• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[03-02-2010] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (21890.5.0.88) - SB06

Status
Không mở trả lời sau này.

Lancez

yes, i confirm that SB's ROMs dont have any problems, at least for me. for the JA5 based ROMs, u guys have to use Octan 2.13 to flash. i have been flashing between SB's latest 21890 and 23518 5 times a day yesterday without any problems, just wanted to make up my mind which one i liked the most. i know it sounds a little crazy, but it really was a tough choice between these 2 wonderful ROMs ~X( thank u SB

Lancez

@SB
dont need to press Call for hard reset, once u applied *2767*3855#, just wait for the phone to perform the hard reset.

tinhanhchiem

Bác cho e hỏi trong Rom SB06 bàn phím ảo samsung keyboard có rung phản hồi ko ạ. dạo này e xài rom IK2, rùi 1 khoảng thời gian tự nhiên ko còn rung phản hồi j cả, các ứng dụng khác cũng vậy, chỉ có rung chuông khi có người gọi thì ok. E mới up Rom SB06 vào cũng ko thấy rung phản hồi. Máy e bị hư phải ko ạ?

Sonblack

Super V.I.P
ROM này đã Setting không cho Rung cho đỡ hao pin! :D Bạn muốn Rung thì tự làm lấy chứ! Lúc đó mới biết máy hư hay là không? :))

Mới sử dụng chắc rồi và nếu vậy thì đừng hỏi ở đây! Tự tìm hiểu mọi thứ trước khi chơi với ROM. Ở đây chỉ thảo luận về ROM thôi nhé!

jeeperxx

very smooth and stable ROM, feel much solid than 23518.

Only one complain, Touch Calendar is missing :((

Please keep the samsung ringtone on the next rom? or anybody can point me to where to download them? it quite nice for me

hackbabe

Nguyên văn bởi daihiepcodon
1.Tôi đã Up lại rồi, chỉ cần chọn CSC loại Multi Language, Thì chỉ Align 1 lần thôi như những máy khác.
2. Nếu Ai mà bị lỗi treo trong khi Align lần đầu thì đơn giản làm như sau:Tháo cáp, Tắt máy bằng cách tháo pin, lấy Sim ra, Ráp lại pin khởi động lại là OK.. Nhưng tốt nhất khi Up đừng gắn Sim.

Mấy bản trước mình cũng bị hiện tượng này, nhưng không nghĩ tới chuyện tháo Sim ( ai mà tin được nhỉ ) :) chỉ tháo thẻ nhớ ra thôi. Bgiờ ngon lành rồi, suýt nữa thì đập máy he he he

Nhân tiện hỏi xem bạn nào cài ROM này bị treo máy khi có cuộc gọi đến trong lúc cắm kết nối với PC ở chế độ Storage không nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

qcthangonline

cần 1 chuyên gia regedit giúp đỡ ai rành pm mình cái chắc bác sơn back rành về cái này nhưng hok biết có chịu giúp hok nữa

daihiepcodon

Mấy bản trước mình cũng bị hiện tượng này, nhưng không nghĩ tới chuyện tháo Sim ( ai mà tin được nhỉ ) :) chỉ tháo thẻ nhớ ra thôi. Bgiờ ngon lành rồi, suýt nữa thì đập máy he he he

Nhân tiện hỏi xem bạn nào cài ROM này bị treo máy khi có cuộc gọi đến trong lúc cắm kết nối với PC ở chế độ Storage không nhỉ ?

Sau này ngồi nghĩ lại thì có thể Mình bị từ bản Rom SB5, vì khi đó mình up xong, đến khi Align cũng bị treo, mình tháo pin ra và Up lại may mắn là được. Khi đó mình dùng tòan bộ Rom SB5 và dùng Octan V2.13 để up.
Mình chỉ đặt chế độ Storage chỉ khi chép Files có dung lượng lớn mà thôi, nhưng khi chép xong bao giờ cũng chuyển lại và khởi động lại máy, vì theo kinh nghiệm của mình: nếu vẫn đễ chế độ Storage mà cắm sạc thì sáng ra y như rằng treo máy, mà pin không lên đến 100% nữa mới đau.

Vừa rồi bị, là ở Bản Rom SB6, mình xác nhận là mình dùng 4 thành phần của bản Rom, Octan V2.13,winXP sp2, Sim Mobifone có đăng ký 3G khi up bản này còn trước đó thì chưa (tổng cộng mình up khỏang 15 lần nhưng vẫn vậy, quay lại bản JA5 thì OK), vì mình rất thích các bản Rom của SONBLACK rất ổn định và phù hợp với yêu cầu của mình. Sau này nghe lời "Xúy dại" của 1 Bác trên diễn đàn tháo Sim, Thẻ ra là OK ngay ( cám ơn Bác một lần nữa). Mình nghĩ có thể là CSC không đọc được thông tin từ Sim nên treo máy ( Tết này, có thời gian mình sẽ test là tất cả bản CSC rồi mình sẽ thông báo với các bạn, sự thật là mình rất muốn tìm nguyên nhân tại sao).

Chỉnh sửa cuối:

dung_sf

minh Turned off phone trước khi cắm cáp vào phone,làm 1 phát được ngay
có bác nào bị zuj này không,sau khi up xong gọi điên thoại cho người ta không bắt máy,máy mình tự treo luôn,phải tháo pin ra mới hết

Status
Không mở trả lời sau này.