• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[07 APR][RAM HD v2.1] Incredible Sense v1.1 [K:Raf1.9OC]

Bạn đang dung bản Incredible Sense?

• [25 MAR][RAM HD v2] Incredible Sense v1.0 - CAM FIXED! [HTC Vivo][K:Raf1.9OC]

Votes: 10 20.8%
  • [25 MAR][RAM HD v2] Incredible Sense v1.0 - CAM FIXED! [HTC Vivo][K:Raf1.9OC]

Votes: 1 2.1%
  • [27 MAR][DAF] Dungphp VIVO 1.36.405.1 WWE [RAF 1.9OC]

Votes: 4 8.3%
  • [31.MAR.11][CWR] Frankinstine DROID S v1.2

Votes: 2 4.2%
  • Không tôi dùng ROM khác

Votes: 31 64.6%

• Total voters
    48

AK47_CCCP

Sao topic rỗi sâu thế bác ơi? mình thấy bản này nhanh, mượt, duung hay đó chứ, thấy a e ko có vẻ hứng thú nhỉ?

nguyenh

Update bản [07 APR][RAM HD v2.1] Incredible Sense v1.1 [K:Raf1.9OC] trên cLK

Last edited by a moderator:
Update bản [07 APR][RAM HD v2.1] Incredible Sense v1.1 [K:Raf1.9OC] trên cLK
cLK bạn thấy có kết nối 3G được không vậy? Mình tạo cLk cho bản Vivo VN của dunghp nhưng không thể kết nối 3G được, chưa biết fix kiểu gì...:(

nguyenh

cLK bạn thấy có kết nối 3G được không vậy? Mình tạo cLk cho bản Vivo VN của dunghp nhưng không thể kết nối 3G được, chưa biết fix kiểu gì...:(

Mấy hôm nay đang bận nên cho dù đã ra bản cLK mà chưa dám up, thèm lắm nhưng sợ những lúc này em HD2 lăn quay ra la mất thì giờ lắm!

nguyenh

Ngồi nghiên cứu linh tinh về cLK thì được biết là cLK chưa hộ trợ rmnet bác ạ. Thế thì 3G phập phù là phải rồi.

Mấy hôm nay đang bận nên cho dù đã ra bản cLK mà chưa dám up, thèm lắm nhưng sợ những lúc này em HD2 lăn quay ra la mất thì giờ lắm!
Không bao giờ em nó lăn ra đâu nếu làm đúng quy trình từng bước, không dễ toi vậy đâu...:p

Ngồi nghiên cứu linh tinh về cLK thì được biết là cLK chưa hộ trợ rmnet bác ạ. Thế thì 3G phập phù là phải rồi.
Cái này thì mình biết, bên XDA mình cũng đã tìm nhưng chưa thấy nói fix lỗi không vào được 3G khi flash qua cLK Recovery...

nguyenh

Không bao giờ em nó lăn ra đâu nếu làm đúng quy trình từng bước, không dễ toi vậy đâu...:p

Cái này thì mình biết, bên XDA mình cũng đã tìm nhưng chưa thấy nói fix lỗi không vào được 3G khi flash qua cLK Recovery...

Trình độ có hạn nên có thể hiểu chưa đúng. Theo mình hiểu thì nhiều tác giả lúc port ROM cho cLK đã thay kernel tytung r9, còn bản w/ sense thì là kernel kernel_aa_0.5_clk_ppp.zip. Không biết bác đã thử cài này chưa?

langthang262

Trình độ có hạn nên có thể hiểu chưa đúng. Theo mình hiểu thì nhiều tác giả lúc port ROM cho cLK đã thay kernel tytung r9, còn bản w/ sense thì là kernel kernel_aa_0.5_clk_ppp.zip. Không biết bác đã thử cài này chưa?
Bạn nói đúng đấy, vì bây giờ các Kernel thường cấu hình hỗ trợ RMNET mặc định, trong khi cLK chỉ hỗ trợ PPP nên cần phải sửa trong Kernel

Bạn nói đúng đấy, vì bây giờ các Kernel thường cấu hình hỗ trợ RMNET mặc định, trong khi cLK chỉ hỗ trợ PPP nên cần phải sửa trong Kernel
Mình đã flash Kernel mà nguyenh đưa bằng cLK, flash thành công nhưng 3G vẫn không vào được. Khoái cLK quá mà kẹt cái vụ 3G này..:(

huunhan1

Minh dang truy cap ban rom nay bang 3G noi chung ban nay moi thu tuong doi hoan hao ,dung duoc khoang 1 tuan roi

AK47_CCCP

Bản này đôi khi cập nhật Thời tiết và giờ địa phuơng vẫn sai. dùng Fancy widget Pro thi ko vấn đề j ? các bác có gặp lỗi này ko?

dienluc510

Mình dùng bản này 4 ngày rồi, mọi thư thấy ok trừ một điều đó là pin. Nếu nghe gọi và vọc tương đối một chút thì phải nạp 2 lần/ngày.

anhvu_cdrom

bản này chưa dùng, chỉ bật sóng chờ thi thấy dòng chờ TB 4mA, khoảng 2h thì mất 1% pin, chưa thấy bản nào chờ tốt như bản này, xem video bằng Rockplay thì 2ph mất 1% với độ sáng khoảng 15%,nhưng chạy trên ram chắc khi dùng tốn pin hơn

dale89

bản này có thế nói là tuyệt vời ít hao pin nhất mình để máy từ 1g sáng đến 6g sáng từ 17% tuột xuống 15%, nhưng cái app2sd thì nó sao đó mình cài app với game khá nhiều nhhưng k hiểu nguyên lí khi nào thì nó cài trên app2sd khi nào cài trên rom vì có lúc cài ứng dụng vào nó báo hết bộ nhớ nhưng app2sd mình còn đến 700mb,rom thì còn khoảng 20mb

moa780

Vụ FC camera sau khi delete ảnh vừa chụp thì fix bằng cách nào nhỉ? có đồng chí nào giúp với. This rom is the best. Thanks advantge

nguyenh

Vụ FC camera sau khi delete ảnh vừa chụp thì fix bằng cách nào nhỉ? có đồng chí nào giúp với. This rom is the best. Thanks advantge

Lỗi này chưa sửa được bạn ạ Đang chờ ai đó hoàn thiện lại lib cho camera.

bản này có thế nói là tuyệt vời ít hao pin nhất mình để máy từ 1g sáng đến 6g sáng từ 17% tuột xuống 15%, nhưng cái app2sd thì nó sao đó mình cài app với game khá nhiều nhhưng k hiểu nguyên lí khi nào thì nó cài trên app2sd khi nào cài trên rom vì có lúc cài ứng dụng vào nó báo hết bộ nhớ nhưng app2sd mình còn đến 700mb,rom thì còn khoảng 20mb

Bạn dùng titanium backup chuyển các app ra SD là được mà.

-----------------------------------------------
P/s: sắp có bản Ginger sense, đã fix được camera.

Chỉnh sửa cuối: