• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[03-02-2010] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (21890.5.0.88) - SB06

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhlongmbk

Trang 6x88.com sao khó down thế, cứ down đến 1 nửa là dừng. Trang http://ifile.it/dl sao không down được nhỉ
Mình đã tạo thêm link http://www.6x68.com/sonblack, các bạn có thể vào đấy down bằng idm sẽ nhanh và dễ hơn. Vì mới cài host xong nên chưa ổn định lắm, nhưng mình sẽ sớm nâng cấp.

Sao mình download 2 file về giãi nén cứ bảo wrong pass hoài chán ghê. Các bác nào làm rồi chỉ giáo với.
Có thể bạn không gõ đúng Sonblack với chữ S viết hoa! Pass giải nén khác với download bạn nhé!
(SB mạn phép chỉnh trả lời nha :) )

Last edited by a moderator:

thanhlongmbk

Đã thử down bằng Idm, rất nhanh, có lẽ do phần mềm ftp server kém quá nên khi nhiều người cùng down hay bị đứt. Đã test pwd Ok, các bạn nhớ pwd là Sonblack nhé, còn uid/pwd đầu tiên chỉ là để up file thôi. Bác Sơn giữ lại tài khoản ftp nhé, có gì PM mình sẽ gửi pwd mới để up, còn down sẽ từ idm đơn giản hơn, chứ dùng chung pwd người khác vào đổi hoặc xoá file không hay lắm.

Sonblack

Super V.I.P
Đã hack file không còn hiển thị popup khi dùng Titanium Weather nữa! Thanks Admin rất nhiều! :)) Các bản ROM tới sẽ không còn tình trạng trên nhưng nhắc lại đó không phải là lỗi mà chỉ là popup information mà thôi!

qcthangonline

làm sao để có theme titanium như vậy hả bác em làm hoài mà không được xin bác hướng dẫn dùm em cam ơn nhiều
index.php

http://www.modaco.com/content/i8000...ntable-skins-mods-plugins-for-omnia-ii-i8000/

hackbabe

Tôi cũng vậy tháo pin ra khởi dộng lại cũng không được, up lại cũng không được, mình không biết tại sao. Mình down file không phải từ trang Web ITFILE. Chắc phải down lại thôi, Đàng phải quay về OS 5.2.218891 thì OK

Vấn đề không phải là lỗi down load, hay là reset lại thế nào , mấy bản rom của PDA gần đây chắc kén máy ( hoặc máy của mình kén rom :) nên không up được , nghe mọi người comment thích quá mà chẳng làm được .
Dear bác Sơn, em chỉ follow up được đến bản PDA_I8000NXXIL1_28008_Sonblack của bác, các bản sau đều bị lỗi này, bác có time thì tìm nguyên nhân giúp em.

thank bác

Lỗi con i8000 nhà em là up rom gần xong , đến lúc alight screen thì treo cứng, reset lại cũng đến chỗ đó, ... quay lại bản 28008 thì lại OK

secanny

...

Lỗi con i8000 nhà em là up rom gần xong , đến lúc alight screen thì treo cứng, reset lại cũng đến chỗ đó, ... quay lại bản 28008 thì lại OK

Máy của bạn chắc có vấn đề hay sao ý, máy mình up các bản ROM của anh Sơn đều OK hết.hiện tai đang sài SB05 update rất ngon lành.

Sonblack

Super V.I.P
Máy của bạn chắc có vấn đề hay sao ý, máy mình up các bản ROM của anh Sơn đều OK hết.hiện tai đang sài SB05 update rất ngon lành.

Nói nhỏ nghe nè: Với việc xem MobiTV, nên chỉnh trong StreamPlayer trước, chỉnh Internet thay vì WAP là ok thôi.

coffeelove2603

đã up rom của bác nhưng bị treo ngay lúc " tap the screen..."
đau wa' :(

Mình đang dùng SB02, hôm trước mình Hard Reset xong,vào " tap the screen..." cũng bị treo nữa. tháo pin ra mấy lần mới hết, bạn thử tháo pin ra khoảng >30' thử xem. Chúc bạn thành công

qcthangonline

mình thấy đa số rom này cũng như nhau. nen mình hok up. nếu bác có thể bỏ đi những thứ không càn thiết thì se tốt hơn chứ em thấy có nhiều cái cũng hok cần thiết lắm để them nặng máy

Sonblack

Super V.I.P
Những thứ nào là những thứ không cần thiết? Sao không chỉ ra! Với tôi, không cần thiết đã loại bỏ hết rồi, những thứ còn lại tôi rất cần cho công việc của tôi, không thể bỏ được.

bynight85

Những thứ nào là những thứ không cần thiết? Sao không chỉ ra! Với tôi, không cần thiết đã loại bỏ hết rồi, những thứ còn lại tôi rất cần cho công việc của tôi, không thể bỏ được.

A.Sơn ơi các bản sau anh cho các nút điều khiển xuống dưới như SB05 nhé! nếu có thể thì cho luôn cái mở khóa xuống bên dưới cho tiện ạ :D, em thấy ai đi xe máy mà cần mở khóa sẽ hơi bất tiện (cụ thể là em ^^). Chúc anh luôn mạnh khỏe, trước khi ăn tết thì ra một bản nữa để anh em trong 4rum ăn tết...thêm vui ;;). Thanks Anh!

Sonblack

Super V.I.P
A.Sơn ơi các bản sau anh cho các nút điều khiển xuống dưới như SB05 nhé! nếu có thể thì cho luôn cái mở khóa xuống bên dưới cho tiện ạ :D

Tuỳ build bạn ạ! Còn cái vụ cho cái mở khoá xuống dưới thì có thể nhưng sẽ không thuận tay đâu! :)) Chắc do thói quen của bạn thôi! :D

bynight85

Vâng thế cũng được ạ, đành phải theo số đồng vậy :(, nhưng nếu mà nằm giữa thì ko ảnh hưởng gì lắm nhỉ các bác ^^

Sonblack

Super V.I.P
Vâng thế cũng được ạ, đành phải theo số đồng vậy :(, nhưng nếu mà nằm giữa thì ko ảnh hưởng gì lắm nhỉ các bác ^^

Ha ha! Đúng là được voi đòi hai bà trưng! Mệt muốn chết! :))

honhuhai

Vấn đề không phải là lỗi down load, hay là reset lại thế nào , mấy bản rom của PDA gần đây chắc kén máy ( hoặc máy của mình kén rom :) nên không up được , nghe mọi người comment thích quá mà chẳng làm được .
Dear bác Sơn, em chỉ follow up được đến bản PDA_I8000NXXIL1_28008_Sonblack của bác, các bản sau đều bị lỗi này, bác có time thì tìm nguyên nhân giúp em.

thank bác

máy tui cũng bị ,tui thử tháo sim vá thẻ nhớ ra nạp lại thì OK

Status
Không mở trả lời sau này.