• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[09 JUN] [ZIP] HD2 CoreDroid HD GB 2.3.3 V2.1 EU&TMOUS[SKINNED&TWEAKED]

txdv84

Đã test bản cập nhật, tuy nhiên dùng không ổn lắm, delay quá, chờ đợi bản final vậy. Đã quay lại TyphooN CM7 v3.3.7 dùng tạm trong thời gian chờ đợi

teranosaus

he he, đã up TyphooN CM7, cảm giác cảm ứng mượt hơn bản Coredroid V3 nhiều lần, không hề có độ trễ, thôi dùng tạm đợi bản sense hoàn chỉnh vậy.

Phải công nhận đang dùng sense chuyển sang giao diện thuần adroid hơi ức chế, thua xa sense, đúng là sense no.1

Chủ topic chạy mượt rồi thì cố gắng theo nhé, khi nào ổn thì ới anh em.

teranosaus

Đã test bản cập nhật, tuy nhiên dùng không ổn lắm, delay quá, chờ đợi bản final vậy. Đã quay lại TyphooN CM7 v3.3.7 dùng tạm trong thời gian chờ đợi

Công nhận bản TyphooN CM7 này chạy mượt thật, ức chế mỗi cái phần camera, cho zoom có 2x shit vãi, chắc dùng camera 360 ngon hơn.

Với cả mình cài vào là hiểu ý Tyween rùi, cái này không chỉnh đc Bright level mà chỉ có mỗi auto, nhưng mà bt toàn dùng auto nên cũng no problem, chưa tìm hiểu về AGPS nên chưa có ý kiến gì.

gunnroseclose

Công nhận bản TyphooN CM7 này chạy mượt thật, ức chế mỗi cái phần camera, cho zoom có 2x shit vãi, chắc dùng camera 360 ngon hơn.

Với cả mình cài vào là hiểu ý Tyween rùi, cái này không chỉnh đc Bright level mà chỉ có mỗi auto, nhưng mà bt toàn dùng auto nên cũng no problem, chưa tìm hiểu về AGPS nên chưa có ý kiến gì.
Hehe sense nó nặng thế dùng phải chịu chứ bác, muốn đẹp thì phải hi sinh ram free nhiều thôi :D:D
Đến giờ qua các comment bên xda thì em có thể chắc chắn là muốn mượt thì phải upgrade từ v2.1 lên v3 chứ cài mới v3 luôn thì rất lag và chậm :D

teranosaus

Hehe sense nó nặng thế dùng phải chịu chứ bác, muốn đẹp thì phải hi sinh ram free nhiều thôi :D:D
Đến giờ qua các comment bên xda thì em có thể chắc chắn là muốn mượt thì phải upgrade từ v2.1 lên v3 chứ cài mới v3 luôn thì rất lag và chậm :D

Thôi, đợi final xem sao.

gunnroseclose

Thôi, đợi final xem sao.

Hehe, final thì phải đợi lâu đấy bác, chắc tầm v6 v7 mới final, hồi trước froyo cũng thế, từ 1.0 lên 1.6 mới là final :D:D
Cứ từ từ rồi mọi thứ sẽ được improve lên, dù sao thì hiện giờ các bản rom khác cũng chung tình trạng mà :D:D

txdv84

Hehe, final thì phải đợi lâu đấy bác, chắc tầm v6 v7 mới final, hồi trước froyo cũng thế, từ 1.0 lên 1.6 mới là final :D:D
Cứ từ từ rồi mọi thứ sẽ được improve lên, dù sao thì hiện giờ các bản rom khác cũng chung tình trạng mà :D:D

Bản 1.6 Froyo dùng có ổn không bác, nếu ổn thì em thử up dùng, sense HTC dùng lúc nào cũng thích hơn nhiều...

gunnroseclose

Bản 1.6 Froyo dùng có ổn không bác, nếu ổn thì em thử up dùng, sense HTC dùng lúc nào cũng thích hơn nhiều...

Rất ổn bác ạ, bản đó đc khá nhiều người dùng trong lúc chờ GB ổn định hơn :d

gunnroseclose

à, TyphooN CM7 bị lỗi Gallery, hic, k tài nào load ảnh đc.

Galery trong typhoon thật ra là galery 3d nên load ảnh chậm lắm bác ạ. Bác xóa nó đi, down quickpic về mà dùng bác ạ, load nhanh hơn nhiều.

Typhoon em thấy pin tụt khá nhanh, chắc vì em dùng nhiều, liên tục từ đêm qua

trung942

bản 1.6 có lỗi là không kết nối được với máy tính. Nhưng nói chung là bản này là ổn định nhất, mượt và đẹp.

gunnroseclose

bản 1.6 có lỗi là không kết nối được với máy tính. Nhưng nói chung là bản này là ổn định nhất, mượt và đẹp.

vâng, 1.6 chỉ có 2 lỗi duy nhất là kết nối usb và thời gian delay khi bật màn hình là hơi lâu còn lại rất đáng để dùng

txdv84

Không kết nối với máy tính được mà vẫn là bản final à, hic. Thế thì dùng Typhon cho nó lành.

gunnroseclose

Không kết nối với máy tính được mà vẫn là bản final à, hic. Thế thì dùng Typhon cho nó lành.

vẫn có thể transfer file qua wifi hoặc CWM, sau bản 1.6 đáng ra còn có 1.7 nhưng mà có sense 3 và GB nên sergio chuyển hẳn qua làm GB luôn. Hiện tại sergio 1 lúc đang làm rom cho 4 loại máy là hd2, dhd, desire S và Incredible nên có lẽ ko thể đòi hỏi nhiều được :D:D

mrducbao

vâng, 1.6 chỉ có 2 lỗi duy nhất là kết nối usb và thời gian delay khi bật màn hình là hơi lâu còn lại rất đáng để dùng

Lạ nhỉ ? delay khi bật mà hình thì mình đồng ý nhưng kết nối USB với máy tính để chuyển dữ liệu thì mình dùng hàng ngày với bản 1.6 chả gặp vấn đề gì!
(Mình dùng Win 7 Ultimate)

gunnroseclose

Lạ nhỉ ? delay khi bật mà hình thì mình đồng ý nhưng kết nối USB với máy tính để chuyển dữ liệu thì mình dùng hàng ngày với bản 1.6 chả gặp vấn đề gì!
(Mình dùng Win 7 Ultimate)

chuyển file tầm 100mb hoặc lớn hơn là nó tự restart ngay bác ạ :D

mrducbao

chuyển file tầm 100mb hoặc lớn hơn là nó tự restart ngay bác ạ :D

Thật tình là tớ toàn copy Film khoảng 700-900Mb từ PC vào mà chả gặp vấn đề như bạn, bạn thử format lại thẻ và Flash lại ROM xem có Ok không?

Cheers.