• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ZIPHONE - CÔNG CỤ TUYỆT VỜI ĐỂ UNLOCK & SỬA LỖI DEAD BASEBAND CHO 1.1.2 - 1.1.3 OTB

frzz

nhtruongson

đúng ziphone là một công cụ tuyệt vời thật,
jailbreak được tất cả các version
active tất cả các version, trừ youtube của fw 1.0.x
Unlock và thay đổi IMEI chỉ trên 4.6 BL

Mình chỉ không hiểu no cho phép thay đổi IMEI để làm gì?

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Nếu không tải được tại host filefront thì tải tại đây:

[HIDE]http://mihd.net/tak2nm[/HIDE]

Cách sử dụng :

Download file ziPhone.rar về giải nén vào ổ đĩa C:\
Vào Start/Run/Gõ cmd --->Vào Command Prompt gõ lệnh sau :

cd cd:\ziphone

Sau đó đánh các lệnh sau tùy theo nhu cầu của bạn :

ziphone [-u] [-a] [-j] [-i imei]

-u: Unlock (Only for 4.6 BL)[Using Unlock can fix many dead basebands]-->Fix lỗi unknown imei,iccid,no wifi :D .
-a: Activate
-j: Jailbreak [TRUE JailBreak for 1.1.3]-->jailbreak 1.1.3 luôn
-i: Change IMEI Code (Only for 4.6 BL)
-v: Verbose boot (debug)---> verbose boot gives you a whole line of fast reading codes probably your normal human eye can’t catch, but should be your indicator that it’s doing it’s work . Có 1 lý do nào đó.Chạy thêm lệnh -v sẽ ít bị lỗi Installer hơn ???(Sưu tầm).

Hình minh họa:

Lưu ý nếu các bạn cần unlock hay sửa lỗi lỗi unknown imei,iccid,no wifi cho 1.1.2,1.1.3 chỉ cần chạy lệnh :

ziphone -a -j -u -v

Sau khi chạy lệnh,máy sẽ yêu cầu bạn đưa iPhone về recovery mode,sau khi về recovery mode,tool sẽ tiếp tục chạy,bạn đợi cho tool chạy xong,iphone sẽ tự động vào luôn màn hình slide tu unlock--->ngon lành,hehe.

Các lệnh khác mình cũng chưa hiểu để làm gì?Có ai bít ko? :)

CHÚ Ý TỪ BÂY GIỜ NÊN DÙNG BẢN UPDATE ZIPHONE MỚI NHẤT TẠI TRANG 8.

Cách dùng ZiPhone để có kết quả tốt nhất update tại trang 4.

Thanks Zibri

Chỉnh sửa cuối:

nhtruongson

mình vừa làm lại, thành công tốt đẹp các bạn ơi.
version 1.1.3 (4A93)
Cám ơn Dev Team
Cám ơn iClarified

N

namviet260

Guest
mình vừa làm lại, thành công tốt đẹp các bạn ơi.
version 1.1.3 (4A93)
Cám ơn Dev Team
Cám ơn iClarified

Hi nhtruongson! Bạn vui lòng cho mình hỏi có nghỉa là mình có 1.1.3 OTB mình lấy tools này để unlock được luôn hả bạn?

Tom_codon

Super V.I.P
Đã test :
version 1.1.3 (4A93)

@ namviet260 : Tool dùng để Activate và sửa lỗi wifi,cdcid,imei và cả unlock 1.1.3 OTB

Last edited by a moderator:

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Newwwwwwwwwww : NEW OPTION to ierase 3.9 bl basebands!

Trên Zibri's Blog đã có bản ZiPhone mới , làm việc với BL 3.9 . Có ai test hộ cái :D , hiện tại không có máy .

Download :

[hide]http://mihd.net/wdisaq [/hide]

Vấn các lệnh như cũ :
ziphone [-u] [-a] [-j] [-i imei]
-u: Unlock (Only for 4.6 BL)
-a: Activate
-j: Jailbreak
-i: Change imei (Only for 4.6 BL)
-v: Verbose boot (debug)

Ngoài ra có có lệnh mới :
-e: iErase BL 3.9 baseband

CHÚ Ý TỪ BÂY GIỜ NÊN DÙNG BẢN UPDATE ZIPHONE MỚI NHẤT TẠI TRANG 8.

Cách dùng ZiPhone để có kết quả tốt nhất update tại trang 4.

Thanks Zibri

Chỉnh sửa cuối:

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Chỉnh sửa cuối:

poseidon0380

vào đây riết rồi chán ghê, bạn nào muốn không thanks mà vẫn download được ziphonegui thì vào trang iphone.unlock.no nhé. Thanks or not là chuyện của bản thân mỗi người, thấy bài viết của bạn đáng giá thì họ sẽ thanks thôi, lúc trước còn rảnh dịch mấy cái hướng dẫn để mọi người xem giờ mắc con nhỏ, nên ít post hơn trước. Theo mình thấy mod Tuan nên coi lại cách post của mình đi, longgiang81 cũng như các mem khác chưa ai làm như vậy cả. Thân ái.
PS: dù gì đi nữa kiến thức ở đây cũng lấy từ chỗ khác về rồi cao lắm là dịch ra, chừng nào bản thân mình làm được thì có thể ép người khác Thanks. Nên để thanks có ý nghĩa hơn, chứ ép buộc vậy thì.....
Tool ziphonegui đã test qua (test trên 1.1.2 otb) sau 3 phút thì hoàn toàn jailbreak, active, cũng như unlock thành công, imei, s-e-r-i-a-l,iccid, v.v.. ko đổi, nhưng phải fix thêm lỗi phone/sms, cài trong phần tweak1.1.2. Lúc chạy chương trình sẽ hướng dẫn đầu tiên nhấn free my iphone, đưa máy về chế độ recovery mode, sau đó nhấn tiếp free my iphone đợi khoảng 3 phút là xong.

frzz

Có một vấn đề nhỏ: với 1.1.3 OTB, dùng ZiPhone xong thì baseband sẽ được đưa về 04.02.13_G - là baseband của 1.1.2.

Hiện tại nếu muốn upgrade lên baseband 04.03.13_G, thì mới chỉ có tool baseband upgrader (trong installer) dành cho máy có bootloader : 3.9. Vậy, với các máy có bootloader 4.6 (1.1.2/1.1.3 OTB) thì các bác lưu ý tuyệt đối đừng chạy tool baseband upgrader nhé, không lại thành cục gạch đấy. Để sửa lỗi google locate me (của baseband 04.02.13_G) ---> cài đặt navizon là OK.

Chạy ZiPhone xong mà máy bị lỗi wifi không save setting, thì các bác cứ mạnh dạn restore lên 1.1.3, rồi chạy ziPhone lần nữa là ngon lành cành đào. Tool này chắc có sự giúp đỡ của Geo hot. Đồng chí Geo hot rất trẻ (17 tuổi) đã được CNN phỏng vấn đây này http://youtube.com/watch?v=Ryybrodvxu4

Chỉnh sửa cuối:

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
vào đây riết rồi chán ghê, bạn nào muốn không thanks mà vẫn download được ziphonegui thì vào trang iphone.unlock.no nhé. Thanks or not là chuyện của bản thân mỗi người, thấy bài viết của bạn đáng giá thì họ sẽ thanks thôi, lúc trước còn rảnh dịch mấy cái hướng dẫn để mọi người xem giờ mắc con nhỏ, nên ít post hơn trước. Theo mình thấy mod Tuan nên coi lại cách post của mình đi, longgiang81 cũng như các mem khác chưa ai làm như vậy cả. Thân ái.
PS: dù gì đi nữa kiến thức ở đây cũng lấy từ chỗ khác về rồi cao lắm là dịch ra, chừng nào bản thân mình làm được thì có thể ép người khác Thanks. Nên để thanks có ý nghĩa hơn, chứ ép buộc vậy thì.....
Tool ziphonegui đã test qua (test trên 1.1.2 otb) sau 3 phút thì hoàn toàn jailbreak, active, cũng như unlock thành công, imei, s-e-r-i-a-l,iccid, v.v.. ko đổi, nhưng phải fix thêm lỗi phone/sms, cài trong phần tweak1.1.2. Lúc chạy chương trình sẽ hướng dẫn đầu tiên nhấn free my iphone, đưa máy về chế độ recovery mode, sau đó nhấn tiếp free my iphone đợi khoảng 3 phút là xong.

Ai cũng có ý thức như bạn thì cái hide code để làm gì hả bạn?Niềm vui ở 1 nơi không vụ lợi,chỉ có chia sẻ này là gì bạn biết không?Bạn đừng nên so sánh mình với anh longgiang81,sao bạn không so sánh anh longgiang81 với MAN PhamQuang???Có hide code không???Bạn nói vậy làm mình buồn quá,?Dù mình có cao lắm là dịch ra,nhưng những gì mình post lên,mình đều test qua ít nhất 1 lần mới dám chỉ các bạn,cái nào không có điều kiện test thì mình cũng nói rõ,bạn có làm như vậy và làm thường xuyên không?Và những cái mình test đều là trên con iPhone của mình hoặc của người thân bạn bè mình,vì mình không kinh doanh,nếu có chuyện gì sai sót,các bạn có chịu cho mình đc không?Chia sẻ,đúng!Mình rất muốn chia sẻ,chỉ mong 1 cái gì đó ,dù là số lần thanks ,các bạn nói hay quá,các bạn đã chia sẻ nhiều chưa mà ai cũng nói hay vậy?Đã có người nói việc hide code là "hảo danh",:)),cũng đúng,dù là hảo,hay ảo,cũng mong chút gì đó để làm niềm vui.Làm động lực chứ.Thân.

@cruel:mình chưa test trên 1.1.2 OTB,mới test trên 1.1.3 và ok :)

Chỉnh sửa cuối:

frzz

Mình chỉ không hiểu no cho phép thay đổi IMEI để làm gì?

IMEI viết tắt của cụm từ: International Mobile Equipment Identity - hiểu nôm na là mã nhận dạng của máy (nhận dạng bởi mạng điện thoại). Mỗi máy có 1 IMEI duy nhất. Ở 1 số nước (vd: Mỹ, Tây Âu) nếu bạn bị mất hoặc bị đánh cắp máy, báo với nhà sản xuất và nhà cung cấp dịch vụ mạng số IMEI đó, thì máy đó có thể sẽ bị block lại và không sử dụng được.

Vì thế, nhỡ mua phải máy ăn cắp và mạng ngăn lại không cho sử dụng, thì phải change IMEI. Ở nước mình thì các mạng chưa quản lý được theo kiểu đó đâu.

Tớ hiểu là như vậy, mọi người correct lại xem.

mrtuanvn

Có vài điều muốn chia sẻ (không phải lên giọng dạy đời ai nhé), hy vọng MOD sẽ không xóa, (Freedom of Speech 8-|)

Hoàn toàn đồng ý với bro, chuyện THANKS này hơi rối rắm và đôi khi bị lạm dụng một cách không cần thiết.

Ví dụ toàn văn 1 bài trả lời tôi đã từng thấy trên diễn đàn này như vậy:
Bạn có thế làm thế này
[Hide]

-->để xem được nội dung mà tác giả muốn chia sẻ (không biết có đúng hay không, hữu dụng tới mức nào, hoặc chỉ 1 cái link copy từ website khác...) bạn phải bấm Thanks cái đã :D, sau đó thì tùy nội dung mà bạn sẽ =D> hoặc :(. Việc bấm nút THANKS để thấy nội dung thì quá đơn giãn, nhưng người dùng cứ phải làm chuyện đó khi người ta còn chưa biết cái cần THANKS là gì.
Không biết mọi người thấy thế nào chứ tôi thấy khó chịu khi đọc những bài post như vậy. Có cảm giác như tác giả muốn câu thật nhiều THANKS để thấy profile của mình có nhiều THANKS, rồi làm gì với cái đó thì tôi chịu, hehe.

Tôi chính là người đã ghi chữ HẢO DANH đề cập dưới đây, và bài viết đó đã bị xóa bởi NguyenThanhTuan. Hảo là thích, bạn bỏ bớt chứ H thành ảo thì cũng có nghĩa trong trường hợp này, ;;)

Ai cũng có ý thức như bạn thì cái hide code để làm gì hả bạn?Niềm vui ở 1 nơi không vụ lợi,chỉ có chia sẻ này là gì bạn biết không?Bạn đừng nên so sánh mình với anh longgiang81,sao bạn không so sánh anh longgiang81 với MAN PhamQuang???Có hide code không???Bạn nói vậy làm mình buồn quá,?Dù mình có cao lắm là dịch ra,nhưng những gì mình post lên,mình đều test qua ít nhất 1 lần mới dám chỉ các bạn,cái nào không có điều kiện test thì mình cũng nói rõ,bạn có làm như vậy và làm thường xuyên không?Và những cái mình test đều là trên con iPhone của mình hoặc của người thân bạn bè mình,vì mình không kinh doanh,nếu có chuyện gì sai sót,các bạn có chịu cho mình đc không?Chia sẻ,đúng!Mình rất muốn chia sẻ,chỉ mong 1 cái gì đó ,dù là số lần thanks ,các bạn nói hay quá,các bạn đã chia sẻ nhiều chưa mà ai cũng nói hay vậy?Đã có người nói việc hide code là "hảo danh",:)),cũng đúng,dù là hảo,hay ảo,cũng mong chút gì đó để làm niềm vui.Làm động lực chứ.Thân.

HIDE CODE bản thân nó là một tính năng tốt, nhưng việc nó được sử dụng hợp lý hay không lại là một chuyện khác. Chuyện so sánh ở đây tôi nghĩ không hay cho lắm, nó chỉ càng thể hiện 1 tính cách mà tôi cho là hạn chế và cổ hũ của 1 bộ phận người Việt Nam chúng ta, đó là hay tỵ nạnh hơn thua, cái gì cũng giấu như mèo giấu c..

Tôi nghĩ việc đầu tiên nên THANKS là thanks chính tác giả của bài viết nguyên thủy mà các dịch sĩ đã mượn, ít nhất thì cũng phải có reference đến nơi bạn đã tham khảo. Điều này ít thấy ở đây nói riêng và ở Việt Nam ta nói chung vì chính nền giáo dục của chúng ta đã thiếu sót điều đó trong khi ở các nước tiên tiến việc này cực kỳ quan trọng. Bạn nào đã học ở nước ngoài, chắc chắn không lạ với khái niệm PLAGIARISM. Bạn sẽ bị phạt cực nặng khi vi phạm vấn đề này.

Chỉnh sửa cuối:

mrtuanvn

IMEI viết tắt của cụm từ: International Mobile Equipment Identity - hiểu nôm na là mã nhận dạng của máy (nhận dạng bởi mạng điện thoại). Mỗi máy có 1 IMEI duy nhất. Ở 1 số nước (vd: Mỹ, Tây Âu) nếu bạn bị mất hoặc bị đánh cắp máy, báo với nhà sản xuất và nhà cung cấp dịch vụ mạng số IMEI đó, thì máy đó có thể sẽ bị block lại và không sử dụng được.

Vì thế, nhỡ mua phải máy ăn cắp và mạng ngăn lại không cho sử dụng, thì phải change IMEI. Ở nước mình thì các mạng chưa quản lý được theo kiểu đó đâu.

Tớ hiểu là như vậy, mọi người correct lại xem.
Hoàn toàn chính xác, việc sửa IMEI này ở 1 số nước thậm chí còn bị tù,
:(. Một IMEI thường bị khóa trong phạm vi 1 quốc gia ( trừ trường hợp mạng viễn thông đa quốc gia có xài chung 1 cơ sở dữ liệu về IMEI Black List). Ở Việt nam hiện tại thì vô tư nên vấn đề IMEI không quan trọng lắm. Trong trường hợp này phần mềm OS trên Iphone yêu cầu phải có 1 IMEI có dạng hợp lệ nên cứ sửa IMEI cho đúng format là được.

PhamQuang

Manager
Bạn mrtuanvn thân mến !!!

Xin có đôi lời cùng các bạn.

- Chức năng "Thanks" cùng hàng loạt chức năng khác dù sao cũng chỉ là chức năng của forum mà thôi, bạn đồng ý không?
Điều quan trọng nhất khi chúng ta tham gia forum là: cùng chia xẻ, cùng thảo luận,.. những kiến thức và nâng cao dần trình độ của bản thân và mọi người.

- Việc tự làm ra là điều khó, nếu ko nói là rất khó. Chúng ta hầu hết đều "xào nấu" "gọt giũa" kiến thức là chính kia mà. :D
Do vậy việc để có 1 kiến thức dễ đọc và dễ hiểu do ai đó viết ra, dịch ra... tôi nghĩ cũng là 1 công sức đúng ko? Do đó chúng ta tiếc gì mà không "Thanks"??? :D
- Việc nhấn "Thanks" cũng như câu cửa miệng ở nước ngoài (các bạn đề cập tới nước ngoài nên tôi cũng nói luôn) là "cám ơn".

Nhấn "Thanks" đâu mất tiền mua? :D
Thuận tay mà nhấn cho vừa lòng nhau.

Cũng là hình thức động viên nhau hăng hái thêm thôi các bạn ạ.
Do vậy đề nghị các bạn không nên quá nặng nề về chuyện này, OK?