lên Đặng Dung mua một em P990i (Lên đời gớm không?) em về nhà nghiên cứu, hì hụi mãi mời cài đc cái Ev, font tiếng việt (lướt web), và DivX Video thui. còn em cũng đọc qua cái vụ hack ổ C và vụ Việt hóa em nó thì em ko dám chọc ngoáy vào đó. Em bik. khi hack thành công ổ C thì sẽ có rất nhiều thú vị chờ ở phía trước. nhưng thú thực là em ko dám chọc ngoáy vì sợ em nó hỏng. em sợ lém. em nhờ các đại cao thủ júp em vụ này. với. em đọc xong mấy cái hướng dẫn và làm thử rồi. nhưng ko thành công. Bác nào rảnh thì offline với em đc thì tốt. em ở ngay khu Bách Khoa thôi. Em mời các pác một trầu cafe. thực ra thì em rất máu ngồi với bác nào thần thông quảng đại về dòng symbian UIQ này nhằm học hỏi kinh nghiệm mở mang đầu óc. thankssss. các pác pm cho em theo 0904533543 hoạc ym! phuong_nikko nhé. mong các pác júp em vụ này. một lần nữa xin cảm ơn.

phuong_vietpr

em xin chào các đại cao thủ trong pdaviet. trước kia em có dùng em P900 được khoảng gần 4 năm trời em chọc ngoáy các kjiểu phần mềm rồi. hôm vừa rồi em nó lăn ra die cảm ứng. em hì hụi tích cóp mãi được 3,2 triệu. em mò lên Đặng Dung mua một em P990i (Lên đời gớm không?) em về nhà nghiên cứu, hì hụi mãi mời cài đc cái Ev, font tiếng việt (lướt web), và DivX Video thui. còn em cũng đọc qua cái vụ hack ổ C và vụ Việt hóa em nó thì em ko dám chọc ngoáy vào đó. Em bik. khi hack thành công ổ C thì sẽ có rất nhiều thú vị chờ ở phía trước. nhưng thú thực là em ko dám chọc ngoáy vì sợ em nó hỏng. em sợ lém. em nhờ các đại cao thủ júp em vụ này. với. em đọc xong mấy cái hướng dẫn và làm thử rồi. nhưng ko thành công. Bác nào rảnh thì offline với em đc thì tốt. em ở ngay khu Bách Khoa thôi. Em mời các pác một trầu cafe. thực ra thì em rất máu ngồi với bác nào thần thông quảng đại về dòng symbian UIQ này nhằm học hỏi kinh nghiệm mở mang đầu óc. thankssss. các pác pm cho em theo 0904533543 hoạc ym! phuong_nikko nhé. mong các pác júp em vụ này. một lần nữa xin cảm ơn.

nguyenvu3108

cho em xin font Tiếng Việt cho w950i

sau thời gian e có đọc ở 1 số cái topic, thí có chỉ là sai chung font với windows nhưng e làm mãi ko:(:)(( dc mong các bro chỉ dùm e với. Máy of e đã hack hệ thống dc rùi, thanks nhiều mong các bro giúp đỡ.=D>=D>=D>

llong

Lưu nhanh files nhận qua Bluetooth với skill tiếng việt

Bây giờ các phần mềm hay cho UIQ3 liên tục được việt hoá,mình muốn dùng các phần mềm đã VH đấy,nhưng giao diện của máy thì lại là English,muốn đổi qua giao diện TV để đồng nhất với các soft đã được VH nhưng lại ngại khi trao đổi file lưu vào C rất chậm,bạn nào biết cách lưu các file vào D mà vẫn dùng được giao diện TV thỉ chỉ mình với :(

tinh_la_gi

Administrator
Bây giờ các phần mềm hay cho UIQ3 liên tục được việt hoá,mình muốn dùng các phần mềm đã VH đấy,nhưng giao diện của máy thì lại là English,muốn đổi qua giao diện TV để đồng nhất với các soft đã được VH nhưng lại ngại khi trao đổi file lưu vào C rất chậm,bạn nào biết cách lưu các file vào D mà vẫn dùng được giao diện TV thỉ chỉ mình với :(
Nếu thế thì khi cài ứng dụng bạn cài vào D ... nếu tác giả kèm file VH thì bạn chỉ cần chép vào D là được ! Nếu tác giả đóng gói file sis thì bạn cài vào đâu củng được ! Với lại mình thấy tốc độ khi trao đổi dữ liệu bằng cable củng đâu đến nổi chậm !

thaiminh40

Nếu bạn muốn từ động lưu file nhận bluetooth bằng tiếng việt thì chép cái này vào C/resource/apps nhé. nhớ là phải chuyển sang ngôn ngữ khác mới chép được.Nếu đang dùng tiếng việt thì chuyển qua TA và xóa file có đoui6 là r10 đi rồi chép cái này vào :D

huyenbeo

Nếu bạn muốn từ động lưu file nhận bluetooth bằng tiếng việt thì chép cái này vào C/resource/apps nhé. nhớ là phải chuyển sang ngôn ngữ khác mới chép được.Nếu đang dùng tiếng việt thì chuyển qua TA và xóa file có đoui6 là r10 đi rồi chép cái này vào :D

ý bạn là chép cái file bạn đã cho ấy vào C/resource/apps và xoá các file có đuôi là r10 là dùng giao diện tiếng việt vẫn lưu nhanh được file chuyển qua bluetooth ah? Nhưng trong C/resource/apps có nhiều file r10 như vậy,phải xoá hết à ?Tớ phải hỏi kỹ vì C là ổ sysem mà,xoá nhầm file dễ ......lắm :p

thaiminh40

ý bạn là chép cái file bạn đã cho ấy vào C/resource/apps và xoá các file có đuôi là r10 là dùng giao diện tiếng việt vẫn lưu nhanh được file chuyển qua bluetooth ah? Nhưng trong C/resource/apps có nhiều file r10 như vậy,phải xoá hết à ?Tớ phải hỏi kỹ vì C là ổ sysem mà,xoá nhầm file dễ ......lắm :p

Chỉ xóa mỗi một file mà mình cần chép thôi hoặc có thể đổi đuôi file thành r10 rồi chép đè lên.vì mình chỉ mod bluetooth cho tiếng việt nên mình đổi đuôi sang rsc để khi sử dụng tiếng anh vẫn có tác dụng thôi

gizz143

sao ko thấy có bác nào việt hóa gdesk vậy hớ,mình thấy cái đó cũng hay nếu đc việt hóa đó

19toan74

mình nghe nói congvoi đang học y hay bác sỹ phải kô, bạn giúp mình cái womanmobile việt hóa với bản full được kô cảm ơn bạn trước nhé

19toan74

Mình dùng Documents To Go (Phần mềm đọc word và excel), nhưng khi hiển thị văn bản Word thì có một số từ không hiểu, một số hiểu (kiểu chữ Arial, Unicode).
Có cách nào khắc phục không xin vui lòng chỉ giúp. Mình rất cần sử dụng pm đó.
Cảm ơn.

bạn chép font vào đt đi rồi copy font đó vào x/system/apps/Docs Togo Commont là ok thôi phần mềm đó kô dùng font trên đt mà dùng font riêng nen phải copy cho nó cái font bạn nhé

thaiminh40

Cái camera của p1i không hiểu sao mà mình không thể nào gõ tiếng việt đầy đủ được. Khi gõ xong bằng phần mềm của bác Tài chép vào thì camera bị lỗi dump file ngay.:(

Son_Do

Well-Known Member
Cái camera của p1i không hiểu sao mà mình không thể nào gõ tiếng việt đầy đủ được. Khi gõ xong bằng phần mềm của bác Tài chép vào thì camera bị lỗi dump file ngay.:(
Ver 1.0 của Anh Tài không hiểu sao khi dịch vẫn làm lỗi chuỗi. Nếu bạn rà lại các đoạn chuỗi vừa VH bằng Hex bạn sẽ thấy có hiện tượng sai số thực thấy và số thực tế. (chỉ sai sau khi lưu file còn trên Tools VH thì vẫn hiện đúng)

Eleien

mình mới coi bên persian thấy có 2 font rất đẹp và cỡ chữ vừa đủ, k quá to hay nhỏ, là iphone font dành cho uiq3
http://www.persian-forums.com/f78/cool-fonts-uiq3-813/#post1780 và font sony sketch giống kiểu chữ của sony logo
http://www.persian-forums.com/f78/cool-fonts-uiq3-813/index8.html#post18446
nhưng những font này lại k thể hiển thị tiếng Việt :((. Bác nào có thể làm ơn giúp mình chỉnh lại 2 font này để hiển thị và gõ tiếng Việt k??? :(:(:(

trungbang1186

cho mình ? làm sao mới có thễ thây đôi được toàn bộ icon cho p990 đả được đỗi thành tiến việt

Gothic41

Các bác ơi... Em xài con W960 mà sao đã chép thư mục Fonts vào Resource rùi mà nó vẫn ko chịu hiện tiếng Việt... Xài cái gì cũng toàn Ô vuông... Bác nào xài rùi chỉ em với. Bác nào tốt thì cho em xin số ĐT hoặc YM cho em hỏi lun cho tiện... Lần đầu xài cái này mà lướt web toàn ô vuông... Hux

Chỉnh sửa cuối:

hieudaoco

mình dùng con p990i được 2 năm rồi, thấy cũng ổn định, mình thấy với tình hình bây giờ thì nó cũng chẳng kém là mấy( tiếc là không có GPS thôi).mình cũng đã tốn biết bao nhiêu thời gian để tìm hiểu trên PDAviet để cho nó không kém ai, và kết quả là die mấy lần rồi, nhưng vấn đề là mình có thể làm em nó sống lại được.Gần đây mình cần phần mềm ứng dụng van phòng và cài vào, không hiểu sao no die.Trước đấy mình cài giao diện Win vista cho nó cùng với tiếng việt, không hiểu sao bây giờ mình cài lại 2 cái đó đều không được, cài được tiếng việt thì vista lại mất 1 vài incon.update mấy lần rồi mà đều không được.bác TLG ơi. bác có thể giải thích hộ em với được không?em cài bản vista bộ đầy đủ của bác đấy.lấy cả thêm 4+9 icon cho bản việt hoá nữa mà sao ko đc?nhưng khi chuyển sang tiếng anh thì tất cả các incon lại hiện ra đầy đủ?lần trước thì được ma sao lần nay không được?giúp em với nhé.
A còn 1 điều nữa là bác nào mà vẫn chưa hiểu cách hack hoặc đại loại là cài đặt các phần mêmf cho UIQ 3.0 thì gọi cho tui.0986220868 hoặc trunghieuh22003.tui cũng có thể giúp đc phần nào.

Chỉnh sửa cuối: