• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[07 APR][RAM HD v2.1] Incredible Sense v1.1 [K:Raf1.9OC]

Bạn đang dung bản Incredible Sense?

• [25 MAR][RAM HD v2] Incredible Sense v1.0 - CAM FIXED! [HTC Vivo][K:Raf1.9OC]

Votes: 10 20.8%
  • [25 MAR][RAM HD v2] Incredible Sense v1.0 - CAM FIXED! [HTC Vivo][K:Raf1.9OC]

Votes: 1 2.1%
  • [27 MAR][DAF] Dungphp VIVO 1.36.405.1 WWE [RAF 1.9OC]

Votes: 4 8.3%
  • [31.MAR.11][CWR] Frankinstine DROID S v1.2

Votes: 2 4.2%
  • Không tôi dùng ROM khác

Votes: 31 64.6%

• Total voters
    48

nguyenh

Chờ bản chuẩn mà có vẻ hơi lâu lâu bác nhỉ?

Ý bạn là bạn Ginger sense hay bản Incredible Sense. Bản Incredible Sense này dùng chất lượng tốt, mình xài được 3 tuần rồi chưa thấy có bản nào hay hơn để vá lại (+đang viết luân án nên ngại) hihi!

vipautoprovtv

Bản này flash = CWM hả bác ,sao lúc em ghép lại rồi giải nén file.zip copy vô thẻ nó không nhận là sao bác

AK47_CCCP

Bản này flash = CWM hả bác ,sao lúc em ghép lại rồi giải nén file.zip copy vô thẻ nó không nhận là sao bác

File tải về có dạng: tên_file.zip , bạn để nguyên thế, ko giải nén, copy nguyên file đó vào thẻ nhớ rồi boot vào CWM để cài thôi

vipautoprovtv

Em làm giống cách của bác rồi nhưng nó cũng không thấy file.zip bác chỉ em bản CWM nào flash được đi thank

vipautoprovtv

Bạn nói rõ quy trình flash rom của bạn xem nào...;;)
Thì em cũng vô làm giống hướng dẫn của máy bài viết đầu trên diễn đàn
( Từ Menu MAGLDR chuyển tới Option AD Recovery rồi nhấn SEND để vào Recovery.
- Sử dụng Volume Down. hay Volume Up tìm đến Option Install ZIP from SD để tiến hành cài đặt.)
Phiên bản em đang xài là bản Recovery 3.0.2.4_400M ,các bác giúp em thank

Thì em cũng vô làm giống hướng dẫn của máy bài viết đầu trên diễn đàn
( Từ Menu MAGLDR chuyển tới Option AD Recovery rồi nhấn SEND để vào Recovery.
- Sử dụng Volume Down. hay Volume Up tìm đến Option Install ZIP from SD để tiến hành cài đặt.)
Phiên bản em đang xài là bản Recovery 3.0.2.4_400M ,các bác giúp em thank
Bạn copy file rom .zip (tải về đừng giải nén ra nhé và chú ý là flash theo CWM chứ đừng nhầm với bản của cLK nhé), nhấn và giữ phím Power cho đến khi vào Menu của MAGLDR, chọn mục 8 AD Recovery -> Install zip from sd card -> Choose zip from sd card -> đến file rom .zip, khi báo completed thì bạn nhấn phím Back, nhấn Send để Reboot lại máy...

CWM là link cái này phải không bác nhưng nó vẫn không thấy rom đâu buồn quá hix
Links MF cho bản TMOUS 1.1:
http://www.mediafire.com/?ai0gagxfcs2qmah
http://www.mediafire.com/?32480o6yynogymy
Em máy TMOUS
Bạn tải về 2 file rồi dùng HjSplit để nối lại thành file .zip, copy vào thư mục gốc của thẻ, đổi tên rom ngắn thôi rồi vào Recovery làm theo hướng dẫn xem có thấy rom .zip không. Không thấy thì hơi lạ đó...:-?

vipautoprovtv

Bạn tải về 2 file rồi dùng HjSplit để nối lại thành file .zip, copy vào thư mục gốc của thẻ, đổi tên rom ngắn thôi rồi vào Recovery làm theo hướng dẫn xem có thấy rom .zip không. Không thấy thì hơi lạ đó...:-?
Em dùng hjSplit nối lại rồi copy vô hết rồi nó vẫn không nhận thấy file.zip buồn thật
Hình như em chỉ có duyên vối DAF thì phải ,flash = CWM lần nào cũng không xong chán ghê

dienluc510

Em dùng hjSplit nối lại rồi copy vô hết rồi nó vẫn không nhận thấy file.zip buồn thật
Hình như em chỉ có duyên vối DAF thì phải ,flash = CWM lần nào cũng không xong chán ghê

down về giải nén ra có file Rom đuôi của nó là "fileROM.ZIP" thì CWM mới nhận ra; tránh việc nhầm lẫn giữa file.RAR và file.ZIP. Chúc thành công !

chauho

Khi nối lại đuôi file đó là 7zip bạn ah, bạn giải nén lần nữa thì được file đuôi zip
http://up.anhso.net[/IMG]

vipautoprovtv

Khi nối lại đuôi file đó là 7zip bạn ah, bạn giải nén lần nữa thì được file đuôi zip
http://up.anhso.net[/IMG]
Thì đó mình thấy nó đuôi 7z nên mình phải giải nén ra để nó thành đuôi file.zip nhưng copy vô thẻ vẫn không thấy đâu buồn chết :(

Thì đó mình thấy nó đuôi 7z nên mình phải giải nén ra để nó thành đuôi file.zip nhưng copy vô thẻ vẫn không thấy đâu buồn chết :(
Format lại thẻ với định dạng FAT32 (khuyên dùng SD Formatter) rồi làm lại xem sao...

vipautoprovtv

Thank mấy bác đã giúp đỡ em tận tình ,em vừa format thẻ và đã cài được ,thank mỗi người 1 cái cho vui :D

vipautoprovtv

Em còn 1 thắc mắc là bản ROM này không có tiếng việt ,bác nào giúp em add Tiếng Việt với thank:-/