• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[11-03-2012]NexusHD2-ICS-4.0.3-CM9 V1.5 by Tytung

TaQuangDuc

đã có bản 2.7
tác giả yêu cầu ko lech link nhưng vì mấy cái host đó khó down quá nên mình up sang đây FShare <--Click
cơ bản không khác gì giới thiệu ở trang 1, chủ yếu là fix lỗi
rom ổ định, RAM trống không thay đổi, pin trung bình 1 ngày
Nói chung ai cần:
  • 1 vài soft mới,
  • core mới
  • giao diện tiếng Việt
  • và đặc biệt là link2sd thì nên lên

myGenio

Pác myGenio test rom này rồi cho e xin ý kiến nhé!
Pin, sóng, số ram trống sau khi up xong nhé!
Để ae tham khảo thêm!
thanks bác nhiều!
cũng như Taquangduc đã nói là cơ bản giống như các bản đầu thôi vì nó kế thừa và phát huy mà. sau một ngày dùng thử cá nhân nhận xét sau: ổnđịnh, muot mà, pin tốt ram trống nhiều, tương thích nhiều game.... đã là ROM của Tytung thì khỏi chê nhé, ông trùm XDA ông trùm viết kenel.

chaudatlong

đã up và đang test bản 2.7. cảm ứng mượt mà, ổn định, còn 1 lỗi mà minh phát hiện là vẫn chưa xem được video HD. ( tình trạng chung chua ICS 4.0)X_X

TaQuangDuc

đã up và đang test bản 2.7. cảm ứng mượt mà, ổn định, còn 1 lỗi mà minh phát hiện là vẫn chưa xem được video HD. ( tình trạng chung chua ICS 4.0)X_X

chả ham hố gì HD vì màn này cũng chỉ xem vui vui, chủ yếu là xem online, xem film thì máy tính cho lành. Tuy nhiên chay MX Player xem thế nào, mình chỉ không thích dial pad nên đã về MIUI rồi

longdau12

Có cách nào để có nút nguồn trên thanh công cụ của bản rom v2.7 dùng cảm ứng không nhỉ, muốn tắt nguồn hay khởi động lại toàn phải ấn phím cứng để chọn.

longdau12

chả ham hố gì HD vì màn này cũng chỉ xem vui vui, chủ yếu là xem online, xem film thì máy tính cho lành. Tuy nhiên chay MX Player xem thế nào, mình chỉ không thích dial pad nên đã về MIUI rồi

Bạn sử dụng MIUI bản nào, chọn cài đặt như thế nào ? mình dùng 2.8.10, chọn cài with Themes ICS và without A2SD mà không biết tại sao camera không dùng được.

myGenio

muốn coi đc HD thì bạn cần cài VPlayer bản full nhé, mình test rồi ngon lành lắm.

myGenio

Có cách nào để có nút nguồn trên thanh công cụ của bản rom v2.7 dùng cảm ứng không nhỉ, muốn tắt nguồn hay khởi động lại toàn phải ấn phím cứng để chọn.
cái này trên Play Store có mà tìm với từ Power Button nhé.

justinducnguyen

Mình đã up rom này nhưng khi vào thì máy hoàn toàn không có internal storage là sao nhỉ......không cài được gì :(( ai biết sao không???

chaudatlong

muốn coi đc HD thì bạn cần cài VPlayer bản full nhé, mình test rồi ngon lành lắm.

sao mình cài zo rui mà chạy hd 720 và 1080 đều bị dựt, lag.
chạy mx player thì chọn sw thì mượt hơn nhưng hình ảnh không được đẹp.

TaQuangDuc

Bạn sử dụng MIUI bản nào, chọn cài đặt như thế nào ? mình dùng 2.8.10, chọn cài with Themes ICS và without A2SD mà không biết tại sao camera không dùng được.

2.8.10 thấy nhiều người báo lỗi camera, chuyển bản thấp hơn hoặc cao hơn để hết lỗi, mình vẫn dùng 2.3.4 MIUI.us

longdau12

2.8.10 thấy nhiều người báo lỗi camera, chuyển bản thấp hơn hoặc cao hơn để hết lỗi, mình vẫn dùng 2.3.4 MIUI.us

Máy tiêu rồi bạn ạ, vừa tash29 xong, đang up lại radio đến 96% thì máy đột ngột tắt, bật mãi ko lên chắc là đi tong cái flash.

Máy tiêu rồi bạn ạ, vừa tash29 xong, đang up lại radio đến 96% thì máy đột ngột tắt, bật mãi ko lên chắc là đi tong cái flash.
Bạn tháo pin ra rồi lắp lại, sau đó đưa thử máy về Bootloader xem sao. Vào được Bootloader là cứu được máy.

myGenio

xin chia buồn, cho em nó đi viện truyền huyết thanh , thấy nói ở vn mất khoảng 500ng cho bệnh repair boot flash. mình ở châu âu chũa mất 50$