• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[03-12-2011] RUNNYMEDE 1.11.1113.1 SENSE 3.5 [V2.2][HierOS 1.8.5 noBTfix 2wcr]

tuuquy

ok đã fix song xọc ngang loa thoại to nhưng có vẻ hơi rè.
Bác up bản 2.1 hay 2.2 vậy? Em đang chạy bản 2.1 đúng là loa thoại (loa trong) nghe rất to ~ speaker :p nhưng hơi rè thật.
Bản 2.2 bác Dungphp có giới thiệu là fix về âm thanh cuộc gọi. Không biết có phải là fix cho hiện tượng này không?

misa617

Các bạn download file Android_2.3.5_Sense_3.5_SuperSmooth_Rosie ở đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1298188
rồi flash như up rom đảm bảo sẽ mượt hơn.

ps: có bạn nào download đc bản rom này thì up len mediafile cho ae dùng thử với:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1282281
Hi ! bản này Mình đã load rồi và dùng thử đến hôm nay nhưng tiếc là hổng biết up lên mediafile cho anh em dùng thử ! Vài thông tin sau 2 ngày thử nghiệm báo anh em :
1/ Bản v4.0 2FAST2FURIOUS MAGLDR tytung : nhanh, mượt ,tương đối ít lỗi , wifi Bluetooth ổn .
2/Bản v4.0 2FAST2FURIOUS MAGLDR GAMERS VERSION : nhanh hơn bản trên nhất là khi dùng đa nhiệm như vừa tải và vừa sử dụng ..., còn vài lỗi như Bluetotooth không ổn .
Đăc điểm chung của 2 bản này đều thuộc loại nhanh so với các bản sence3.5 hiện nay (Bản này nếu dùng quaddrant standard kiểm thử thấy hiện điểm rất cao ( >1500 ) đứng đầu xếp hạng ! ), sử dụng pin khi thử xem curentwidget ở chế độ standby đều khoảng 3-4mA . Khác lạ nhiều nhất là hiển thị bộ nhớ trong = phần chia Ext 4 của thẻ - phần nạp chương trình của bản .cụ thể
Sau khi cài dùng titanlun mở ra thấy :
system ROM : 314M ( 155M free)
internal : 2,06G ( 154 G free) (vì mình đang dùng ext4 trên thẻ là 2 G)
SD card : 5,32G ( 2,45G frre) .Mình đang chia thẻ 5,32g Fat 32
SD card ( a2sd) :638M ( 410M free) . Trong thẻ mình có chia khoảng 500M Swap.
Xem tổng bộ nhớ từ quản lý tác vụ thì thấy : tổng 411M -đang dùng 300, còn lại 111M
Mình thấy bản này hiển thị về bộ nhớ lạ quá ! Nhờ Các Bạn có thể gợi ý thêm để mình học hỏi !
Ngoài ra theo cá nhân mình thì các bản rom của Wma..khi cài các bạn cần lưu ý vì thuộc loại hơi kén và khó cài so với các bản sence 3,5 khác tránh bị một số lỗi sẽ xuất hiện .
Các lỗi của 2 bản này theo tác giả thì cuối tuần sẽ được sửa ...mình cũng sẽ chờ thử nghiệm tiếp .

tuuquy

Cho em hỏi ngu 1 câu ạ: Em update ROM từ bản ROM cũ thì bản ROM mới em xoá hết các file trong 2 thư mục \sd-ext\app và \sd-ext\sys-parts\app có được không các bác nhỉ?
Vì em chỉ muốn update nền tảng mới thôi chứ không muốn update các app. Không mỗi lần up ROM xong lại cặm cụi ngồi dùng TB remove các app không cần thiết cũng toét hết cả mắt.

buihieupda

Bác up bản 2.1 hay 2.2 vậy? Em đang chạy bản 2.1 đúng là loa thoại (loa trong) nghe rất to ~ speaker :p nhưng hơi rè thật.
Bản 2.2 bác Dungphp có giới thiệu là fix về âm thanh cuộc gọi. Không biết có phải là fix cho hiện tượng này không?
em đang dùng bản 2.2 đó bac mà bản này tốn pin hơn bản ở chữ ký của em. còn một vấn đề nữa là khi nghe nhạc bằng tai nghe khích hoạt beat khi rút tai nghe ra nghe bằng loa ngoài máy vẫn ởchês độ nghe bănng tai nghe beat nên không có tiếng ra loa ngoài mà phải tắt beat đi mới nghe tiếp được. bác bị thế không.
show mấy cái ảnh.

Chỉnh sửa cuối:
Các bác cho em hỏi chút, sau khi em cài bản 2.2 thì khi vào phần danh bạ không thể nhập số điện thoại từ thẻ nhớ được??? Có ai bị như mình không? Xin chỉ giáo với.

nhtlquan

ai cho mình xin file fix lỗi sọc ngang được không, mình muốn fix cho bản [02 Dec 2011] [cLK][MAGLDR] Android 2.3.5 Sense 3.5 NAND (Runnymede 1.11.1113.1)

duonganhd2

các bác ơi fix cái này như thế nào vậy?
Ack ko up được hình lên

Chỉnh sửa cuối:

buihieupda

các bác ơi fix cái này như thế nào vậy?
Ack ko up được hình lên
làm như up rom thôi tải file fix về và copy file vào thẻ nhớ xong bạn nhấn phím Power Off để ra màn hình chính của Recovery chọn install zip from sdcard , tiếp tục chon choose zip from sdcard , tìm file fix bạn đã copy vào và intall.

trantantai07

mình mới mua dc cây HD2 thường nên còn gà lắm, bạn nào hướng dẫn mình up room v2.2 bằng Magldr với và ext 2/3/4 lun nha mình up thử thì cứ bị isntallation aborted hoài à. mình sài thẻ 8G nha! cảm ơn các bạn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

tuuquy

em đang dùng bản 2.2 đó bac mà bản này tốn pin hơn bản ở chữ ký của em. còn một vấn đề nữa là khi nghe nhạc bằng tai nghe khích hoạt beat khi rút tai nghe ra nghe bằng loa ngoài máy vẫn ởchês độ nghe bănng tai nghe beat nên không có tiếng ra loa ngoài mà phải tắt beat đi mới nghe tiếp được. bác bị thế không.
Beats chỉ áp dụng khi có tai nghe thôi bác ạ. Bản nào thì cũng thế.

Các bác cho em hỏi, Thẻ em 8G, chia ext4 = 1G và swap 64M.
Nhưng khi mở TB xem lại ra thông số thế này:
System ROM: 146M (12.4M free)
Internal: 277M (204M free)
SD Card: 7.05G (2.33G free)
SD card (a2sd): 958M (437M free).

Như vậy thì dung lượng ext4 1G của em nó lại dành cho SD card (a2sd) chứ không phải Internal như của mọi người ở trên.
Nhờ các bác khai thông giúp em với ạ.

mình mới mua dc cây HD2 thường nên còn gà lắm, bạn nào hướng dẫn mình up room v2.2 bằng Magldr với và ext 2/3/4 lun nha mình up thử thì cứ bị isntallation aborted hoài à. mình sài thẻ 8G nha! cảm ơn các bạn nhiều
Ban up như thế nào thì lỗi? Máy bạn hàng gì EU hay TMOUS ? Bạn đã dùng task29 chưa? Làm lại lần nữa xem, có gì mình sẽ giúp cho bạn. Diễn đàn chúng ta nhiều bài viết cụ thể lắm, mình up bản 2.2 cũng không thấy có vấn đề gì?