• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Zinc WM6.5 21806 FULL ROM

cuongthaidoan

Cám ơn bạn,
Mình đã về lại bản ROM gốc wm 6.0 của O2.
Tuy nhien, mình đang muốn biết tại sau máy mình không up lên wm 6.5:-?:-?

Bạn nên tìm bản ROM ship của em nó để up lại. Sau đó bạn up ROM 6.5 là ok ngay

VoTuan

Mình đã up được lên 6.5 rồi, chạy tốt.
Nhưng cái icon bluetooth hiện được hôm đầu khi up lên thôi, rồi lúc sau chỉ hiện một ô vuông đen thôi.
Vấn đề thức 2 là gõ tiếng Việt cho PPC không chạy nữa.
Các cao thủ chỉ giáo thêm.
Cám ơn

trucdemo

Mình đã up được lên 6.5 rồi, chạy tốt.
Nhưng cái icon bluetooth hiện được hôm đầu khi up lên thôi, rồi lúc sau chỉ hiện một ô vuông đen thôi.
Vấn đề thức 2 là gõ tiếng Việt cho PPC không chạy nữa.
Các cao thủ chỉ giáo thêm.
Cám ơn

cái bluetooth thì bạn hardreset lại ha, cài đầy đủ font tiếng việt vào, nếu bạn dùng bàn phím ảo để gõ tiếng việt thì download cái này về http://mega.1280.com/file/3BS4SCOP/ nếu dùng bàn phím cứng thì dùng cái này http://pdaviet.net/showthread.php?t=57524

VoTuan

Giúp mình với mình cài xong VNKeys nhưng nó không chạy được. Mình chọn VNkeys nhưng nó vậy trơ trơ...
:p

wildzebra

các bác tư vấn dùm em, sao em up rom này khúc đầu thấy máy chạy bình thường, nhưng tới phấn H/w version 1.4 thì Read failed!(8 dòng như vậy) rồi tới chữ ok là đứng luôn, hic kg hiểu tại sao

NGUYENVANMINH

ở nhà tự up có nguy hiểm lắm ko các bác ,ko mai nó chết ngắt thì sao có bác nào hướng dẫn tận tình chúc đi Email của minh:nguyenhuuphuoc06@gmail.com DT:0935200259

NGUYENVANMINH

ở nhà tự up có nguy hiểm lắm ko các bác ,ko mai nó chết ngắt thì sao có bác nào hướng dẫn tận tình chúc đi Email của minh:nguyenhuuphuoc06@gmail.com DT:0935200259
Cảm ơn các bác trước nhe
thank

trucdemo

Cảm ơn các bác trước nhe
thank

cứ up thoải mái, không vấn đề gì hết, nếu có vấn đề thì cứ đem qua mình up dùm free luôn :D

tukieng

Bản rom Zinc WM6.5 21806 FULL ROM mình đã up và dùng thử, cảm thấy vuốt rất nhạy, không bị dựt như các bản 6.5 khác, chạy rất nhanh, mình đang test và chưa thấy lỗi gì, mấy bạn download về dùng thử hen, phát hiện lỗi gì thì chia sẽ cùng anh em.

DOWNLOAD

Battery % icon
download cabs attached below:

1. Install sdkcert.cab
2. Install WhiteBatt.cab
3. Soft Reset
4. Disable "Display the clock on title bar ..." @ Setting--> Clock & Alarms--> More tab

Nguồn: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=525481

Mình đã up bản 6.5 xài thử mà nó chạy đến bước cuối cùng thì không ok dc, reboot lai thi nó vẫn chạy đc, nhưng mà nó kô có gprs, no kô co auto cònig như bản 6.1 và 5.0, nếu bác co chiêu nào hay thì chỉ cho với nhé, thank`s

mytmy

Mình đã up bản 6.5 xài thử mà nó chạy đến bước cuối cùng thì không ok dc, reboot lai thi nó vẫn chạy đc, nhưng mà nó kô có gprs, no kô co auto cònig như bản 6.1 và 5.0, nếu bác co chiêu nào hay thì chỉ cho với nhé, thank`s

Đơn giản thui bạn àh. bản này ko thiết lập sẵn cấu hình gprs, mình mới cài cũng bị vậy thôi. bạn chỉ cần vô Phone Settings chỉnh lại cấu hình GPRS, còn cấu hình thế nào thì bạn xài mạng điện thoại nào lên trang web của nó có chỉ đầy đủ. Chúc vui!

VoTuan

Mình đã cài được bản rom này. Chạy rất tốt, không bị lỗ gì hết.
Nhưng hiện nay mình đang muốn đọc một số file của office, mà ROM này đã cắt phần ofice mobile rồi.
Các bro giúp mình cài đặt thêm office mobile cho máy giúp.
(mình đã cài các bộ office của thằng wm6.1 thì nó không chạy được)????
Giúp mình với nhé.
Cám ơn nhiều

bodyguard

Mình đã cài được bản rom này. Chạy rất tốt, không bị lỗ gì hết.
Nhưng hiện nay mình đang muốn đọc một số file của office, mà ROM này đã cắt phần ofice mobile rồi.
Các bro giúp mình cài đặt thêm office mobile cho máy giúp.
(mình đã cài các bộ office của thằng wm6.1 thì nó không chạy được)????
Giúp mình với nhé.
Cám ơn nhiều

Bro down cái này về xài được liền
http://www.4shared.com/file/55837778/39d36bc2/PDACorner_Office2007.html?dirPwdVerified=10fcd677

tukieng

ban trucdemo ơi bản 6.5 này ko co office ha, vậy là mình phải chia tay nó rồi, tại mình xài o f nhiều lắm.Nếu biết có bản 6.5 nào co o f thi chi mình vói nhe.thank

P

PFloyd

Guest
Cái trình Java của bản này bị làm sao ấy phải ko các bạn. Toàn hiện unknown ko hà. Các bạn có giải quyết được không?

kn9009

help help

Minh dang co 1e ZINC,hok bik sao vua up ROM và cài soft nao ma nó hiện ra cai con trỏ chuột (mouse cusors),bi h bấm tới đâu con trỏ nó cũng xuất hiệh tới đó,pác nào chỉ mình tắt vơi,hix chứ để vậy bất tiện woa.minh còn ga` lam,mo hoai` ma ko tim ra cho tat,mog cac pac chỉ jao a.thanks nhiu ` nhiu`

halamnguyen

Minh dang co 1e ZINC,hok bik sao vua up ROM và cài soft nao ma nó hiện ra cai con trỏ chuột (mouse cusors),bi h bấm tới đâu con trỏ nó cũng xuất hiệh tới đó,pác nào chỉ mình tắt vơi,hix chứ để vậy bất tiện woa.minh còn ga` lam,mo hoai` ma ko tim ra cho tat,mog cac pac chỉ jao a.thanks nhiu ` nhiu`

À, do bạn cài phần mềm TouchFlo nên nó mới hiện con trỏ chuột đó (Con trỏ này mình chỉ thấy ở O2 Zinc, khó hiểu) . Phần mềm này là phần mềm hỗ trợ vuốt trong mọi ứng dụng (mà đối với WM 6.5 thì ko cần phần mềm này) . Gỡ ra là xong .