• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ZENONIA 1.4 - Game nhập vai cực đỉnh không thể bỏ qua!

chit216

mình dùng o2 exec cài bthg. nhưng lúc vào chơi nó cứ load data mãi chả thấy gì :-<

bác nào biết tại sao chỉ dùm e vs

vvminh

cho mình hỏi game này cài lên thẻ co chơi được không vây? sao mình cài lên thẻ nhớ vào mà chẳng thấy phím ảo đâu cả, bấm chừng chừng cũng không thấy nhân vật di chuyển, mình dùng o2mini, đã cài theo hướng dẫn, mong được chỉ giáo. help me

ducthuan113

Active Member
mình dùng o2 exec cài bthg. nhưng lúc vào chơi nó cứ load data mãi chả thấy gì :-<

bác nào biết tại sao chỉ dùm e vs

sao loading lau the ??

2 nạn nên cài vào main, RAM trống tầm gần 30Mb để nó load data được. Nếu không được cài thêm lần nữa vào thẻ hay main cũng được, không được nữa bó tay :D

cho mình hỏi game này cài lên thẻ co chơi được không vây? sao mình cài lên thẻ nhớ vào mà chẳng thấy phím ảo đâu cả, bấm chừng chừng cũng không thấy nhân vật di chuyển, mình dùng o2mini, đã cài theo hướng dẫn, mong được chỉ giáo. help me

Mini dùng WM2003 phải không bạn, ở trên đề hỗ trợ WM 6.x, nên chơi ở các đời WM khác có thể phát sinh 1 số lỗi, máy mình WM 6.1 cài vào cũng chả thấy được phím ảo, bù lại có phím cứng :D

có thể cho em link mf hay 4shared đc ko ạ?

Link đây, hơi trễ nhưng chắc còn nhiều người cần :D
Click

vvminh

máy mình chay wm6.1 rồi, phím cứng mình cũng không chơi được, ban chơi kiểu gì vậy? kết game này quá nhưng chỉ được nhìn mà không được sờ, hix..........~X(

ducthuan113

Active Member
máy mình chay wm6.1 rồi, phím cứng mình cũng không chơi được, ban chơi kiểu gì vậy? kết game này quá nhưng chỉ được nhìn mà không được sờ, hix..........~X(

Máy mình là Cingular, khi chơi mình kéo phím ra trước, rùi vào game chơi là được ngay :| dạo này sao có nhiều bạn máy xịn vẫn không chơi được, thật khó hiểu ??

Gemini_Viet

Hic hic, em Touch Pro mà sao vừa click vào biểu tượng game để run, thấy hiện đúng chữ LOADING... ở góc dưới màn hình xong thì bắn ra ngoài :(( Em cài game vào thẻ, dùng WM 6.5. Thèm chơi quá mà chả hiểu sao ko vào đc, ức chế quá :(

ducthuan113

Active Member
Hic hic, em Touch Pro mà sao vừa click vào biểu tượng game để run, thấy hiện đúng chữ LOADING... ở góc dưới màn hình xong thì bắn ra ngoài :(( Em cài game vào thẻ, dùng WM 6.5. Thèm chơi quá mà chả hiểu sao ko vào đc, ức chế quá :(

Bạn thử up ROM khác xem sao, giờ mấy dòng máy mới chơi game này toàn lỗi :( mình dùng hàng cổ nên chơi ngon :D đã phá đảo :D

Gemini_Viet

He he, các bác nào máy đời cao mà chạy ko đc, cứ thử tắt cái HTC Sense đi xem sao, em tắt xong chạy lại ngon như bt :D

Nhưng mà khổ nỗi: rõ ràng Touch Pro là màn hình VGA mà tại sao phần nút phía bên phải lại bị thiếu mất, chỉ lộ ra đúng 1 nút mà ko bấm đc :( Có bác nào chơi trên Touch Pro biết cách chỉnh nút ko? Chỉ em với. Lúc em vào Option để FLIP cái màn hình cho nó quay đúng hướng, tìm mãi chả thấy nút nào có thể ấn để quay lại màn hình chính đc. Lại phải tắt game, vào lại :(

ducthuan113

Active Member
He he, các bác nào máy đời cao mà chạy ko đc, cứ thử tắt cái HTC Sense đi xem sao, em tắt xong chạy lại ngon như bt :D

Nhưng mà khổ nỗi: rõ ràng Touch Pro là màn hình VGA mà tại sao phần nút phía bên phải lại bị thiếu mất, chỉ lộ ra đúng 1 nút mà ko bấm đc :( Có bác nào chơi trên Touch Pro biết cách chỉnh nút ko? Chỉ em với. Lúc em vào Option để FLIP cái màn hình cho nó quay đúng hướng, tìm mãi chả thấy nút nào có thể ấn để quay lại màn hình chính đc. Lại phải tắt game, vào lại :(

Ý bạn nói là quay về màn hình tạo nhân vật với load game hả ? nhớ là có nút bấm quay lại mà :-? game này phá đảo trong 1 buổi chơi, thể loại RPG trên PPC giờ thấy ít phát triển và quá ngắn.

Gemini_Viet

ko, ý e là e vào mục Option ở ngay Main Menu cơ, chỗ có phần Start game với Load game để continue ấy. Nó mất 1 phần màn hình nên mất 2 nút trên màn hình cảm ứng và mất nút quay trở lại :( Ko biết sửa thế nào cả :((

ducthuan113

Active Member
ko, ý e là e vào mục Option ở ngay Main Menu cơ, chỗ có phần Start game với Load game để continue ấy. Nó mất 1 phần màn hình nên mất 2 nút trên màn hình cảm ứng và mất nút quay trở lại :( Ko biết sửa thế nào cả :((

Vậy là VGA mà cái trong game nó to hơn, hay chỉ là mất 1 khúc đen thui ở màn hình đó ? nếu mất 1 khúc đen thì bạn xóa game cài lại, không cài Vituarl Keyboard thử xem sao ?

he0daigia

em download nó để quyền thành viên không được là sao vậy các bác? nhìn game thấy hay wa muốn down về chơi, em là người mới mong các bác giúp