• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[03-12-2011] RUNNYMEDE 1.11.1113.1 SENSE 3.5 [V2.2][HierOS 1.8.5 noBTfix 2wcr]

mấy cái link này của bác toàn của mấy trang khoai.may là dung lượng thấp.em cứ thk hostfile hoặc megaupload cho nó lành
ak cái miror2 của bác bị die rồi nha.uploader thì em k dow được vì IDM bắt nó k cho dow zzzzzzzzzX-(
Với uploaded.to thì bạn không tải được bằng IDM đâu mà phải có Account mới tải được. Bạn sang trang www.rapid8.com mà leech uploaded.to thì mới down được bằng IDM

Thaidovnn

Cho mình hỏi chút mình không biết em HD2 của mình là TMOUS hay EU nhưng xem Flash là 512M. Mình Flash bản Bliss EU thì đc 1 nửa báo lỗi, khi flash bản Bliss TMOUS thì comple. Rùi Flash tiếp cái Kernel CLK như hướng dẫn rồi khởi động lại máy thì Máy khởi động lên đến đoạn 123 go go go thì báo "kernel sd card gì gì" mày đỏ. Mà khi chỉ Flash bản Bliss TMOUS không thôi rồi khởi động lại máy luôn thì máy vào đến chỗ ANDROID màu xanh đỏ rùi nó lại khởi động lại. XIN HỎI PHẢI LÀM THẾ NÀO ĐỂ CHẠY ĐƯỢC BẢN NÀY ??????? hic ... mình đã up room nhiều lần nhưng đều làm theo hướng dẫn ==> NÊN CÒN GÀ VÔ CÙNG hi

Cho mình hỏi chút mình không biết em HD2 của mình là TMOUS hay EU nhưng xem Flash là 512M. Mình Flash bản Bliss EU thì đc 1 nửa báo lỗi, khi flash bản Bliss TMOUS thì comple. Rùi Flash tiếp cái Kernel CLK như hướng dẫn rồi khởi động lại máy thì Máy khởi động lên đến đoạn 123 go go go thì báo "kernel sd card gì gì" mày đỏ. Mà khi chỉ Flash bản Bliss TMOUS không thôi rồi khởi động lại máy luôn thì máy vào đến chỗ ANDROID màu xanh đỏ rùi nó lại khởi động lại. XIN HỎI PHẢI LÀM THẾ NÀO ĐỂ CHẠY ĐƯỢC BẢN NÀY ??????? hic ... mình đã up room nhiều lần nhưng đều làm theo hướng dẫn ==> NÊN CÒN GÀ VÔ CÙNG hi
máy bạn Rom là 512Mb là HD2 EU nên phải úp rom dành cho EU nhé. Bạn flash theo MAGLDR Recovery mà flash tiếp Kernel dành cho cLK Recovery thì sẽ gặp lỗi như bạn nói. Với MAGLDR Recovery thì bạn chỉ cần flash rom dành cho EU thôi chứ không cần flash tiếp Kernel cLK nữa (bước này chỉ dành cho bạn cài rom theo cLK Recovery thôi). Để flash bản EU thì bạn flash Recovery với dung lượng CWM 150M và chia EXT 1G trên thẻ nhớ nhé.

quangrin

Bạn vào Recovery flash như flash rom nhé vì MAGLDR và cLK đều flash được hết.
minh flash room bang cLK bây giờ mình plash tiếp phải không?.bời vì hôm trước plash o trang 1 vao bị treo o logo HTC .mình ngại up lại room lắm.

hoanbeck

khắc phục lỗi FC camera thế nào bác.room ỗn định mỗi camera là bực thôi

Mình đang dùng bản 2.2 vs kernel Marc 0.1.3 chụp ảnh bình thường, không bị FC bao giờ, nếu bị thì có thể là do chụp xong vào gallery để xem ảnh thì hơi lâu nên có thể dẫn đến FC thôi :D

Thấy có bản RU mới rồi mà bác dungph chưa update rom nhỉ?? :D

quangrin

chac fai cài lại room rồi.chup lần nào cung bị fc.bực cả mình.mình dung bản bliss 2.2

Thaidovnn

Làm sao để up room này hic

máy bạn Rom là 512Mb là HD2 EU nên phải úp rom dành cho EU nhé. Bạn flash theo MAGLDR Recovery mà flash tiếp Kernel dành cho cLK Recovery thì sẽ gặp lỗi như bạn nói. Với MAGLDR Recovery thì bạn chỉ cần flash rom dành cho EU thôi chứ không cần flash tiếp Kernel cLK nữa (bước này chỉ dành cho bạn cài rom theo cLK Recovery thôi). Để flash bản EU thì bạn flash Recovery với dung lượng CWM 150M và chia EXT 1G trên thẻ nhớ nhé.

Cám ơn bạn đã phản hồi nhưng mình gà quá hic.
- Mình làm như này nhé: cài MAGLDR 1.3 ==> Cài CWM 250M ==> WIPE ... ==> Cài bản EU BLISS thì được 30% thì báo lỗi (không COMPLE).
- Mình không cài CWM 150M và không biết chia EXT 1G tren the nho.
Giup minh lam sao cai rôroom nay voi. Cam on ban nhieu!

Cám ơn bạn đã phản hồi nhưng mình gà quá hic.
- Mình làm như này nhé: cài MAGLDR 1.3 ==> Cài CWM 250M ==> WIPE ... ==> Cài bản EU BLISS thì được 30% thì báo lỗi (không COMPLE).
- Mình không cài CWM 150M và không biết chia EXT 1G tren the nho.
Giup minh lam sao cai rôroom nay voi. Cam on ban nhieu!
Lỗi là do không có phần vùng EXT để bung các apps nên thiếu bộ nhớ dẫn đến không thành công. Để chia EXT thì rất đơn giản, bạn vào menu Recovery, chọn Advance -> Patition SD -> 1024M -> 64M rồi đợi chút là xong, chú ý thẻ nhớ sẽ bị format đó nhé.

Thaidovnn

Làm sao để cài roorooom này

'
Lỗi là do không có phần vùng EXT để bung các apps nên thiếu bộ nhớ dẫn đến không thành công. Để chia EXT thì rất đơn giản, bạn vào menu Recovery, chọn Advance -> Patition SD -> 1024M -> 64M rồi đợi chút là xong, chú ý thẻ nhớ sẽ bị format đó nhé.

Sao mình không chia EXT khi cài bản TMOUS BLISS thì không bị lỗi giữa chừng mà cài bản EU BLISS lại bị lỗi này.
Cho mình hoir thêm là tớ cài CWM 250m có được không? hay phải cài CWM 150M như bạn hướng dẫn. Vì mọi lần mình thường cài CWM 250m rùi up roorooom ngon lành mà !

'

Sao mình không chia EXT khi cài bản TMOUS BLISS thì không bị lỗi giữa chừng mà cài bản EU BLISS lại bị lỗi này.
Cho mình hoir thêm là tớ cài CWM 250m có được không? hay phải cài CWM 150M như bạn hướng dẫn. Vì mọi lần mình thường cài CWM 250m rùi up roorooom ngon lành mà !
TMOUS thì không cần phải chia EXT bạn nhé mà chỉ EU mới phải chia EXT thôi.

tuuquy

Không biết bao giờ bác Dungphp mới cho ra lò bản ICS nhể? Chắc Tết âm rồi :)

hatnaf

lâu lâu quay lại room HD2 chơi , dù bị bắt buộc phải chia tay e nó từ mấy tháng nay rồi ( lên đời DHD do HD2 Tmobile yêu quí bị giang hồ đua mất :(( dù thích HD2 hơn :p ) . Dạo này bác dũng ít ra rom mới nữa nhỉ, có ICS rồi mà :)

ichankeo

chủ thớt uii, cho mình hỏi , mình có theo dõi rom của bạn bên XDA , nhưng vì mới tạo njck nên không có cm gì được , bạn có thể nói cho mình biết làm thế nào để post bài trên XDA không? có nhiều thắc mắc mà không post gì được, thanks bạn nhìu lắm :)

chủ thớt uii, cho mình hỏi , mình có theo dõi rom của bạn bên XDA , nhưng vì mới tạo njck nên không có cm gì được , bạn có thể nói cho mình biết làm thế nào để post bài trên XDA không? có nhiều thắc mắc mà không post gì được, thanks bạn nhìu lắm :)
Bạn QUOTE một bài bất kỳ nào đó, sau đó xóa hết và viết bài của mình vào thôi.