• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[12-09-2010 UPDATE] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (21914.5.0.93) - SB30

Status
Không mở trả lời sau này.

nhimminh123

Bản này dùng quá ngon rồi.
Chắc bác Sơn đang thai nghén bản mới đột phá hơn rùi.
Cảm ơn Bác Sơn nhiều nhiều!!!!!!!

Sonblack

Super V.I.P
SB31 sẽ bao gồm JMLToday 3.5 mod bởi Contable từ modaco. Tuy nhiên, bản ROM vẫn đang được làm nên chưa hoàn tất!

sao mình up rom mà nó ko hiện kiểu hình và những icon như hình minh họa ở trên. Nó chỉ giống có cái nền màu đen thôi à. Và thay đổi được toàn bộ kiểu icon trong start menu thôi, các chức năng ứng dụng trong start menu thì có đủ. Chỉ mình sao để được như hình minh họa đi.

Sonblack

Super V.I.P
sao mình up rom mà nó ko hiện kiểu hình và những icon như hình minh họa ở trên. Nó chỉ giống có cái nền màu đen thôi à. Và thay đổi được toàn bộ kiểu icon trong start menu thôi, các chức năng ứng dụng trong start menu thì có đủ. Chỉ mình sao để được như hình minh họa đi.

Sau khi up rom ở phần SB ROM Settings bạn phải chọt button Install JMLToday thì mới có như hình minh họa!

Sau khi up rom ở phần SB ROM Settings bạn phải chọt button Install JMLToday thì mới có như hình minh họa!

SB Rom settings nằm ở chỗ nào vậy bạn? Up xong rồi giờ chỉnh được ko? Hay là phải up lại từ đầu rồi tới chỗ SB Rom settings rồi chỉnh button Install JML Today. Mình mới sd nên ko rành lắm, bạn hướng dẫn dùm mình nhe.
Cám ơn bạn nhìu.;;)

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
SB Rom settings nằm ở chỗ nào vậy bạn? Up xong rồi giờ chỉnh được ko? Hay là phải up lại từ đầu rồi tới chỗ SB Rom settings rồi chỉnh button Install JML Today. Mình mới sd nên ko rành lắm, bạn hướng dẫn dùm mình nhe.
Cám ơn bạn nhìu.;;)

Tôi đã hướng dẫn trong bài 1 đầy đủ hết. Bạn làm như bài 1 và hướng dẫn trên là sẽ làm được thôi!
"Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng" :D

vuvantruc

Cám ơn anh Sơn đã cook 1 bản rom đẹp như thế,hi vọng bản mới ra sẽ fix lưôn được phần lỗi weather là quá đỉnh

Sonblack

Super V.I.P
Cám ơn anh Sơn đã cook 1 bản rom đẹp như thế,hi vọng bản mới ra sẽ fix lưôn được phần lỗi weather là quá đỉnh

Cuối tuần này, contable sẽ hoàn tất JMLToday phiên bản 3.5! Khi nhận được phiên bản dành riêng cho ROM của Sonblack sẽ biết thực hư thế nào, khi đó mới tiếp tục hoàn chỉnh!

kdv2108

Active Member
Cuối tuần này, contable sẽ hoàn tất JMLToday phiên bản 3.5! Khi nhận được phiên bản dành riêng cho ROM của Sonblack sẽ biết thực hư thế nào, khi đó mới tiếp tục hoàn chỉnh!

ROM gốc là Jh1,Jh2 hay Ji1 vậy bác Sơn?Bên Modaco có bản JI1 lite boot xong Ram khoảng 100mb nhưng mình chưa test,đang đợi bản SB31 của bác.

Sonblack

Super V.I.P
ROM gốc là Jh1,Jh2 hay Ji1 vậy bác Sơn?Bên Modaco có bản JI1 lite boot xong Ram khoảng 100mb nhưng mình chưa test,đang đợi bản SB31 của bác.

JH1 là ROM gốc được dùng; JI1 là Windows Mobile 6.5.3

boydaotacvt

hê hê lại sắp đc xài rom mới rồi , vui qá đê \-/
hởm up rom 30 mà giờ còn chưa ngâm cứu hek nữa >"<! :p

Ở trang Contact của hình minh họa trên đó bạn. Mình add số dt vô 4 cái ô phía dưới, nó ko hiện hình hay số gì cả. giờ muốn thay đổi số khác thì chỉnh vô chỗ nào để sửa lại vậy bạn?

Sonblack

Super V.I.P
Ở trang Contact của hình minh họa trên đó bạn. Mình add số dt vô 4 cái ô phía dưới, nó ko hiện hình hay số gì cả. giờ muốn thay đổi số khác thì chỉnh vô chỗ nào để sửa lại vậy bạn?

Đây là do bạn không để ý mà thôi! :D Thực tế là nếu chưa được add tên ai đó vào thì icon chỗ đó có dấu +, khi add rồi thì không còn dấu + nữa, chỉ vậy thôi. Đây là hạn chế của JMLToday mà chắc chắn tác giả cũng thấy. Bạn phải nhớ trong đầu những ai bạn đã add trong 4 icon đó :D

Để thay tên khác thì bấm vào icon đã add, một menu hiện ra, chọn Remove để gỡ và add cái khác mà thôi.

thanhlong6279

lại chờ rom mới của anh Sơn.Ngày nào đi làm cũng vào xem coi có rom mới hay ko?Mong rom mới của anh

Ở màn hình chính Today (hình minh họa đầu tiên) lúc đầu cài xong có hiện tên mạng (mobifone) nhưng bữa sau khi mình tắt nguồn khởi động lại thì nó ko hiện chữ mobifone nữa mà hiện chữ No service. Cho mình hỏi sao để cho nó hiện lại tên mạng?
Mấy bữa nay hỏi bạn nhìu quá, thông cảm nha, tại mới xài nên ko rành lắm. :p
Cám ơn bạn nhìu...:D

Sonblack

Super V.I.P
Ở màn hình chính Today (hình minh họa đầu tiên) lúc đầu cài xong có hiện tên mạng (mobifone) nhưng bữa sau khi mình tắt nguồn khởi động lại thì nó ko hiện chữ mobifone nữa mà hiện chữ No service. Cho mình hỏi sao để cho nó hiện lại tên mạng?
Mấy bữa nay hỏi bạn nhìu quá, thông cảm nha, tại mới xài nên ko rành lắm. :p
Cám ơn bạn nhìu...:D

Có hai cách để làm việc này:
1. Chạy cleanRAM config với level 3 (nó nằm trong Start - Tools), sau khi hoàn thành sẽ có tên mạng trở lại.
hoặc
2. Mở Samsung Settings, chọn Network Settings, chọn Wireless Manager, tắt Phone, Done, rồi cũng làm như vậy và bật Phone rồi Done lần nữa, thoát hết ra ngoài sẽ lại thấy mạng mà thôi

Đã có hướng dẫn lâu rồi mà không đọc sao bạn! :D

Sonblack

Super V.I.P

Về weather thì đúng như bạn đã nói ở các bài trước, nhưng không phải lỗi của JMLToday mà là từ MSN Weather, tác giả sẽ hoàn chỉnh thêm để mọi thứ hoàn hảo!

huhuchuz

bùn wá... sao tắc auto update thời tiết rồi mà nó vẫn up hoài :(( làm sao đây??? có ai bị vậy ko???

Status
Không mở trả lời sau này.