• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ZENONIA 1.4 - Game nhập vai cực đỉnh không thể bỏ qua!

ducthuan113

Active Member
Nhân vật chính chia làm 3 class thôi là Warrior , Asasin và Paladin, còn mấy người còn lại là nhân vật phụ , mỗi class khác nhau, và có thể chọn phe ác và thiện nữa

owennguyentran

Cho em hỏi sao game này ko chạy dc trên HD2 vậy mấy bác. Máy em nó cứ Loading xog là vag ra ko tài nào vào game dc

xuandung11a2

Well-Known Member
Cho em hỏi sao game này ko chạy dc trên HD2 vậy mấy bác. Máy em nó cứ Loading xog là vag ra ko tài nào vào game dc

Mình không dùng HD2.Nhưng theo phản hồi từ 1 số mem và trên XDA-Forum thì cần cài thêm NET CF 3.5.Cụ thể là:

Mã:
[I][B]13. Install Compact Net Framework 3.5 to Make Old Apps Work Again
Some apps you may have used on another phone will not work on the Leo unless you install Compact Net Framework to your phone. Download the cab from the following link and install to Device only - not Storage Card and then reset. [url]http://justpctech.com/PPC/NETCFv35.wm.armv4i.cab[/url] Also make sure your phone is using the 3.5 as default and not 2.0. Go here: HKLM/Software/Microsoft/.NETCompactFramework. Change the DWORD data of entry 2.0.7045.00 from 1 to 0. Next Change the DWORD data of entry 3.5.7283.00 from 0 to 1 and then reset. This disables 2.0 and enables 3.5. Also some apps need the file NETCFv35.Messages.EN.wm. Here is the link to download the file: [url]http://www.mediafire.com/?ommgm3gz13z[/url] Install the NETCFv35.Messages.EN.wm.cab to device after you installed NETCFv35.wm.armv4i.cab and reset.[/B][/I]

Mã:
I do that on my hd2(stock 1.48 rom):

1)instal a net. compact framework 3.5
2)in registry set version .net cfw 3.5 to 1 and 2.x to 0
3)instal zenonia
4)soft reset
5)play 

After i close that game i cant run it, then i must again soft reset and it work... :/  
Sux but that method worked for me... SORRY FOR MY ENGLISH
(Nguyên văn)

Chỉnh sửa cuối:

bongbin2218

mình cũng cài cho hd2,cũng reset lại nhưng vẫn không vào được,cài net CF 3,5 thì máy báo là trong máy đã có bãn CF cao hơn,muốn dùng phãi xóa và cải bãn này vào.vậy là sao nhi

ducthuan113

Active Member
mình cũng cài cho hd2,cũng reset lại nhưng vẫn không vào được,cài net CF 3,5 thì máy báo là trong máy đã có bãn CF cao hơn,muốn dùng phãi xóa và cải bãn này vào.vậy là sao nhi

Có thể mấy bản Net CF mới hơn không hỗ trợ game cũ ..... bạn cụng nên thử xóa bản mới và cài lại bản cũ đi ... vì các bản mới cũng chưa thích hợp dùng cho chương trình cũ đâu

danny

Có ai chơi được game này trên XDA EXEC ngon lành không vậy? sao mình không dùng màn hình để chọn skill được ?

klmmgnn

Noí chung chơi tốt trên Kaiser.Chỉ thỉnh thỏang hơi treo thôi các bác à.

Last edited by a moderator:
J

JerryBC

Guest
Dùng cái phím điều hướng 5 chiều chơi toàn bị ngược (imate 8502). Chơi trên EXEC thì màn hình lại bị ngược khi xoay màn hình ngang ra dùng bàn phím ---> bạn nào biết cách chỉnh cho đúng không. Mình đã thoát game ra ngoài, chọn xoay ngược màn hình rồi vào lại, nó vẫn bị ngược chiều, xuôi hay ngược vào game vẫn ngược, nản quá. chơi bàn phím ảo thì nhiều khi tay bấm chưa chuẩn nút đã chết rồi.

ducthuan113

Active Member
Dùng cái phím điều hướng 5 chiều chơi toàn bị ngược (imate 8502). Chơi trên EXEC thì màn hình lại bị ngược khi xoay màn hình ngang ra dùng bàn phím ---> bạn nào biết cách chỉnh cho đúng không. Mình đã thoát game ra ngoài, chọn xoay ngược màn hình rồi vào lại, nó vẫn bị ngược chiều, xuôi hay ngược vào game vẫn ngược, nản quá. chơi bàn phím ảo thì nhiều khi tay bấm chưa chuẩn nút đã chết rồi.

bạn vào game chỉnh sang chế độ tay trái / phải cho phù hợp với bàn phím ...... rồi kéo phím ra ... vào game là oke ngay :D test trên Cingular chuẩn và ngon ( với WM 6.5 )

xanh14

minh dung htc touch diamond sao chi thay cai nay
ma tui thu cai virtual keyboard thi cung ko thay gi ca .. HELP !?!?!

anhthanh19

mình cài trên o2 exec thì ko chơi được vào được bên trong chọn nv xong load vào chơi thì bị đơ màn hình, ai chỉ mình cách khắc phục với

S

saudoi

Guest
híc em down về chạy trên HD2 chơi đang hay, thoát ra nghỉ lúc vào lại không được nữa :(