• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[03-12-2011] RUNNYMEDE 1.11.1113.1 SENSE 3.5 [V2.2][HierOS 1.8.5 noBTfix 2wcr]

tuuquy

Chỉ cần wipe cache vs dalvik cache là ok rồi :D
Vậy em lại phải đặt lại các settings thì cũng ngại nhề! Thui để khi nào có ROM mới up 1 thể, cũng đang ưng ý với kernel hiện tại rồi.

misa617

cái này có file add thêm Rcmix3d bên xda đó bạn....còn ko bạn có thê mở file zip của bản có chứa RCmix vào system vào app chép file tweak+ system.apk +SettingsProvider.apk vào system-app bản rom bác dũng là được thôi,nhớ là ko giải nén flle zip nhe..néu giải nén thì cần sign rom lai nhé..good luck
Hi ! mình đã làm theo hướng dẩn của Bạn áp dụng sửa lỗi cho tweak bản V5-1 của tác giả Wma ...kết quả tốt ! Rât cám ơn Bạn !

hoanbeck

Vậy em lại phải đặt lại các settings thì cũng ngại nhề! Thui để khi nào có ROM mới up 1 thể, cũng đang ưng ý với kernel hiện tại rồi.

Wipe data mới phải cài lại chứ wipe cache vs dalvik cache có ảnh hưởng gì đâu :D nên up lên v6 dùng vs bản 2.2 ổn định hơn nhiều :D

atulaphan

* Đưa thêm widget bliss vào các bản runnymede 3.5:
+ Cách 1: các bạn up bản rom v2.1 của dansta34 http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1275119
sau đó dùng titaniumbackup pro lưu lại file: Shotcuts & Clock (widget bliss), file này có thể restore cho các bản runnymede khác của: bác dũng, Mikhei777....

+ Cách 2: BLISS SKINS: http://www.multiupload.com/3ZZTGWQ9GN
chỉ việc download về, giải nén, cài 2 file apk là ok.

Hiện tai tôi đang sd cách 1.

Chỉnh sửa cuối:

quangrin

bạn dùng titanium backup lưu lại đc cái Shotcuts & Clock (widget bliss) rồi thì muốn restore cho bản eu hay tmobile đều đc.
nhưng mình đang dung tmobile làm sao up đc bản eu mà backup dc.bạn nào backup cho minh xin

quangrin

bác Dung ơi.làm sao để hiện thị % pin hả bác.em không thích dùng phần mêm khác.thich như kiểu của mấy bản room sencer.em cài bằng cLK

quangrin

room của bác lúc màn hình đã khóa mình nhấn nút volum thì màn hình sáng lên.để trong túi quần thì rât làm hao pin vì màn hinh sáng lên.mình xài bản room khác thì ko bị.co cách khắc phục không mấy bro

Phần trăm pin đây:

Battery percent Stock for Runny v2.2:
EU: MIRROR 1 - MIRROR 2
Tmous: MIRROR 1 - MIRROR 2
plash băng cLK phải không bác.hôm qua minh có down về o trang 2 nhung bị treo o logo HTC nên phải úp room khác.

Last edited by a moderator:
room của bác lúc màn hình đã khóa mình nhấn nút volum thì màn hình sáng lên.để trong túi quần thì rât làm hao pin vì màn hinh sáng lên.mình xài bản room khác thì ko bị.co cách khắc phục không mấy bro
Cái này chưa nghiên cứu...:p

plash băng cLK phải không bác.hôm qua minh có down về o trang 2 nhung bị treo o logo HTC nên phải úp room khác.
Đơn giản, bạn mở 2 file rom .zip và file % pin .zip ra bằng WinRar, sau đó ở 2 cửa sổ này bạn vào system/framework rồi kéo file framework-res.apk từ file % pin .zip rồi thả vào file rom .zip là xong.

quangrin

Cái này chưa nghiên cứu...:p

Đơn giản, bạn mở 2 file rom .zip và file % pin .zip ra bằng WinRar, sau đó ở 2 cửa sổ này bạn vào system/framework rồi kéo file framework-res.apk từ file % pin .zip rồi thả vào file rom .zip là xong.
làm như bác phức tạp quá.phải up lại room.ai có Battery percent Stock for Runny v2.2: cho cLK cho mình xin là được.