• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[07 APR][RAM HD v2.1] Incredible Sense v1.1 [K:Raf1.9OC]

Bạn đang dung bản Incredible Sense?

• [25 MAR][RAM HD v2] Incredible Sense v1.0 - CAM FIXED! [HTC Vivo][K:Raf1.9OC]

Votes: 10 20.8%
  • [25 MAR][RAM HD v2] Incredible Sense v1.0 - CAM FIXED! [HTC Vivo][K:Raf1.9OC]

Votes: 1 2.1%
  • [27 MAR][DAF] Dungphp VIVO 1.36.405.1 WWE [RAF 1.9OC]

Votes: 4 8.3%
  • [31.MAR.11][CWR] Frankinstine DROID S v1.2

Votes: 2 4.2%
  • Không tôi dùng ROM khác

Votes: 31 64.6%

• Total voters
    48

Hai_ninhthuan

Em còn 1 thắc mắc là bản ROM này không có tiếng việt ,bác nào giúp em add Tiếng Việt với thank:-/

vào market tải về morelocale2, chọn viet nam là oke bác nhé, hầu như các bản rom của imika không có tiếng việt, bác cứ tải morelocale2 được.\-/

atungbk

Em không hiểu sao cài bản này, pin báo lộn xộn, máy hay bị tắt giữa chừng. Chán lắm các bác ạ :(

alanlee

Em không hiểu sao cài bản này, pin báo lộn xộn, máy hay bị tắt giữa chừng. Chán lắm các bác ạ :(

Bản này đâu có báo pin đâu nhỉ :D ( chỉ báo khi < 15% thôi )

Ý bác là các app báo pin cài thêm báo chậm không update kịp thì đúng hơn :p

atungbk

Bản này đâu có báo pin đâu nhỉ :D ( chỉ báo khi < 15% thôi )

Ý bác là các app báo pin cài thêm báo chậm không update kịp thì đúng hơn :p

Em hiển thị pin và lưu lại log bằng Current widget. Pin bản này báo tầm bậy lắm, đang xài bình thường pin 6x% tự nhiên tắt ngấm. Rồi lúc sạc, đang ít tự nhiên nhảy vọt lên 54%. Và dòng standby lúc nào cũng 6x, 7x mAh :(

Cho em hỏi thêm, em đã config thẻ nhớ để có phân vùng EXT3 1GB rồi mà sao Android ko nhận ạ? Internal storage chỉ có 53MB lúc mới cài :(

Em xài cLK Recovery, 300MB recovery, HD2 thường ạ.

alanlee

Em hiển thị pin và lưu lại log bằng Current widget. Pin bản này báo tầm bậy lắm, đang xài bình thường pin 6x% tự nhiên tắt ngấm. Rồi lúc sạc, đang ít tự nhiên nhảy vọt lên 54%. Và dòng standby lúc nào cũng 6x, 7x mAh :(

Cho em hỏi thêm, em đã config thẻ nhớ để có phân vùng EXT3 1GB rồi mà sao Android ko nhận ạ? Internal storage chỉ có 53MB lúc mới cài :(

Em xài cLK Recovery, 300MB recovery, HD2 thường ạ.

1> Dùng Titanium backup sẽ thấy có 03 em : Internal storage , SD và a2SD thì chính là EXT.

2> HD2 thường mà chơi 300MB recovery thì gọi là chơi cố rồi :D
Sao không theo hướng dẫn của imilka ? ;;)

dale89

mình cài app k hiểu sao cứ báo bộ nhớ đầy mặc dù phân vùng ext vẫn còn 600mb, mình xài hd2 leo k biết cách nào khắc phục

AK47_CCCP

ngoài lề tý, bác nguyenh đang ở Nga à? hôm nào rảnh mua gium tớ khẩu AK47 ship về hộ nhé ! he he !

alanlee

mình cài app k hiểu sao cứ báo bộ nhớ đầy mặc dù phân vùng ext vẫn còn 600mb, mình xài hd2 leo k biết cách nào khắc phục

Bạn cài bao nhiêu app ?

Mình cài khoảng 128 app còn dư : Internal storage 101 MB ; EXT 447 MB.

Thật tế, khi cài app thì dung lượng được sử dụng phần nhiều là ở EXT, còn Internal tiêu hao ít :D

binht611

có bác nào dùng bản này thinh thoảng bị lỗi kết nối 3g chậm hoặc ko kết nối được ko chỉ mình cách chữa với :D