• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[12-09-2010 UPDATE] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (21914.5.0.93) - SB30

Status
Không mở trả lời sau này.

KhongAn

Em xin chia buồn với gia đình bác SB :(

mọi người than chỉ vì Win Mobile bị bác Bill chia tay không một lời hối tiếc

nguyenson08

Bác SB cho em hỏi là bản rom này có thể chỉnh taskbar xuống phía dưới được không vậy...Nhìn cái hình thấy nản wa vì phím OK/Close nó nằm trên khó bấm wa...thanks bác nhiều...

Sonblack

Super V.I.P
Bác SB cho em hỏi là bản rom này có thể chỉnh taskbar xuống phía dưới được không vậy...Nhìn cái hình thấy nản wa vì phím OK/Close nó nằm trên khó bấm wa...thanks bác nhiều...

Không thể chỉnh như ý bạn nói vì mình dùng build 6.5 cho ROM này. Với các build 6.5 nó sẽ như vậy. Với các build 6.5.3, 6.5.5 mới có được điều bạn muốn. Người build rom chỉ làm được đến vậy, còn lại do Microsoft! :D

kbuor_thong

Theo kinh nghiệm của mình thì các Build 6.5 luôn ổn định hơn các Build 6.5.x, còn phím OK/Close nằm ở vị trí nào là thuận tiện thì chỉ do thói quen mà thôi. Mình toàn dùng 6.5 có thời gian chuyển sang dùng 6.5.x muốn vào Start menu toàn phải bấm 2 lần vì quên cứ bấm ở trên xong sực nhớ ra lại bấm ở dưới :)) :p
Ghi chú: Không biết bác Sơn có ý định nấu JJ1 không, bi giờ em vưỡn đang xài SB30 + MobileShell 3.55 rất ổn. Box I8000 hiu quạnh quá :((

Chỉnh sửa cuối:

AN1000

]ĐÚng là giờ ít ai còn quan tâm tới WM 6.5 nữa lắm rồi, soft based và cả soft make cũng chẵng có, chắc kím con nào Android hay Wp7 hoặc iOS có lẽ sẽ có nhìu chiến hữu hơn đó :((

kdv2108

Active Member
Mà sang năm 2011 rồi cũng chưa thấy Samsung ra bản ROm mới nhỉ,có ROM gốc mới là sẽ có ROM cook mới.Chả bù cho năm ngoái ra liên tục

Hugoo

Đúng là hình như winmo 6.5 đã chết rồi, dạo quanh 1 vòng các diễn đàn thấy các bài viết mới về WM6.5 ít quá, ROM cũng rất ít nữa, có lẽ thời đại bi giờ là của Android?

Nhưng không biết bác Sonblack còn có ý định xào nấu ra bản 31 không nhỉ??

Sonblack

Super V.I.P
Chắc chắn Sonbalck sẽ ra lò ROM cho I8000 trong 10 ngày tới, lần này không sử dụng My Storage mà dùng Storage Card để support cho những ai bị chết My Storage như mình và nói chung ai dùng cũng được. :D Hiện tại mọi thứ vẫn ngổn ngang trên bếp!

kbuor_thong

Thế là bác lại vào bếp nấu món mới cho I8000, chờ lên mâm lên dĩa cùng xơi thui.

tinhanhchiem

Rất mừng và hoan nghênh bác Sonblack trở lại với bản cook mới, nhưng mà buồn quá vì con I8000 của e nó bị lệch cảm ứng ở phần tư trên bên phải cả cm, hicccc.

lonelyangle

Chắc chắn Sonbalck sẽ ra lò ROM cho I8000 trong 10 ngày tới, lần này không sử dụng My Storage mà dùng Storage Card để support cho những ai bị chết My Storage như mình và nói chung ai dùng cũng được. :D Hiện tại mọi thứ vẫn ngổn ngang trên bếp!
Rất mừng bác Sơn đã trở lại!
My storage của e bị mất suốt mấy tháng tưởng đã chết luôn rồi, nhưng sau khi dùng cách trên modaco thì nó đã sống lại và chạy tốt
http://www.modaco.com/content/i8000-verizon-sch-i920-omnia-ii-http-i8000-modaco-com/330766/my-storage-disappear-the-final-solution-omnia-ii-i800/

Sonblack

Super V.I.P
Rất mừng bác Sơn đã trở lại!
My storage của e bị mất suốt mấy tháng tưởng đã chết luôn rồi, nhưng sau khi dùng cách trên modaco thì nó đã sống lại và chạy tốt
http://www.modaco.com/content/i8000...e-disappear-the-final-solution-omnia-ii-i800/

Cám ơn bạn! Tất cả đã trở lại! Lâu nay Sonblack bận rộn với gia đình và công việc nên hôm nay mới biết topic bạn chỉ ra và My Storage đã trở lại! Rất tuyệt vời! Sonblack sẽ vẫn tiếp tục chơi với Omnia II dù trên tay còn có HD2 :D Tất cả là sự chia sẻ vì cộng đồng như bạn vậy! Một lần nữa, Sonblack cám ơn bạn và những ai đến với PV bằng sự chia sẻ, cùng chơi và cùng vọc!

kbuor_thong

Thế là đã 10 ngày trôi qua ...:(

kebuondoi

Em chờ từ năm 2010 đến bây giờ. Đã up nhiu bản rom rồi nhưng không có bản nào được như của bác cả!

Sonblack

Super V.I.P
Đang cố gắng tích hợp một ứng dụng nhỏ hỗ trợ chạy Android khi cần cho I8000. Chỉ có thể làm khi rãnh thôi, bận túi bụi!

Status
Không mở trả lời sau này.