• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[02-04-2010] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (23111.5.3.5) - SB16

nshoainam

bản này mượt lắm thanks!
SB cho mình xin 1 bản chỉ có win thôi cho nhẹ, mình cần phần mềm nào thì mình tự cài cái đó. thk

hung2k5

tình hình là em vừa mới lên Youtube và tìm cái video up rom cho em i8k
http://www.youtube.com/watch?v=27ZCfcIqeIM link đó nếu mà em up thì nó như vậy phải không các bro nói chung về khoản này em ngu cực xin các bro chỉ giáo cho. Em sợ up lên mà bị lỗi thì có mà em đi họp cới lại con máy tính nhà em win7 mới ức chế
tks các bro nhìu

hung2k5

Hướng dẫn up rom trên Win7 32bit của bạn đây :
http://forum.mysamsung.vn/showthread.php?t=21752
nhớ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nhé.

nhà em x64 oài thôi mươn cái máy Win XP mà up cho nó lành.
à mà các bro cho em hỏi em thấy mấy bác kia nói " léng phéng là máy thành cục gạch ngay" có nghĩa là sao em tương nếu mình làm hỏng thì mình cũng cài lại cái win cho nó là ok
hì các bác chỉ giáo giúp em

Sonblack

Super V.I.P
I8000 khó thành cục gạch lắm! Đây đang úp rút cáp ngang hông hoài à! Ha ha! =))

hung2k5

em down bản 16 về rồi nhưng làm sao không giải nén được nhỉ em nhập pass là Sonblack mà hok dc chán thế chứ

pakminhhoa

mình đang chạy bản này. thấy hay bị đứng quá. ko biết sau khi up rom cần hard rest ko? nhất là khi vào messager. có ai bị như mình ko??

Sonblack

Super V.I.P
mình đang chạy bản này. thấy hay bị đứng quá. ko biết sau khi up rom cần hard rest ko? nhất là khi vào messager. có ai bị như mình ko??

Điều này đúng đó bạn! Tuy nhiên mình đã fix và sẽ có SB17 hoàn thiện hơn!

nhimminh123

Sau khi Up lên ROM SB16.
Em không cài đặt được chế độ tắt màn hình, tắt máy tự động.
Khi chọt nút khóa máy thì khóa được nhưng màn hình vẫn sáng, phải bấm nút khóa máy thì màn hình mới tắt.
Nếu màn hình đang ở chế độ bình thường bấm nút khóa máy -> Tắt luôn màn hình ( ok ).
Nhưng bấm nút khóa máy để bật lại màn hình thì lại vào luôn ko khóa.
Mong các bác giúp đỡ !

ppcxn

Lại trở về bản 14 rùi, 2 bản cuối này có vẻ k ổn lắm bác Sơn ah! Hay treo máy khi vào email lắm. Cảm ơn bác đã bỏ tg vì ae nhiều!

pdahtc

up từ thứ 7, dùng đến giờ thì thấy bản này :
- vào tin nhắn rất chậm, vào email thỉnh thoảng bị treo
- dùng IM+ chat khoảng 20ph sau thì bị đơ đơ như hết ram vậy
- sau khi kết nối với active sync máy cũng bị lag
được cái vietmap bắt rất nhanh, k biết có phải do thời tiết đẹp k nữa

hung2k5

Điều này đúng đó bạn! Tuy nhiên mình đã fix và sẽ có SB17 hoàn thiện hơn!

bác Sơn đã bảo vậy thì em chờ bản SB17 up luôn khỏi tốn công
Cảm ơn bác Sơn rất nhiều
các bác cho em hỏi trên diễn đàn có rom gốc của em này không. Down dự trữ khi nào nhỡ up hư up về đi bảo hành:(:(

nshoainam

smoot

Tình hình bản rom này khá mượt, tuy nhiên, vài cái chậm hoặc treo như các bạn khác nói.
Sau khi up SB 15 (cũ) thì bị lỗi, mình up bản sense ui để test thì quá tệ, thậm chí phải bỏ ui đi, mà vẫn treo, quay về SB 16 thấy máy nhẹ hơn được chục ký =)).
Hix, may là đầu quý II, chứ không thì sếp đuổi cổ mất vì vọc rom. Trong khi chờ SB17 thì vọc bản này cho nhàn :p.
Thanks tác giả nhé.

@ Các tín đồ rom: các bạn nên yên tâm, mình up con omnia II này từ khi mới mua được 1H đến nay mà vẫn chưa thành cục gạch (không dưới trăm lần up đâu nhé). Tuy nhiên, lời khuyên chân thành là cố gắng không up "Eboot" nhé (vài người khuyên mình như thế, không biết là có sao không). Nên các bạn yên tâm, không cần rom orginal đâu.
(đang cook bản không cài gì cả đây, nếu thành công thì mình sẽ share cho các bạn, ai muốn cài gì thì cài)

@SB bản này contact hình như được in đậm thì phải, thấy nét chữ to quá.

Sonblack

Super V.I.P
SB17 sẽ trên nền 23554, rất tốt! Hiện đang test thêm và sẽ release sớm! Bản này có sự giúp đỡ tuyệt vời từ contable và Lancez (Modaco) về mọi thứ cả test!

Lưu ý khi sử dụng Showcase (rất tốt cho 6.5.x) không cần phải gán phím cứng cho nó đâu! Hãy nhấn giữ nút Start lâu 1 chút, Showcase sẽ hiện ra! Rất tiện lợi phải không?

hung2k5

Tình hình bản rom này khá mượt, tuy nhiên, vài cái chậm hoặc treo như các bạn khác nói.
Sau khi up SB 15 (cũ) thì bị lỗi, mình up bản sense ui để test thì quá tệ, thậm chí phải bỏ ui đi, mà vẫn treo, quay về SB 16 thấy máy nhẹ hơn được chục ký =)).
Hix, may là đầu quý II, chứ không thì sếp đuổi cổ mất vì vọc rom. Trong khi chờ SB17 thì vọc bản này cho nhàn :p.
Thanks tác giả nhé.

@ Các tín đồ rom: các bạn nên yên tâm, mình up con omnia II này từ khi mới mua được 1H đến nay mà vẫn chưa thành cục gạch (không dưới trăm lần up đâu nhé). Tuy nhiên, lời khuyên chân thành là cố gắng không up "Eboot" nhé (vài người khuyên mình như thế, không biết là có sao không). Nên các bạn yên tâm, không cần rom orginal đâu.
(đang cook bản không cài gì cả đây, nếu thành công thì mình sẽ share cho các bạn, ai muốn cài gì thì cài)

@SB bản này contact hình như được in đậm thì phải, thấy nét chữ to quá.

nếu không up em "eboot" thì ở trình octandownloader ko chọn em ebôt này phải không anh các bước còn lại như hướng dẫn àh em tệ khoản này vì lần đầu dùng Winmo anh chỉ giúp em với

bynight85

nếu không up em "eboot" thì ở trình octandownloader ko chọn em ebôt này phải không anh các bước còn lại như hướng dẫn àh em tệ khoản này vì lần đầu dùng Winmo anh chỉ giúp em với
Eboot của wm 6.5 chỉ ần up một lần duy nnhất, các lần sau bạn bỏ qua bước này ko cần chọn Eboot nưa, dùng bản Rom của Bác Sơn thì chỉ cần Up PDA thôi những phần khác cũng chỉ cần lần đầu, sau này có thấy tên Phone thay đổi thì đổi ko thì thôi, bạn dùng lệnh *#1234# để xem bản Room hiện hành.