• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[11-03-2012]NexusHD2-ICS-4.0.3-CM9 V1.5 by Tytung

minhtuanvnvn

Đúng, mình đang xài bản này thấy khá ổn, ít hao pin, chạy mượt. Chỉ có thắc mắc là sau khi cài thêm cái Battery Percentage (colorful / blue ones) for Tytungs CM9 V1.1-V1.3 thì bị hiện tượng mất 1 phần trên thanh status bar, không biết có bị lỗi gì không?

bác chỉ size % percentage là ok.

longv3

giúp mình down v1.3 với. easybytez down lâu quá hôm qua tới giờ vẫn chưa xong
:((

hoangthuy2611

hoho,mình flash bản này chiều qua,xài ngon nhưng vẫn bị vấn đề chung là quay phim và xem video,fix nhanh thôi mod tytung

Chỉnh sửa cuối:

tuaneti

Hnay chán chán rảnh ngồi up sang ICS chơi, Vì chờ bản ổn định, giờ thấy cũng ổn ổn rồi up phát, Cơ bản là mượt, đẹp. Chỉ có điều Google giảm bớt gia tốc khi vuốt cảm ứng giống thằng Iphone, khiến lúc vuốt cảm giác bị Rít chứ không trơn tuột một nhát xuống gần cuối một thao tác vuốt, Các bác có thấy thế không ?

Hnay chán chán rảnh ngồi up sang ICS chơi, Vì chờ bản ổn định, giờ thấy cũng ổn ổn rồi up phát, Cơ bản là mượt, đẹp. Chỉ có điều Google giảm bớt gia tốc khi vuốt cảm ứng giống thằng Iphone, khiến lúc vuốt cảm giác bị Rít chứ không trơn tuột một nhát xuống gần cuối một thao tác vuốt, Các bác có thấy thế không ?
ICS nó chưa hoàn chỉnh nên nó vậy đó bạn, tất cả là do driver và chíp của HD2 không phù hợp với ICS...:D

tuaneti

ICS nó chưa hoàn chỉnh nên nó vậy đó bạn, tất cả là do driver và chíp của HD2 không phù hợp với ICS...:D
Ko phải đâu bác ạ, Chip thì nó liên quan đến mây vấn đề như hỗ trợ quay HD, Full HD, Đồ họa, Uncoder....chứ ko liên quan đến gia tốc cảm ứng. Cái này chắc do Kernel hoặc thư viện Base Rom chưa đc tối ưu phù hợp, ví dụ như Rom của HTC vuốt trong các ứng dụng như gallery chẳng hạn,rất là mượt so với các bản android của các hãng khác,kể cả Rom gốc của GG. :D
P/S : Thằng bạn dùng con S2 up ICS xong cũng kêu oai oái là cảm ứng ko trơn như các bản 2.x. GG cải lùi chăng :D

Chỉnh sửa cuối:

catalya

Bộ chưa ai cài NexusHD2-ICS-4.0.3-CM9 V1.4 hả. Bạn nào cài rồi nhận xét bản này như thế nào. Mình muốn cài như chờ các bạn có y kiến.
Ai cũng muốn người khác cài test hộ thì ai cài trước đây chứ bạn

leduchai

Bản này mình cài thấy bị lỗi USB khi cám vào là báo lỗi k chạy được dữ liệu.

duylenguyen

cho mình xin phần mềm hổ trợ xem phim nhiều định dạng trên Ics với, vplayer không dùng được. thanks