• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[03-02-2010] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (21890.5.0.88) - SB06

Status
Không mở trả lời sau này.

secanny

máy tui cũng bị ,tui thử tháo sim vá thẻ nhớ ra nạp lại thì OK

ROM đâu có ảnh hưởng tới sim + thẻ nhớ? Theo tui nghĩ có lẽ khi kết nối PPC với PC có vấn đề nên bị vậy.

Sonblack

Super V.I.P
Cứ có chuyện là tại ROM, sao không tại máy nhỉ? :)) SIM + thẻ nhớ liên can gì tới ROM hả chòi! :(

aljpaba

Đã úp, rất ngon so với bản 6.1 mình dùng trước. Cảm ơn bác Sonblack nhiều lắm. Chúc bác ngày càng có nhiềm rom hay cho anh em thưởng thức. Thanks.

hongty

Bản SB06 này khác như thế nào so với bản SB05 vậy các pro? có nhiều cải tiến nào đáng chú ý không ?

Sonblack

Super V.I.P
Bản SB06 này khác như thế nào so với bản SB05 vậy các pro? có nhiều cải tiến nào đáng chú ý không ?

Không có gì nhiều ngoài sự ổn định! Cái khác biệt rõ nhất là SB06 chứ không phải là 05 :))

dpc

Pin bản này ổn hơn bản SB05, ram free lớn hơn, vuốt nhả thì kô =

bynight85

Pin bản này ổn hơn bản SB05, ram free lớn hơn, vuốt nhả thì kô =

Đúng vậy! mình đã quay lại bản 05, dùng bản 05 lướt web tuy vẫn thế nhưng nó lại ko bị đơ cứng như một số bản khác\-/

honhuhai

Cứ có chuyện là tại ROM, sao không tại máy nhỉ? :)) SIM + thẻ nhớ liên can gì tới ROM hả chòi! :(

tôi up bản SB06 bị treo ở màn hình Align (up 5 lần);khi tháo sim ra up dược ngay
đã thử gắn sim vào up lại vẫn bị treo

Sonblack

Super V.I.P
tôi up bản SB06 bị treo ở màn hình Align (up 5 lần);khi tháo sim ra up dược ngay
đã thử gắn sim vào up lại vẫn bị treo

Chắc chắn danh bạ trong SIM của bạn có vấn đề! Tôi đảm với bạn rằng, bạn hãy thử backup danh bạ trong SIM ra chỗ khác, xoá toàn bộ danh bạ SIM, up lại ROM với cả SIM trong máy, sẽ chẳng có vấn đề gì hết! Trong chừng mực nào đó, việc lưu trữ danh bạ trong SIM bị lỗi sẽ kéo theo máy sau khi up rom không load được danh bạ khiến máy treo, vậy thôi! :))
Máy của tôi thì up rom phà phà với bất cứ SIM của mạng nào ở VN, vậy thì sao đây nhỉ?

daihiepcodon

Bạn Hohuhai nói chính xác: máy tui cũng bị ,tui thử tháo sim vá thẻ nhớ ra nạp lại thì OK. Cám ơn Bạn 1 lần nữa

Sự thật là như vậy. Tôi đã down lại 1 lần nữa và Up lại nhưng vẫn không được, sau đó tháo Sim và thẻ nhớ và Up lại thì OK, tôi chưa thử khi up có sim hoặc có thẻ như chắc chắn rằng một trong 2 nguyên nhân trên. Vì như các Bạn biết thì bình thường khi up rom chưa cooker thì chỉ Align có 1 lần thôi nhưng bản cooker của Bác SONBLACK thì phải làm 2 lần ( lần đầu chưa hoàn thành thì đã khởi động lại). Có lẽ đây là 1 kinh nghiệm hay cho các Bạn khác.

Sonblack

Super V.I.P
Hiện tại với các Pocket PC của Samsung, Sonblack đã dùng qua 2 loại Omnia và Omnia II, tất cả đều phải khởi động lại 1 lần ngay sau khi up rom (kể cả rom gốc hay còn gọi là rom chưa được nấu) Đó là do ROM của Samsung yêu cầu như thế để đảm bảo mọi thứ hoạt động đúng. Các dòng máy Pocket PC của HTC và các hãng khác thì không có trường hợp này.

Bạn Hohuhai nói chính xác: máy tui cũng bị ,tui thử tháo sim vá thẻ nhớ ra nạp lại thì OK. Cám ơn Bạn 1 lần nữa
Sự thật là như vậy. Tôi đã down lại 1 lần nữa và Up lại nhưng vẫn không được, sau đó tháo Sim và thẻ nhớ và Up lại thì OK, tôi chưa thử khi up có sim hoặc có thẻ như chắc chắn rằng một trong 2 nguyên nhân trên. Vì như các Bạn biết thì bình thường khi up rom chưa cooker thì chỉ Align có 1 lần thôi nhưng bản cooker của Bác SONBLACK thì phải làm 2 lần ( lần đầu chưa hoàn thành thì đã khởi động lại). Có lẽ đây là 1 kinh nghiệm hay cho các Bạn khác.
Tôi khẳng định, bạn daihiepcodon phát biểu việc align những 2 lần và là lỗi rom là không đúng. Tại bạn thôi, lần đầu đừng làm gì hết, chờ nó khởi động lại, (có thông báo hẵn hoi kia mà, sao không đọc nó để hiểu???) sau đó hãy align thì chỉ 1 lần và vì ROM của Samsung nó thế. Ha ha! Hãy thử up các bản ROM gốc của Samsung thì thấy ngay thôi! :))

Chỉnh sửa cuối:

thantai2010

Bác Sonblack chỉ em cách bỏ Titanium đi vớ, em tìm mãi mà không thấy. Em đang quen sử dụng Spb Mobile Sell nên muốn bỏ titanium đi. Cảm ơn anh trước

honhuhai

Chắc chắn danh bạ trong SIM của bạn có vấn đề! Tôi đảm với bạn rằng, bạn hãy thử backup danh bạ trong SIM ra chỗ khác, xoá toàn bộ danh bạ SIM, up lại ROM với cả SIM trong máy, sẽ chẳng có vấn đề gì hết! Trong chừng mực nào đó, việc lưu trữ danh bạ trong SIM bị lỗi sẽ kéo theo máy sau khi up rom không load được danh bạ khiến máy treo, vậy thôi! :))
Máy của tôi thì up rom phà phà với bất cứ SIM của mạng nào ở VN, vậy thì sao đây nhỉ?

Đã thử dùng 1 sim mới chưa lưu 1 số điện thoại nào ,up lại vẫn bị treo

dpc

Bác Sonblack chỉ em cách bỏ Titanium đi vớ, em tìm mãi mà không thấy. Em đang quen sử dụng Spb Mobile Sell nên muốn bỏ titanium đi. Cảm ơn anh trước

Bác vào Setting\Display and Light\Items on Today bỏ dâu tích ở ô Windows Default đi
Bác có thể cài cái này để khôi phục Titanium về mặc định

Sonblack

Super V.I.P
@Lancez: I want to ask you something! Please answer me soon. :D
1. When you flash the ROM, after finishing, how many time will your Omnia II restart?
2. Do you remove the SIM when you flash?
3. Has Your Omnia been hanging when you flash with SIM inside?

Lancez

1. it retarts only once after flashing done.
2. i have never removed my SIM card when flash my phone, not even SD card
3. my phone never hangs when flashing with SIM in the phone

i have never had any problems with ur ROM. i use XP SP3 laptop.

Lancez

i recommend do a hard reset after flashing by dialing *2767*3855#, then u wont have any problems

its been reported that u must use Octan 2.13 to flash, other versions of Octans will cause problems.

Last edited by a moderator:

daihiepcodon

Nguyên văn bởi daihiepcodon
Tôi khẳng định, bạn daihiepcodon phát biểu việc align những 2 lần và là lỗi rom là không đúng. Tại bạn thôi, lần đầu đừng làm gì hết, chờ nó khởi động lại, (có thông báo hẵn hoi kia mà, sao không đọc nó để hiểu???) sau đó hãy align thì chỉ 1 lần và vì ROM của Samsung nó thế. Ha ha! Hãy thử up các bản ROM gốc của Samsung thì thấy ngay thôi!

Chào Bác SONBLACK, Thật sự là trong thâm tâm mình rất quý Bác và nhiều Anh Chị Em trong Forum này, Những người đã bỏ rất công sức, thời gian và cả tiền bạc để cùng thỏa mãn niềm đam mê chung cho mọi người không vụ lợi, danh vọng...: Điều này mình quá khâm phục, Một lần nữa cho mình xin cám ơn các Bác, các Anh, Chị ( Mặc dầu mình biết rằng trên Forum không khuyến khích làm như vậy). Cũng nhân dịp năm mới, Mình cũng xin được chúc Các Bác, các Anh Chị đón Xuân bên gia đình, một mùa xuân An Khanh và Thịnh Vượng.

1.Tôi đã Up lại rồi, chỉ cần chọn CSC loại Multi Language, Thì chỉ Align 1 lần thôi như những máy khác.
2. Nếu Ai mà bị lỗi treo trong khi Align lần đầu thì đơn giản làm như sau:Tháo cáp, Tắt máy bằng cách tháo pin, lấy Sim ra, Ráp lại pin khởi động lại là OK.. Nhưng tốt nhất khi Up đừng gắn Sim.

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
1. it retarts only once after flashing done.
2. i have never removed my SIM card when flash my phone, not even SD card
3. my phone never hangs when flashing with SIM in the phone
i have never had any problems with ur ROM. i use XP SP3 laptop.

Tôi xin dịch lại trả lời của Lancez, một thành viên mới gia nhập forum chúng ta từ Modaco.com
1. Máy chỉ khởi động 1 lần sau khi up rom.
2. Tôi không bao giờ phải tháo SIM thậm chí SD Card khi up rom
3. Điện thoại của tôi không bao giờ treo khi up rom mà không tháo SIM.

i recommend do a hard reset after flashing by dialing *2767*3855#, then u wont have any problems

its been reported that u must use Octan 2.13 to flash, other versions of Octans will cause problems.

Yêu cầu nên thực hiện hard reset bằng cách bấm *2767*3855#, mọi thứ sẽ ổn.
Nên dùng Octans Downloader 2.13 để up, các version khác của Octans là nguyên nhân gây ra những vấn đề.

Như vậy mọi thứ đã rõ ràng. Tôi không nói nhiều về điều này nữa.
Uprom là phải up đủ mọi thành phần của ROM để đánh giá đúng bản ROM và chỉ như vậy mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.