• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[09 JUN] [ZIP] HD2 CoreDroid HD GB 2.3.3 V2.1 EU&TMOUS[SKINNED&TWEAKED]

Azzura

Bản V1.6 đôi khi để điện thoại trong túi mà có ai gọi thì nó tự động trả lời hoặc từ chối luôn, có ai biết cách khắc phục ko?

teranosaus

Galery trong typhoon thật ra là galery 3d nên load ảnh chậm lắm bác ạ. Bác xóa nó đi, down quickpic về mà dùng bác ạ, load nhanh hơn nhiều.

Typhoon em thấy pin tụt khá nhanh, chắc vì em dùng nhiều, liên tục từ đêm qua

Uh, cảm giác pin hơi tốn hơn thật, nhưng cũng k đến nỗi kinh khủng quá đâu.

txdv84

Thật tình là tớ toàn copy Film khoảng 700-900Mb từ PC vào mà chả gặp vấn đề như bạn, bạn thử format lại thẻ và Flash lại ROM xem có Ok không?

Cheers.
Xác nhận chính xác thông tin khi copy file lớn thì máy bị khởi động lại,

binhhdda

Bản này dùng CWR 390 thì có thể cài thêm app nào nũa không nhỉ? Bác nào dùng HD EU dùng rùi cho ý kiến với!
Thanks!

handsomedn

Bản này còn lỗi copy file lớn máy tự khởi động lại không các bác! Em đã dùng qua bản 1.6 thấy mỗi lần copy file lớn cỡ 40MB trở lên! Máy tự nhiên nhảy ra thằng robot chạy cà quanh cà quanh!
Híc...

Azzura

Bản V1.6 đôi khi để điện thoại trong túi mà có ai gọi thì nó tự động trả lời hoặc từ chối luôn, có ai biết cách khắc phục ko?

Có ai biết cách khắc phục ko ạ @@

gunnroseclose

Bản này dùng CWR 390 thì có thể cài thêm app nào nũa không nhỉ? Bác nào dùng HD EU dùng rùi cho ý kiến với!
Thanks!
Bác chia thẻ ext 1gb thì cài thoải mái, sau khi cài rom thì còn khoảng 600mb cho bác cài apps

Bản này còn lỗi copy file lớn máy tự khởi động lại không các bác! Em đã dùng qua bản 1.6 thấy mỗi lần copy file lớn cỡ 40MB trở lên! Máy tự nhiên nhảy ra thằng robot chạy cà quanh cà quanh!
Híc...

Có ai biết cách khắc phục ko ạ @@
Vẫn còn lỗi tự khởi động khi copy file lớn. Cách khắc phục là có thể khởi động lại vào CWM để copy hoặc nếu có adapter thì unmount cái thẻ ra để cóp. Hoặc có thể copy qua wifi nữa :D:D

À quên, còn 1 cách là hỏi bác ducbao, theo page trước bác ý nói là :
Thật tình là tớ toàn copy Film khoảng 700-900Mb từ PC vào mà chả gặp vấn đề như bạn, bạn thử format lại thẻ và Flash lại ROM xem có Ok không?

Cheers.

ki90

vẫn đang dùng V2.1,thấy pin cũng tốt,có điều 2 cái k ưng ý là chụp ảnh xấu và tối hơn so với bản RAFDROID HD 4.0.2 mình dùng lúc trước nhiều,với lại ảnh qua 2.3.3 nó k còn full được màn hình nữa :| ,2 là mỗi lần mình copy cái gì qua thẻ nhớ,rút là thì cái thẻ nó k nhận được,cứ phải restart,bác gunnroseclose lên V3 thấy sao,mà nghe bác bảo phải up từ V2.1 lên mới được à,dang đợi nó ra V4 làm lun thể

gunnroseclose

vẫn đang dùng V2.1,thấy pin cũng tốt,có điều 2 cái k ưng ý là chụp ảnh xấu và tối hơn so với bản RAFDROID HD 4.0.2 mình dùng lúc trước nhiều,với lại ảnh qua 2.3.3 nó k còn full được màn hình nữa :| ,2 là mỗi lần mình copy cái gì qua thẻ nhớ,rút là thì cái thẻ nó k nhận được,cứ phải restart,bác gunnroseclose lên V3 thấy sao,mà nghe bác bảo phải up từ V2.1 lên mới được à,dang đợi nó ra V4 làm lun thể

đợi đi bác :D:D lên v3 vẫn chưa sửa được lỗi đó đâu ạ :D

Azzura

Bác chia thẻ ext 1gb thì cài thoải mái, sau khi cài rom thì còn khoảng 600mb cho bác cài apps

Vẫn còn lỗi tự khởi động khi copy file lớn. Cách khắc phục là có thể khởi động lại vào CWM để copy hoặc nếu có adapter thì unmount cái thẻ ra để cóp. Hoặc có thể copy qua wifi nữa :D:D

À quên, còn 1 cách là hỏi bác ducbao, theo page trước bác ý nói là :

Hix mình hỏi trường hợp để điện thoại trong túi chưa nghe máy thì nó đã trả lời hoặc từ chối khi có cuộc gọi đến cơ mà :(

mrducbao

=> nguyên văn gunnroseclose:[/QUOTE] À quên, còn 1 cách là hỏi bác ducbao, theo page trước bác ý nói là :[/QUOTE]

Có gì đâu mà hỏi, bác định chém em hả :D : khi connect PC với HD2 để copy dữ liệu thì chỉ có chọn cách kết nối bằng USB chứ làm gì có cách nào nữa? thì em vẫn copy những bộ film dung lượng lớn vào máy nhưng ko bị hiện tượng như các bác thôi, còn tại sao các bác gặp vấn đề như thế thì em chịu vì chả có chuyên môn!
Em thấy V1.6 này còn bị hiện tượng nếu move apps qua SDcard thì khi thay pin sẽ mất hết các apps này (bị 2 lần rồi và kết quả là phải Flash lại ROM vì cả những apps khác mặc dù những apps này không move sang thẻ nhưng toàn bị FC không thể sử dụng được!)

Có bác nào bị thế không ạ?

trung942

giờ ngồi chờ bản V mới. thích V3 lắm nhưng còn mấy cái sọc nhỏ nhỏ, chụp hình đẹp, mà sao mất cái chức năng tự sướng rùi, cái mà nhận diện khuôn mặt rùi tự chụp đó. Hặn Hặn ghê!!!! :(( :((

gunnroseclose

=> nguyên văn gunnroseclose: À quên, còn 1 cách là hỏi bác ducbao, theo page trước bác ý nói là :

Có gì đâu mà hỏi, bác định chém em hả :D : khi connect PC với HD2 để copy dữ liệu thì chỉ có chọn cách kết nối bằng USB chứ làm gì có cách nào nữa? thì em vẫn copy những bộ film dung lượng lớn vào máy nhưng ko bị hiện tượng như các bác thôi, còn tại sao các bác gặp vấn đề như thế thì em chịu vì chả có chuyên môn!
Em thấy V1.6 này còn bị hiện tượng nếu move apps qua SDcard thì khi thay pin sẽ mất hết các apps này (bị 2 lần rồi và kết quả là phải Flash lại ROM vì cả những apps khác mặc dù những apps này không move sang thẻ nhưng toàn bị FC không thể sử dụng được!)

Có bác nào bị thế không ạ?[/QUOTE]

Hehe, em thấy nhiều người bị lỗi copy lắm, mới có bác là người đầu tiên ko bị lỗi này đấy :D:D
Bác tạo ext thì còn phải move app làm gì nữa, cài rom xong còn tầm 600mb, tha hồ dùng :D:D

Last edited by a moderator:

mrducbao

Thì cũng biết là tạo Ext còn nhiều khoảng trống nhưng vì thi thoảng lấy máy hơi Lag nên em thử Move vài Apps nặng sang Thẻ xem ntn nào, ai dè :D

Thanks bác

Tinh_yeu_87

chuyển file tầm 100mb hoặc lớn hơn là nó tự restart ngay bác ạ :D
hum nay e cài bản 1.6 thấy ok quá,pin, mượt.. nhưng cũng gặp vấn đề giống bác, e cũng chưa thử chuyển file nhẹ nhưng nặg thấy ra màn hình xoay xoay lun.Đành phải ra cwm, nhưng vẫn thấy hài lòng;)

gunnroseclose

hum nay e cài bản 1.6 thấy ok quá,pin, mượt.. nhưng cũng gặp vấn đề giống bác, e cũng chưa thử chuyển file nhẹ nhưng nặg thấy ra màn hình xoay xoay lun.Đành phải ra cwm, nhưng vẫn thấy hài lòng;)

v1.6 để dùng hàng ngày thì rất ngon rồi bác ạ :D:D

ki90

dạo này k hiểu sao cái báo thời lượng pin nó sụt nhanh kinh khủng ,mới sạc xong buổi tối mai ngủ dậy thấy còn có 50% , trước đây dùng bt thì qua đêm cũng chỉ mất 4% pin,khó hiểu quá @_@ ,vẫn đang dùng V2.1 coredroid

lungtung

chủ topic hướng dẫn up lên V3 thế này :
Cách upgrade lên v3 từ v2.1
HD2 CoreDroid DesireHD GB R3 Release Version Installation Instructions

1. Chắc chắn rằng pin đầy 100%,cài đặt sẽ wipe battery stats để có thời lượng dùng pin tốt nhất.

2. Bỏ qua bước này

3. Bỏ qua bước này

4. Xoá sạch các widget trên màn hình homescreen

5. Vào settings > applications > manage applications > All applications > HTC Sense (cái đầu tiên) > Clear data

6. Reboot

7. Add lại widgets

8. Bỏ qua bước này

9. Reboot vào CWM

10. Trong CWM, chọn mount thẻ nhớ

11. Copy file zip vào thẻ nhớ

12. Unmount

13. Install file zip trên SD Card menu.

14. Đợi máy flash.

15. Sau khi flash xog reboot your phone.

16. You will then see the CoreDroid Get Connected screen.

17. Đợi 20-40' để bản rom cài đặt mọi thứ cho mượt (bản này khá nặng), reboot 2 lần nữa là xong

Cho mình hỏi là khi up thế này, ở đoạn chuẩn bị up V3 có phải wipe cache hay data đi không mọi người, mình không wipe gì cả, giờ vào bản V3 chờ mãi không làm sao add được cái đồng hồ có thời tiết, nó báo lỗi không hiện.

gunnroseclose

Cho mình hỏi là khi up thế này, ở đoạn chuẩn bị up V3 có phải wipe cache hay data đi không mọi người, mình không wipe gì cả, giờ vào bản V3 chờ mãi không làm sao add được cái đồng hồ có thời tiết, nó báo lỗi không hiện.

wipe cũng được mà ko wipe cũng ko sao, trước mình up ko wipe vẫn dùng bt. Còn cái đồng hồ có thời tiết vẫn chưa fix được bạn à, đó vẫn là lỗi bản rom