• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ZIP][LEO512][LEO1024]CMYLXGOs Stock Desire HD(2)[RUU1.84][RAFPIGNA 1.7OC]

lungtung

mình đang dùng bản 1.1.6 cài nhiều phần mềm, nếu mình backup rồi sau đó cài bản 1.1.7 vào rồi restore thì ngoài việc restore các phần mềm cài thêm vào thì các phần mềm theo rom nó có restore lại không nhỉ, vì bản 1.1.7 có 1 số phần mềm trong rom phiên bản mới hơn ( google... ) mà nó restore cả phiên bản cũ thì hóa ra lại coi như chưa up bản 1.1.7 mà vẫn là 1.1.6 :))
( mình đang nói đến backup và restore trong recovery )

Chỉnh sửa cuối:

modbibi

ai thành thaọ hướng dẫn anh em up bản 1.1.7 đi, chắc phải có gì ưu việt hơn 1.16 nhỉ

đang down bản 1.1.7n,bị đứt cáp nên down lâu vãi,bản này cũng vẫn cài như bt thôi,còn ai muốn tăng dung lượng bộ nhớ thêm 27MB thì phải flash recovery mới này : MAX[v1.1.7] partition layout, còn nếu ko thấy cần thiết thì dùng recovery của các bản cũ vẫn up được bình thường.Nhưng lưu ý là dùng MAX[v1.1.7] partition layout thì ko up được các bản cũ nha,các bản cũ phải dùng recovery cũ.

mình đang dùng bản 1.1.6 cài nhiều phần mềm, nếu mình backup rồi sau đó cài bản 1.1.7 vào rồi restore thì ngoài việc restore các phần mềm cài thêm vào thì các phần mềm theo rom nó có restore lại không nhỉ, vì bản 1.1.7 có 1 số phần mềm trong rom phiên bản mới hơn ( google... ) mà nó restore cả phiên bản cũ thì hóa ra lại coi như chưa up bản 1.1.7 mà vẫn là 1.1.6 Click here to enlarge
( mình đang nói đến backup và restore trong recovery )

nên backup bằng titanium hoặc my backup pro vì cái mình cần là chỉ cần backup data thôi nên đừng dùng recovery,thực sự mình cũng nghĩ như bạn vì recovery nó backup tất cả system nữa nhưng khi restore nó cho mình chọn restore data hay system nữa nhưng mình ko dùng backup của recovery,chỉ đánh giá thế thôi :D.

P/s : h` đang bận nên chưa up bản 1.1.7n lên trang nhất đươc,tối về sẽ edit lại :),còn những thay đổi trong bản 1.1.7n các bạn xem ở change log ấy nha

lungtung

à, mình lọ mọ dùng cái restore trong recovery rồi bạn ạ, nó có tùy chọn để chỉ restore lại data thôi :))

bản recovery mới thêm được 27m nhưng hình như nó giảm bộ nhớ đệm thì phải ( đoán thế ) nên có lẽ sẽ ảnh hưởng đến tốc độ và độ mượt của rom
Cả bản 1.1.6 và 1.1.7 đều không chạy được phần mềm bikini camera và 1 vài cái khác. Mình định cài bikini camera lên để nghịch mà không chạy được. Không hiểu có cái nào tương tự nó không nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

Với rom này bản 1.1.6 và 1.1.7 thì nên thay kernel nào nhỉ, mình dùng theo gốc rom vẫn bị hiện tượng > 60mA.

modbibi

ai down dc rồi leech sag host khác cho mình với...mạng chán wa,ko down được

lungtung

Mình để máy qua đêm tầm 7 tiếng mà mất 15 %pin, lúc mở màn hình lên thì batery monitor widget nó báo dòng có 2mA nhưng mình xem trong history thì thấy nó nhẩy lung tùng, lúc thì 1mA, lúc 17mA.... có lúc lên đến 42mA. Không biết nguyên nhân tại sao nhỉ.

anhmatphales

Mình để máy qua đêm tầm 7 tiếng mà mất 15 %pin, lúc mở màn hình lên thì batery monitor widget nó báo dòng có 2mA nhưng mình xem trong history thì thấy nó nhẩy lung tùng, lúc thì 1mA, lúc 17mA.... có lúc lên đến 42mA. Không biết nguyên nhân tại sao nhỉ.
Co ban rom zip nao quay phim hd ko cac ban nhi?

modbibi

vẫn chưa tải được...bạn nào up được lên mediafire ko...link trên của bạn huyqle đã bị die rồi

stupid1314

Cáp quang đứt, nge nói phải 1/2 tháng nữa mới xong. Từ lúc đứt có down dc bản nào đâu.

Hai_ninhthuan

Cáp quang đứt, nge nói phải 1/2 tháng nữa mới xong. Từ lúc đứt có down dc bản nào đâu.

mình cũng nghe nói bị đứt đâu ở vũng tàu, khoảng 10 đến 20 ngày nữa mới xong. Mạng ở nhà vẫn down được mà không ngon. Tìm quá trời các trang, được mấy trang cho tốc độ tải 50-60kb/s. ~X(. Hôm giờ cũng down được 2 bản: Rafdroi HD 4.02 và Imika Gingerbread 2.3. Mình cài CMYLXGo từ lúc mới ra lò tới giờ, công nhận cũng mượt, đáng dùng lâu dài, chỉ tội máy nhanh nóng quá, vào mạng có lúc là 39-40 độ C:((.( không biết mọi người có vậy không). Mình thử 2 bản trên về công nhận cũng rất tốt không kém gì bản CMYLXGo đâu, mà máy xài rất mát, tầm 36-37 độ C thôi. Tự nhiên giống bác Dungph, Nghiện up rom :p, khổ thân em nó.

sanhunter

Bác nào biết sửa lỗi wifi không ạ, cơ quan em có wifi mà ko tài nào e bắt đc. nó không dò được địa chỉ IP hay sao ấy, trong khi đó các máy khác bắt ngon lành, mà e đi test thử nhiều chỗ rùi, chỗ nào cũng ok, mỗi cơ quan e là ko thể nào bắt đc, ko hiểu nổi. bác nào giúp e với

lungtung

chắc cơ quan nó để lọc địa chỉ mac rồi, nhìn thấy, không khóa pass mà không vào được

Hai_ninhthuan

Bác nào biết sửa lỗi wifi không ạ, cơ quan em có wifi mà ko tài nào e bắt đc. nó không dò được địa chỉ IP hay sao ấy, trong khi đó các máy khác bắt ngon lành, mà e đi test thử nhiều chỗ rùi, chỗ nào cũng ok, mỗi cơ quan e là ko thể nào bắt đc, ko hiểu nổi. bác nào giúp e với

thay thử kernet khác xem sao? có khi lại được. Bản này mình thấy tốt mà, chưa phát hiện lỗi gì.:D

sanhunter

bản 1.1.6v với bản 1.1.7v có tốt hơn bản 1.1.5v không các bác ơi, bác nào dùng rùi bảo e với để e còn up. thanks

lungtung

cũng từa tựa như nhau, mình đang chạy bản 1.1.7 thấy cũng ngon lắm, dùng baterry monitor widget thấy báo từ 2mA đến 5mA có lúc xuống 1mA trong khi chờ ( có bật sóng điện thoại ) nhưng lại cái khi xem trong history thì cái dòng nó lạ lắm nhẩy lung tung có khi lên đến 40mA có có lúc xuống 4mA ... nói chung nó lung tung lắm, không hiểu để điện thoại chờ mà dòng nó thay đổi như vậy là do nguyên nhân nào. Mình để ý thì chờ qua đêm tầm 7 tiếng cũng mất khoảng 10% pin mặc dù mở lên thì báo chỉ tầm 4mA.

stupid1314

Hic, cuối cùng cũng tải được bản 1.1.7 về. Mới up lên và chia sẽ cho bạn nào cần mà chưa tải được: Part1, Part2, Part3 Dùng hjslip nối lại nha các bạn.

sanhunter

cũng từa tựa như nhau, mình đang chạy bản 1.1.7 thấy cũng ngon lắm, dùng baterry monitor widget thấy báo từ 2mA đến 5mA có lúc xuống 1mA trong khi chờ ( có bật sóng điện thoại ) nhưng lại cái khi xem trong history thì cái dòng nó lạ lắm nhẩy lung tung có khi lên đến 40mA có có lúc xuống 4mA ... nói chung nó lung tung lắm, không hiểu để điện thoại chờ mà dòng nó thay đổi như vậy là do nguyên nhân nào. Mình để ý thì chờ qua đêm tầm 7 tiếng cũng mất khoảng 10% pin mặc dù mở lên thì báo chỉ tầm 4mA.

mình nghĩ chắc ko phải lung tung đâu, mình cũng tình trạng tương tự như bạn, khi bạn khóa máy để chế độ stanby thì dòng nó xuống thấp, nhg khi bạn mở máy, màn hình bật lên chắc chắn dòng nó phải cao hơn, vì cái màn hình đã tốn rất nhiều pin, chưa kể các ứng dụng chạy ngầm nữa, như máy của mình bật lên có khi nó lên tới gần 200mA cơ. nó báo thế nhưng mình dùng vẫn bình thường, 1 ngày rưỡi mới phải sạc, dùng nhiều thì nhanh hết hơn thui.
à thế bạn cài 1.1.7v thì dùng cái ClockworkMod Recovery cũ của bản 1.1.5v hay cài cái mới?

Chỉnh sửa cuối: