• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[12-09-2010 UPDATE] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (21914.5.0.93) - SB30

Status
Không mở trả lời sau này.

khanhham

trước tiên em rất cám ơn bác sơn em vua mua con i8000 em thấy rom cua bác fe wa lên em úp luôn khi em úp song bác cho em chút sao em em găp một lỗi nho nhỏ là cai phần tin nhắn ý sao nhận tin ngắn mở ra nó không đọc được ạ em chỉnh đi chinh lại vẫn không được bác chỉ dùng em với ạ em thahk bác chươc

nhimminh123

trước tiên em rất cám ơn bác sơn em vua mua con i8000 em thấy rom cua bác fe wa lên em úp luôn khi em úp song bác cho em chút sao em em găp một lỗi nho nhỏ là cai phần tin nhắn ý sao nhận tin ngắn mở ra nó không đọc được ạ em chỉnh đi chinh lại vẫn không được bác chỉ dùng em với ạ em thahk bác chươc

Bạn phải nói rõ cụ thể chứ bạn hỏi kiểu này thì bó chân, ko ai trả lời được cho bạn.

khanhham

sau khi
cài win song thì cái phần tin nhắn là không sư dung đươc minh cứ có tin nhắn đến thì trong phần inbox nó bao không có tin nhắ nào cả thế mới đen chứ đã bác nào gặp trường hợp này chưa vậy

thanhlong6279

anh Sơn ơi rom mới khi nào có vậy anh.?
Nếu được anh giữ lại cái sms giống như rom gốc nha anh.
Thanks anh nhiều

kdv2108

Active Member
Đúng rồi mình cũng bị vậy,trong Inbox ko có cả trong tin nhắn của SPB shell cũng ko có,bạn cài thêm Resco contact manager thì sẽ đọc được

Sonblack

Super V.I.P
Vui lòng up rom phải up luôn cả CSC của Sonblack kèm trong đó, mọi thứ sẽ ok. Đang dùng rất OK đây nà! :D

@All: Đợi bạn tôi (Contable) hoàn tất JMLToday 3.5 xong, tôi mới có thể build tiếp. Mọi thứ tôi đã lên mâm! Đưa JML vào là xong ngay thôi :D

huhuchuz

@All: Đợi bạn tôi (Contable) hoàn tất JMLToday 3.5 xong, tôi mới có thể build tiếp. Mọi thứ tôi đã lên mâm! Đưa JML vào là xong ngay thôi :D
a Sơn ui cho e hỏi 1 ý kiến nhỏ nhỏ... được thì e xin cám ơn. Không được thì đừng chửi e ^^! a Sơn làm rom thêm 1theme chủ đề màu đỏ (giống màu đỏ của theme win mặc định í) được không ạ? :p Dù được hay ko cũng cám ơn a Sơn nhìu ^^!

tinhanhhue11

bác SƠN nè,mấy cái shorcut ngoài today mà đổi được thì hay nhỉ,giống như những cái mình hay dùng nhất ra today luôn thì hay quá

Sonblack

Super V.I.P
bác SƠN nè,mấy cái shorcut ngoài today mà đổi được thì hay nhỉ,giống như những cái mình hay dùng nhất ra today luôn thì hay quá

Bạn có thể đổi và thêm bớt bằng thủ công nhưng rất dễ dàng.

Sonblack

Super V.I.P
chờ câu nói này của bác lâu rồi đấy,bác chỉ cách đổi shorcut ngoài today giùm cái,thanks.mày mò lâu nay mà ko được

Rất bận với công việc ngoài đời, vì vậy để các bạn không hỏi đi hỏi lại (tôi đã trả lời vấn đề này từ rất lâu, trong các bản ROM I8000 trước đây rồi), tốt nhất là nên đọc các comment sẽ thấy.
Tuy nhiên, tôi sẽ có một bài hướng dẫn riêng, cách mod một số thứ của JMLToday cho các bạn.

kdv2108

Active Member
Xin lỗi bác Sơn vì post ko đúng chủ đề nhưng vì thích phần mềm Lịch phát sóng TV quá,thấy có cho Win7,thấy bác giới thiệu dùng cho Bada mà Win 6.x ko có.Bác xem nhờ bác Tom viết thêm cho 6.x.Thanks

tinhanhhue11

Rất bận với công việc ngoài đời, vì vậy để các bạn không hỏi đi hỏi lại (tôi đã trả lời vấn đề này từ rất lâu, trong các bản ROM I8000 trước đây rồi), tốt nhất là nên đọc các comment sẽ thấy.
Tuy nhiên, tôi sẽ có một bài hướng dẫn riêng, cách mod một số thứ của JMLToday cho các bạn.

hic,thất vọng quá,vì tìm rồi mà kô thấy nên mới hỏi chứ,để tìm lại lần nữa xem,bác commen ở đâu thế

Sonblack

Super V.I.P
Xin lỗi bác Sơn vì post ko đúng chủ đề nhưng vì thích phần mềm Lịch phát sóng TV quá,thấy có cho Win7,thấy bác giới thiệu dùng cho Bada mà Win 6.x ko có.Bác xem nhờ bác Tom viết thêm cho 6.x.Thanks

He he! Yên tâm, sẽ viết cho Windows Mobile, chắc Kawaguchi lại ra tay! :))

Status
Không mở trả lời sau này.