• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[11-03-2012]NexusHD2-ICS-4.0.3-CM9 V1.5 by Tytung

zZboy_coldZz

Bạn chú ý với rom WM thì có 2 dạng là .exe và .nbh:

- Với dạng .exe (thường là rom Ship) thì bạn đưa máy về Bootloader, cắm cáp chờ hiển thị USB rồi chạy file rom .exe để úp.

- Với dạng file RUU_signed.nbh thì có 2 cách úp là bằng công cụ úp rom (chạy ROMUpdateUltility.exe) và CustomRUU.exe, với phương pháp này thì bạn cũng đưa máy về Bootloader, cắp cáp và chạy file ROMUpdateUltility.exe hay CustomRUU.exe rồi úp.

- Ngoài ra còn phương pháp úp rom bằng thẻ nhớ, bạn format thẻ nhớ với định dạng FAT32, copy file RUU_signed.nbh vào thẻ nhớ sau đó đổi tên thành LEOIMG.nbh. Cho thẻ nhớ vào máy rồi đưa máy về Bootloader rồi làm theo hướng dẫn trên màn hình điện thoại nhé.

Để chuyển từ dạng .exe sang dạng .nbh thì bạn chỉ cần giải nén file rom .exe ra bằng Winrar là được.

P/S: Trong Box HD2 này có đủ các topic hướng dẫn cần thiết cho bạn, bạn nên dành thời gian đọc và tham khảo trước khi làm bất cứ việc gì trên máy điện thoại của bạn nếu không nó sẽ thành cục chặn giấy đắt tiền đấy.

ok! thanks pác dinhtuandung2012 nhiều! Vẫn đang tham khảo đây!

xuantinh_h

Hình như camera miui ko dùng đc cho 4.0 phải ko mấy bác. Em cài nó bị lỗi chụp hình đc nhưng màng hình hiển thì thì sọc sọc. Bạn nào biết camera nào chụp hình giống miui ko??? Chỉ ngón tay chỗ nào thì tự lấy nét chỗ đó đấy. Bạn nào biết chỉ m với.
Thanks!!!

hovietvans

chào các bác, e lính mới ti toe tí, ko biết các bác sài thế nào, chứ e thấy bản rom này ngốn pin cực kì, sạc đầy pin lúc 2h sáng, mà rút ra đến 6h sáng còn lại được 60%,e nói thiệt ko biết các bác thế nào, chứ nó ngốn pin kinh quá đi mất,đc cái chạy ổn định và chưa thấy lỗi gì.thỉnh thoảng có người gọi tối thì bị treo máy thôi, lúc ấy ko biết có người gọi đến thì thôi rồi, mày nóng dã man

quangeuro

bạn vào link xda trên topic, do chủ topic bỏ lâu rôì bản này là bản beta nên ko ổn định. nếu cài lại vẫn ngốn pin bạn wipe full và format lại thẻ nhớ

quangeuro

Hình như camera miui ko dùng đc cho 4.0 phải ko mấy bác. Em cài nó bị lỗi chụp hình đc nhưng màng hình hiển thì thì sọc sọc. Bạn nào biết camera nào chụp hình giống miui ko??? Chỉ ngón tay chỗ nào thì tự lấy nét chỗ đó đấy. Bạn nào biết chỉ m với.
Thanks!!!

camera miui ko cài đựơc cho bản này. bạn có thể thử 1 số app camera bên box phần mềm android

hovietvans

ban co duong dan thi cho minh voii, chu minh ko biet, chu may caii wipe full, e lam het tron roi.ma no ton pin khiep.danh cho bac vay

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

ban co duong dan thi cho minh voii, chu minh ko biet, chu may caii wipe full, e lam het tron roi.ma no ton pin khiep.danh cho bac vay
Link topic bên XDA có ngay trên bài đầu mà bạn, chú ý chút đi. Bạn úp thử bản rom khác hay Ship Rom WM6.5 xem có hao pin không, nếu vẫn hao pin thì bạn nên thay pin cho máy.

longdau12

Bạn nào biết cách mod lại biểu tượng pin để nó hiển thị % trong bản 4.0.4 chỉ mình với ?

Trong bản 2.3.7 của bạn langthang262 ở ngoài màn hình home khi kéo từ trên xuống mình thấy có muc vào nhanh các ứng dụng như wifi, data, GPS, rebot,...đấy là phần mềm gì nhỉ mình muốn cài cho 4.0.4 (mặc định của 4.0.4 mình thấy có mỗi wifi, BT, loa). Bạn nao biết chỉ mình với. Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

longdau12

Có cách nào thêm mục trên thanh status bar của ICS không nhỉ, mình thấy có mỗi wifi, BT, loa không nhiều như trên rom miui: wifi, data, BT, loa,reboot, shutdown.

leviethung2612

Mình cũng mới up bản này, không hiểu sao màn hình cứ 1 lát lại sáng lên rồi tắt. Chưa cài nhiều app, có bác nào bị ko?
Mình đang uninstall từng thằng để khoanh vùng dần mà chưa ra, hay tại cái Go launcher ex nhỉ :(

vanthai1592

Mình cũng mới up bản này, không hiểu sao màn hình cứ 1 lát lại sáng lên rồi tắt. Chưa cài nhiều app, có bác nào bị ko?
Mình đang uninstall từng thằng để khoanh vùng dần mà chưa ra, hay tại cái Go launcher ex nhỉ :(

tốt nhất là bác nên Task29 lại sạch sẽ rồi cài từ đầu nhé. Mình xài vô tư, và nói thêm bạn vào link forum gốc có kèm ở trên vì chủ topic chưa update được

leviethung2612

bạn cài bản bao nhiu, vào link forum gốc update bản V2.6 nhé, và khi cài thì nhớ full wipe

Mình cái V2.6 down trên XDA, khi up rom đã làm hết các bước task29, wipe các loại rồi. Với lại mình tìm được nguyên nhân rồi, do cái Notification light hay cái Battery light gì đó trong phần setting display.

vanthai1592

Mình cái V2.6 down trên XDA, khi up rom đã làm hết các bước task29, wipe các loại rồi. Với lại mình tìm được nguyên nhân rồi, do cái Notification light hay cái Battery light gì đó trong phần setting display.

thế chúc mừng bác nhé

longdau12

Có cách nào mod bản này để có phím ảo thay thế mấy cái phím cứng không nhỉ ?
Mình dùng phần mềm Button Savor thay thế phím cứng nhưng nó cứ hiện đè lên các phần khác dùng rất khó chịu.

vanthai1592

Có cách nào mod bản này để có phím ảo thay thế mấy cái phím cứng không nhỉ ?
Mình dùng phần mềm Button Savor thay thế phím cứng nhưng nó cứ hiện đè lên các phần khác dùng rất khó chịu.

tác giả bản rom có kèm theo file zip và bạn có thể cài như up rom cho HD2