• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[02-04-2010] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (23111.5.3.5) - SB16

Sonblack

Super V.I.P
ko up lên đc. bị báo lỗi WinUSB là thế nào nhỉ :((

Vui lòng đọc kỹ hướng dẫn up rom (có topic riêng) nếu up trên WINXP. Không théc méc ở đây! Trên Vista hay Win7 có thể sang Modaco tìm hiểu thêm.

aljpaba

Chưa kịp up bản 15 đã ra bản 16 rồi. Anh Sơn miệt mài quá. Thank SB. Hy vọng bản này sẽ khắc phục những nhược điểm của bản 14. Tối về up.

hung2k5

em đang có con này cũng đã bảo TGDD nâng cấp len WM6.5 mà hùi trước em dùng Nokia hok ah nên không biết gì về WM hết. Up rom thấy dao diện đẹp thế nhưng lại không biết cách Up :(( bác nào có bik bày em làm từng bước kèm hình minh họa em xin hậu tạ.

binhhdda

em đang có con này cũng đã bảo TGDD nâng cấp len WM6.5 mà hùi trước em dùng Nokia hok ah nên không biết gì về WM hết. Up rom thấy dao diện đẹp thế nhưng lại không biết cách Up :(( bác nào có bik bày em làm từng bước kèm hình minh họa em xin hậu tạ.

Up dễ thui, I8k khó die lắm, bạn vào đây làm theo hướng dẫn nhé http://www.pdaviet.net/showthread.php?77127-HƯỚNG-DẪN-CÁC-BƯỚC-UP-ROM-CHO-I8000-(WINDOWS-XP)

thiendinh789

bản SB14 xem phim bằng Touch Player hơi bị giật, ko bit bản này có bị như vậy ko nữa ???

huyrua74

Rom này dùng JMLToday đẹp lắm, còn menu thì giống HTC đó, up ngay đi, rất tuyệt. Nhớ đọc kỹ hướng dẫn nhé, nên up bằng laptop hoặc desktop có UPS đề phòng đang up mất điện thì nguy lắm.

pdahtc

bản SB14 xem phim bằng Touch Player hơi bị giật, ko bit bản này có bị như vậy ko nữa ???
mình cũng bị lỗi này, lại tưởng do phim nặng quá
mà cái mục Repeat với tua A-B mất đi đâu ấy các bác nhỉ?:(

huyrua74

Rom này không biết lỗi gì nhưng vào mail rất dễ bị treo máy không làm gì được, phải mở máy soft reset mới được, dù đã up lại 2 lần. Có ai bị như mình không? hướng dẫn cách khắc phục với. Thank's!

Dao2nd

Bản này máy hay treo k biết tại sao? Máy e chưa cài soft nào cả. Có ai bj như vậy k nhỉ!

huyrua74

Không biết có ai bị không, chứ khi tôi vào check mail, thao tác trong menu trong mail vài thứ, sau đó nhấn nút X tắt đi. Mở menu start (biểu tượng windows) là không có tác dụng. phải reset lại máy. nếu bấm những nút khác sẽ bị treo máy luôn. test nhiều lần lần nào cũng bị vậy? Không biết tôi có thao tác gì sai không? xin hướng dẫn khắc phục với. thank's

huyrua74

Camera khi kích hoạt và tắt không hiện chữ, chỉ thấy 1 hình chữ nhật nhỏ trắng nằm ngang thôi, để máy đứng thì hiện toàn màn hình, quay ngang thì chỉ được nữa màn hình bên trái, nói chung là lỗi camera, mấy lần up lại rom test camera và vào mail cũng đều bị lỗi cả. có bạn nào bị lỗi như vậy không?

Chỉnh sửa cuối:

huyrua74

Tôi chưa up rom SB15 để test (vì chưa down), không biết có ai gặp lỗi như trên không nhỉ, nếu không thì mình sẽ down về up :)

pdahtc

em thì vào mail check mail mới là bị đơ,
thứ 2 là camera hoạt động tốt, nhưng k hề hiện chữ gì cả
thứ 3 là icon JMLToday nhảy, em refresh tự nhiên die luôn cái hình nền JMLtoday

Sonblack

Super V.I.P
Camera Settings không có text thì đã tìm ra nguyên nhân và khắc phục được! :)

Còn cái vụ mail chắc build vẫn còn bug!

bamboo81

Ồ, bác sơn này ở HN à, đang dùng bản JA5 của bác thấy ổn quá. Cám ơn bác nhiều. Mấy hôm trước up thử SB14 suýt thì con omnia của em thành cục chặn giấy. up xong rồi thì thấy hoạt động không ổn. không biết bản SB16 thế nào. dù gì thì cũng gửi lời cám ơn đặc biệt đến bác vì đã lao tâm khổ tứ phục vụ cộng đồng WM.

huyrua74

Bác này không thấy nơi cư ngụ của anh Sơn là TP.Hồ Chí Minh à? lại nói bác Sơn ở HN, bạn up lại rom SB14 đi xài cũng ổn lắm, không hiểu bạn up thế nào mà suýt thành cục gạch vậy? nói cho anh em biết để mà còn đề phòng nữa chứ.

hongty

Thỉnh thoảng máy cứ đơ ra, phải tháo pin mới chạy lại được, mặc dù chưa chạy nhiều ứng dụng cùng lúc. Camera thi không hiện text. Phần giao diện JMLtoday không ổn lắm, đôi khi phần đồng hồ bị phóng lớn ra khi thoát 1 chương trình nào đó rồi đơ ra luôn, phai vào chương trình khác 1 - 2 cái thì nó mới quay lại bình thường. Các phần khác thì good, chạy tốt.

Sonblack

Super V.I.P
Thỉnh thoảng máy cứ đơ ra, phải tháo pin mới chạy lại được, mặc dù chưa chạy nhiều ứng dụng cùng lúc. Camera thi không hiện text. Phần giao diện JMLtoday không ổn lắm, đôi khi phần đồng hồ bị phóng lớn ra khi thoát 1 chương trình nào đó rồi đơ ra luôn, phai vào chương trình khác 1 - 2 cái thì nó mới quay lại bình thường. Các phần khác thì good, chạy tốt.

Phóng to là chuyện phình phường! Dùng cái Menu - Refresh Titanium sẽ trở lại bình thường. Hà hà! Chú này xài không rành JML rồi! :D