• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[02-04-2010] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (23111.5.3.5) - SB16

ppcxn

Hy vọng bản SB17 này bác Sơn sẽ làm ae thỏa mãn cơn nghiền ROM, tất cả ủng hộ hết mình (=tinh thần thui ah!:))) cho bác Sơn nha!

secanny

Tình hình bản rom này khá mượt,....

@SB bản này contact hình như được in đậm thì phải, thấy nét chữ to quá.

Đúng rùi, chữ đậm, cảm giác bị nhòe, không đẹp lắm, hy vọng bản SB17 anh Sơn sửa lại.\-/

dinhtuaneib

SB17 sẽ trên nền 23554, rất tốt! Hiện đang test thêm và sẽ release sớm! Bản này có sự giúp đỡ tuyệt vời từ contable và Lancez (Modaco) về mọi thứ cả test!

Lưu ý khi sử dụng Showcase (rất tốt cho 6.5.x) không cần phải gán phím cứng cho nó đâu! Hãy nhấn giữ nút Start lâu 1 chút, Showcase sẽ hiện ra! Rất tiện lợi phải không?

Hi bác Sonblack,

Khi nào bác mới cho ra lò ROM này vậy bác, nghe giới thiệu quá hấp dẫn.

Sonblack

Super V.I.P
tested SB17 for a day, havent found any bugs yet, well done master! \-/

Well done! It's absolutely OK for you? Do you like it! I will release 2 version! Ha ha! Thank you about yesterday chat in MSN! Nice to meet you! :)

huyrua74

Phải kiên nhẫn chờ thôi, để test ổn định, chạy ngon lành rồi mới up lên chứ, rất mong bản SB17 này chắc là fix tất cả các lỗi ở các phien bản trước. Thank's anh Sơn.

aljpaba

Sau máy ngày dùng thử mình có nhận xét thế này: Giao diện đẹp, trong Start Menu vuốt mượt mà hơn các bản trước, có thêm một vài chức năng tuyệt vời như Showcase, Orientation Setting. Tuy nhiên cũng có một vài lổi: Không hiển thị danh sách trong nhật ký cuộc gọi, hoặc là Unkown, giao diện máy hoạt động chưa mượt mà lắm, dễ bị treo máy, danh bạ chữ hơi đậm và nhòe, camera không hiển thị text nên khó chỉnh sửa. Đó là một vài cảm nhận của mình. Hy vọng bản 17 sẽ khắc phục nhựng nhượt điểm trên. Thank you Son Black so much.

veconsy

Eboot của wm 6.5 chỉ ần up một lần duy nnhất, các lần sau bạn bỏ qua bước này ko cần chọn Eboot nưa, dùng bản Rom của Bác Sơn thì chỉ cần Up PDA thôi những phần khác cũng chỉ cần lần đầu, sau này có thấy tên Phone thay đổi thì đổi ko thì thôi, bạn dùng lệnh *#1234# để xem bản Room hiện hành.

Chính xác là cần những file nào để up, và bỏ file nào nếu up lần thứ 2 trở đi hả bạn!

secanny

Chính xác là cần những file nào để up, và bỏ file nào nếu up lần thứ 2 trở đi hả bạn!

Cụ thể là như vậy :
Khi download file của anh Sơn, gồm 4 file:

CSC_I8KJB3PV004
Eboot_I8000HZHJC2_HW_40
PDA_I8000HZHJC2_OS23554_PP16MB_Sonblack_SB16
Phone_I8000XXJB2

Nếu up lần đầu tiên thì chọn hết 4 file để up. Từ lần thứ 2 trở đi, thông thường chỉ có PDA thay đổi , nên chỉ chon riêng file này để up, các file còn lại không chọn.

Lưu ý :
+ CSC_I8KJB3PV004 ---> là bản dành riêng cho VN nên không đổi
+ Ebook và Phone chỉ thay đổi khi có bản mới tốt hơn.

huyrua74

Nếu up lần đầu tiên thì chọn hết 4 file để up. Từ lần thứ 2 trở đi, thông thường chỉ có PDA thay đổi , nên chỉ chon riêng file này để up, các file còn lại không chọn.

Lưu ý :
+ CSC_I8KJB3PV004 ---> là bản dành riêng cho VN nên không đổi
+ Ebook và Phone chỉ thay đổi khi có bản mới tốt hơn.

Chính xác, mình cũng thường up như vậy đó, với lại thời gian up cũng nhanh hơn.

veconsy

Thanks cecanny & huyrua74 nhiều. Mới lọt vào cái đam mê này nên còn phải học hỏi nhiều \-/ Mới up bản SB15 xong (theo lời gợi ý của secanny - bản này ổn)

Dao2nd

Ra vào top này suốt mà mãi chưa thấy bác SB có động tĩnh j. Nóng ruột quá rùi!

bynight85

Ra vào top này suốt mà mãi chưa thấy bác SB có động tĩnh j. Nóng ruột quá rùi!

Đợi Bác ấy đi làm về xong cơm nước đã, lúc đó mới có thời gian rảnh mà, ráng đợi chút nữa thôi:p

Dao2nd

Bác nhắn với bác í giúp e là bản SB17 này nhớ để dành cho ae tí ram nữa nha!hii

secanny

Chít rùi, không biết có thói quen từ khi nào mà mỗi sáng vào cty là lướt ngay vào wep padviet.net.:-/ Cản giác lần đầu tiên up ROM và chờ đợi bản ROm mới sao thật khó tả nhỉ! :D
Bản ROM đã test OK rùi, anh Sơn uiiiiiiii, nôn quá điiiiiiiii.

bynight85

Chít rùi, không biết có thói quen từ khi nào mà mỗi sáng vào cty là lướt ngay vào wep padviet.net.:-/ Cản giác lần đầu tiên up ROM và chờ đợi bản ROm mới sao thật khó tả nhỉ! :D
Bản ROM đã test OK rùi, anh Sơn uiiiiiiii, nôn quá điiiiiiiii.

Hic không biết bác thế nào chứ em cứ lên cty là bật luôn, vào check mãi mà chẳng thấy SB17 của Bác Sơn đâu cả, cứ ngỡ tối qua Bác ấy Up lên vậy mà :((