• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ZIPHONE - CÔNG CỤ TUYỆT VỜI ĐỂ UNLOCK & SỬA LỖI DEAD BASEBAND CHO 1.1.2 - 1.1.3 OTB

bluef

Ai cũng có ý thức như bạn thì cái hide code để làm gì hả bạn?Niềm vui ở 1 nơi không vụ lợi,chỉ có chia sẻ này là gì bạn biết không?Bạn đừng nên so sánh mình với anh longgiang81,sao bạn không so sánh anh longgiang81 với MAN PhamQuang???Có hide code không???Bạn nói vậy làm mình buồn quá,?Dù mình có cao lắm là dịch ra,nhưng những gì mình post lên,mình đều test qua ít nhất 1 lần mới dám chỉ các bạn,cái nào không có điều kiện test thì mình cũng nói rõ,bạn có làm như vậy và làm thường xuyên không?Và những cái mình test đều là trên con iPhone của mình hoặc của người thân bạn bè mình,vì mình không kinh doanh,nếu có chuyện gì sai sót,các bạn có chịu cho mình đc không?Chia sẻ,đúng!Mình rất muốn chia sẻ,chỉ mong 1 cái gì đó ,dù là số lần thanks ,các bạn nói hay quá,các bạn đã chia sẻ nhiều chưa mà ai cũng nói hay vậy?Đã có người nói việc hide code là "hảo danh",:)),cũng đúng,dù là hảo,hay ảo,cũng mong chút gì đó để làm niềm vui.Làm động lực chứ.Thân.

@cruel:mình chưa test trên 1.1.2 OTB,mới test trên 1.1.3 và ok :)

Mình nghĩ để Thanks không sao cả, (bất tiện 1 xíu cũng k sao) mà lại còn rất hay, vừa là khích lệ người post bài, vừa để đánh giá bài đó có được nhiều người quan tâm hay không, qua đó các mod hay mem mới biết để có những bài viết tốt hơn nữa.

holitraco

xin mọi người chi mình với, ngồi gần 2h đồng hồ trên máy mà ko làm sao vào được ibrick để cài phần mềm, cứ vào ibrick.exe thì được, hiện ra màn iphone để tiến hành cài.xlm, nhưng chẳng hiểu sao thực hiện theo hướng dẫn nó cứ bắt restart lại máy hoài. Còn iphonbrowse thì vào được nhưng hiện ra root rồi thì chẳng làm sao biết cách copy các ứng dụng từ PC vào đó

zakk_black

Mình nghĩ để Thanks không sao cả, (bất tiện 1 xíu cũng k sao) mà lại còn rất hay, vừa là khích lệ người post bài, vừa để đánh giá bài đó có được nhiều người quan tâm hay không, qua đó các mod hay mem mới biết để có những bài viết tốt hơn nữa.

Em cũng thấy đúng các bác ợ. Văn hoá ấn Thanks là rất hay, vấn đề ấn Thanks để hiện nội dung hay là ấn thanks tự nguyện cũng như nhau cả thôi. Thấy hay, thấy có ích mà người post bài đã mất công sưu tầm cho chúng ta dễ tìm kiếm (hoặc dễ dàng sử dụng) cũng là cả 1 sự tâm huyết rồi.
Như em đây này năm 2007 tham gia diễn đàn được thanks hình như 4 hay 5 lần gì đó. Đến năm 2008 vào lại chả hiểu sao (mà cũng bận quá nên ko có thời gian tìm hiểu) thì số lần thanks và được thanks của mình tự nhiên mất hết --->>> cũng tiếc hùi hụi chứ các bác :(
Đến bây giờ tham gia thêm vài bài ở box ROM Artemis của bác Tomcodon không hiểu sao cũng được thanks 3 lần (chẳng thấm vào đâu so với vài nghìn lần được thanks của các con ong chăm chỉ) nhưng cũng phấn chấn lắm các bác ạ, vì ít ra cũng thấy là ít nhất vài dòng chữ sau khi mình post bài thực sự có ích cho 1 người nào đó mà họ đang gặp vướng mắc. =D>

À mà quên mất vấn đề chính là em muốn dùng tool trên để unlock IPhone 1.1.3 mà dùng máy win Vista thì có được không các bác ???

zakk_black

Chết thật cẩn tắc vô áy náy. Các bác thông cảm em quá gà nên có hỏi hơi ng... ng... thì cũng bỏ quá cho em nhá.
Tức là em có 1 chiếc Iphone 1.1.3 nguyên hộp chưa đụng chạm gì cả.
Em đã tải tool zIphone về rồi. Em cần đánh lệnh ziphone -j trước tiên hay là đánh lện ziphone -u trước ạ? Rồi sau đó đánh tiếp cái gì ạ ,,,,? Em thích PPC nên từ hồi ra iPhone em cũng chỉ cầm không quá 2 phút mỗi lần nên bây giờ muốn tự tay "mở mạng" 1 chiếc mà không hiểu phải bắt đầu như thế nào? và các từ chuyên môn thường dùng là thế nào? ví dụ như OTB nó là cái gì ạ? (nghe giống mã chứng khoán các bác nhẩy)
Cảm ơn sự hướng dẫn tận tình của các bác!

Tom_codon

Super V.I.P
Chết thật cẩn tắc vô áy náy. Các bác thông cảm em quá gà nên có hỏi hơi ng... ng... thì cũng bỏ quá cho em nhá.
Tức là em có 1 chiếc Iphone 1.1.3 nguyên hộp chưa đụng chạm gì cả.
Em đã tải tool zIphone về rồi. Em cần đánh lệnh ziphone -j trước tiên hay là đánh lện ziphone -u trước ạ? Rồi sau đó đánh tiếp cái gì ạ ,,,,? Em thích PPC nên từ hồi ra iPhone em cũng chỉ cầm không quá 2 phút mỗi lần nên bây giờ muốn tự tay "mở mạng" 1 chiếc mà không hiểu phải bắt đầu như thế nào? và các từ chuyên môn thường dùng là thế nào? ví dụ như OTB nó là cái gì ạ? (nghe giống mã chứng khoán các bác nhẩy)
Cảm ơn sự hướng dẫn tận tình của các bác!

Có ziphonegui rồi bạn không cần đánh lện gì nữa.Cài exe về kết nối máy iphone của bạn vào PC

Rồi ấn nút Free my iphone là tools tự động unlock mà :)

poseidon0380

Bạn mrtuanvn thân mến !!!

Xin có đôi lời cùng các bạn.

- Chức năng "Thanks" cùng hàng loạt chức năng khác dù sao cũng chỉ là chức năng của forum mà thôi, bạn đồng ý không?
Điều quan trọng nhất khi chúng ta tham gia forum là: cùng chia xẻ, cùng thảo luận,.. những kiến thức và nâng cao dần trình độ của bản thân và mọi người.

- Việc tự làm ra là điều khó, nếu ko nói là rất khó. Chúng ta hầu hết đều "xào nấu" "gọt giũa" kiến thức là chính kia mà. :D
Do vậy việc để có 1 kiến thức dễ đọc và dễ hiểu do ai đó viết ra, dịch ra... tôi nghĩ cũng là 1 công sức đúng ko? Do đó chúng ta tiếc gì mà không "Thanks"??? :D
- Việc nhấn "Thanks" cũng như câu cửa miệng ở nước ngoài (các bạn đề cập tới nước ngoài nên tôi cũng nói luôn) là "cám ơn".

Nhấn "Thanks" đâu mất tiền mua? :D
Thuận tay mà nhấn cho vừa lòng nhau.

Cũng là hình thức động viên nhau hăng hái thêm thôi các bạn ạ.
Do vậy đề nghị các bạn không nên quá nặng nề về chuyện này, OK?

Bắt nhấn Thanks để thấy links download thì theo mình là không nên, huống hồ đây lại là topic của người khác, chen vào copy lại nguyên si của người đưa ra không nói một tiếng lại bắt người khác Thanks thì thấy buồn cười quá. Ý của mình là như thế. Rõ ràng là mình trân trọng nhưng gì mà các mem trên đây đóng góp cũng như chia sẽ. Lúc trước mình cũng post rất thường xuyên nhưng gần đây có baby nên ko còn rảnh như trước nữa. Ngoài ra mình cũng chưa bao giờ kinh doanh cũng như bạn thôi. Hi vọng bạn cũng như Bác Quang hiểu ý mình.
Việc gì mà phải lo âu?
Ẩn đi cái code để mà lấy "Thanks"

Chỉnh sửa cuối:

lamlcd

Member
sao mình chả hiểu gì? mới có ip 1.1.3 unlock sim như thế nào mình làm hoài o được ai đó giúp mình với.........

lambo

Mình vừa làm thử 1 con cũng tương đối ok nhưng có vấn đề về Imei thử làm lại xem sao

erictong38

Help

Mấy bác ơi, sao e ko đọc cái sources vậy....T.T....Cần trợ giúp, và e mún hỏi.....iphone là 2.0 là khác với 1.1.3 ko ?:-??

Last edited by a moderator:

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Bắt nhấn Thanks để thấy links download thì theo mình là không nên, huống hồ đây lại là topic của người khác, chen vào copy lại nguyên si của người đưa ra không nói một tiếng lại bắt người khác Thanks thì thấy buồn cười quá. Ý của mình là như thế. Rõ ràng là mình trân trọng nhưng gì mà các mem trên đây đóng góp cũng như chia sẽ. Lúc trước mình cũng post rất thường xuyên nhưng gần đây có baby nên ko còn rảnh như trước nữa. Ngoài ra mình cũng chưa bao giờ kinh doanh cũng như bạn thôi. Hi vọng bạn cũng như Bác Quang hiểu ý mình.
Việc gì mà phải lo âu?
Ẩn đi cái code để mà lấy "Thanks"

Topic của người khác thì sao?Trời ơi,bạn pro nên bạn thấy bài của chủ topic là hay,ok.Nhưng bạn có biết có bao nhiêu người mới dùng mà mình có chỉ từng bước họ cũng không làm đc không?Mình post 1 bài tương đối đầy đủ và dễ hiểu vậy thì không có ý nghĩa gì à?Nói cho cùng , mình sai chứ gì?SAo các bạn cứ thích nhiều chuyện vậy nhỉ? Mình làm guide đâu phải cho riêng bạn???Cho mọi người kìa,bạn giỏi rồi,thanks làm gì?Xem làm gì?

Cách sử dụng cực kỳ đơn giản, chỉ cần tải về và làm theo hướng dẫn.
Không những thế, tool này còn fix lỗi những máy trót run cái geohot secpack ICE04.03.13_G.fls và bị lỗi baseband tưởng như phải chờ đến khi iphone ra firmware 1.1.4 mới chữa nổi.

Hướng dẫn vậy , thử hỏi các bạn chưa rành về iPhone có hiểu không ???

P/s:Thôi mọi người đến đây hiểu nhau nhiều rồi,không nói nhiều nữa , dù sao cũng cám ơn các góp ý.Xin ghi nhận.

Chỉnh sửa cuối:

poseidon0380

:) :) :) mình không nói gì đến bài của bạn, nhưng mình nói cách bạn post. Không bàn cãi nữa, riết thấy mình giống spam quá. Hic hic hic

sonvtus

Có ziphonegui rồi bạn không cần đánh lện gì nữa.Cài exe về kết nối máy iphone của bạn vào PC

Rồi ấn nút Free my iphone là tools tự động unlock mà :)
máy mình lỡ up lên 1.1.3 (online) vậy có unlock đc bằng ziphone không bạn?

Tom_codon

Super V.I.P
máy mình lỡ up lên 1.1.3 (online) vậy có unlock đc bằng ziphone không bạn?

Mình nghĩ là update online với qua itunes không khác nhau.Wifi chỗ mình đang hỏng mình toàn update qua itunes thôi :)
Bạn cứ đưa máy về chế độ recovery.Rồi chạy tool thôi :)

symbian

Khổ 1 nỗi là dùng ziphone này xong thì bị lỗi ko nhận ibrick , phải fix như hồi mới up lên 1.1.1 , và 1 lỗi nữa là ko save được pass wifi + "main scprit failed" :D

Tom_codon

Super V.I.P
Khổ 1 nỗi là dùng ziphone này xong thì bị lỗi ko nhận ibrick , phải fix như hồi mới up lên 1.1.1 , và 1 lỗi nữa là ko save được pass wifi + "main scprit failed" :D

Đúng là ziphone gặp lỗi với ibrick.Mình dùng xong ziphone cũng ko thể nào dùng đc ibrick nữa...