• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[11-03-2012]NexusHD2-ICS-4.0.3-CM9 V1.5 by Tytung

luutrupvc

Bạn ơi cài softkey để làm gì vậy bạn

Mấy bạn ơi nhờ các bạn chỉ giúp cho. Máy mình hd2 đang cài íc 4.0.3 cm9, mình tải ứng dụng đọc bào cụ thể là BÁO HAY trên mảket mở xem bị lổi tiếng việt. các bác chỉ dùm cách khắc phục.

letinhclover

Bạn ơi cài softkey để làm gì vậy bạn

softkey chính là cái này nè nạn

Cảm ơn bạn nhé. Tại sao mình cài ics cm9 len mảket cài úng dụng viet mobi tv khong duoc vay ban.
Nó báo lỗi gì vậy bạn? Bạn phải nói rõ lỗi ra thì mọi người mới giúp được chứ cứ nói chung chung thì không biết đâu mà lần cả...:D

qpowei

mấy bác có ai chơi được pes 2012 với shadow gun trên bản 1.2 này k ,e cài quài mà máy toàn báo lỗi

Z

zongsheng

Guest
ai up lên mediafire với. HF download đc có 6kb/s hichic

luutrupvc

Ban oi minh cai viet mobl tv mo ra xem khong duoc mac du minh da cai adobe flash player moi nhat. trong khi mimh xai cac rom truoc day thi mo duoc. Hon nua ban chi minh cai FM radio tren android 4.3.0 CM9 voi. cam on ban truoc

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Ban oi minh cai viet mobl tv mo ra xem khong duoc mac du minh da cai adobe flash player moi nhat. trong khi mimh xai cac rom truoc day thi mo duoc. Hon nua ban chi minh cai FM radio tren android 4.3.0 CM9 voi. cam on ban truoc
Vấn đề xem video trực tuyến trên ICS chưa được đâu bạn dù đã cài FlashPlayer, còn cái FM Radio đó thì bạn search trên Market hay tải file .apk của PM FM Radio về, copy vào thẻ nhớ và cài trên máy thôi.

luutrupvc

Bạn ơi. Mình đã lên ma rket tải ứng dụng fm radio và cài rồi nhưng không có âm thanh, theo hướng dẫn trên Xda mình làm không được. Trong khi chờ bản chính thức bạn cho mình lời khuyên cài bản rom nào ngon nhất. Máy của mình hd2 T-mobile. Cảm ơn bạn chúc bạn sức khỏe.

Bạn ơi. Mình đã lên ma rket tải ứng dụng fm radio và cài rồi nhưng không có âm thanh, theo hướng dẫn trên Xda mình làm không được. Trong khi chờ bản chính thức bạn cho mình lời khuyên cài bản rom nào ngon nhất. Máy của mình hd2 T-mobile. Cảm ơn bạn chúc bạn sức khỏe.
Muốn ngon giờ chỉ có Android 2.3 và Sense 3.0 thì sẽ ít lỗi hơn Sense v3.5 hay ICS.

letinhclover

Cảm ơn bạn nhé. Tại sao mình cài ics cm9 len mảket cài úng dụng viet mobi tv khong duoc vay ban.

ứng dụng việt mobi tv báo lỗi là do rom 4.0.3 chưa hổ trợ flash ngon lành nên bạn không thể xem được ấy mà.bạn chịu khó chờ thêm thời gian nưa sẻ ok thôi.hd2 vẩn luôn là nguồn sáng tạo cho các member xda mà . hảy tin tửng vào họ:D

gapda

ICS chạy trên HD2 còn quá nặng và lag, ko biết bản 1.3 này như thế nào nhưng mà mình up bản 1.2 cảm thấy ko ổn, hy vọng sẽ sớm có một bản rom hoàn thiện

minhtuanvnvn

ICS chạy trên HD2 còn quá nặng và lag, ko biết bản 1.3 này như thế nào nhưng mà mình up bản 1.2 cảm thấy ko ổn, hy vọng sẽ sớm có một bản rom hoàn thiện

mình xài vẫn thấy ok mà bác. đâu có nặng.

KCTV

mình xài vẫn thấy ok mà bác. đâu có nặng.

Đúng, mình đang xài bản này thấy khá ổn, ít hao pin, chạy mượt. Chỉ có thắc mắc là sau khi cài thêm cái Battery Percentage (colorful / blue ones) for Tytungs CM9 V1.1-V1.3 thì bị hiện tượng mất 1 phần trên thanh status bar, không biết có bị lỗi gì không?

minhtuanvnvn

cài bản này nè. ngon lắm mình đang xài nè http://www.pdaviet.net/showthread.php?183850-Tr%E1%BA%A3i-nghi%E1%BB%87m-IceCreamTosti-v0-4-AOKP-4-0-3-MULTILANGUAGE-LITE-K-TYTUNG_ICS_r1

Chỉnh sửa cuối: