• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13/04/12][Update 23h00 Thứ 6 hàng tuần] KEN MIUI DEVELOPMENT V0.4 + MIUI ICS Tytung

voocman2008

MÌnh cài bản ics GOOD mà sao không thấy có FM Radio. Bác nào biết cách xử lý thì hướng dẫn mình với. Tks

tubi_nguyen

Em chạy hết nhưng tới cái biểu tượng ăn roi là nó đứng yên để tầm 10 phút rồi vẫn như vậy,tháo pin gắn vô làm lại cũng như thế?hú hú help me

tidu2791

MÌNH DÙNG MIUI V4.0 CỦA BÁC THÌ CÓ NHỮNG LỖI ntn.
1. Muốn kéo 1 icon ra từ trang này sang trang khác để săp xếp cho tiện nhưng k đc,
2. Radio thì k nghe đc.
3. khi tải theme hay hình nền thì nó vào trang của bọn tàu, khi cài theme ở ngoài vào nó k có ở trong cài đặt giao diện.
4. Loa nghe nhạc rất bé dù làm mọi cách vẫn k tăng volume lên đc. k biết do máy hay do bản rom, máy mình mua cài 2.3.7 khác loa cũng rất bé.
5. Bác cho em hỏi bản này LINK KEN_MIUI ICS GOOD (13.04.2012) khi cài có cần lưu ý gì không so với cài bản Miui ken v.04?
5, bản

tidu2791

1

;;)MÌNH DÙNG MIUI V4.0 CỦA BÁC THÌ CÓ NHỮNG LỖI ntn.
1. Muốn kéo 1 icon ra từ trang này sang trang khác để săp xếp cho tiện nhưng k đc,
2. Radio thì k nghe đc.
3. khi tải theme hay hình nền thì nó vào trang của bọn tàu, khi cài theme ở ngoài vào nó k có ở trong cài đặt giao diện.
4. Loa nghe nhạc rất bé dù làm mọi cách vẫn k tăng volume lên đc. k biết do máy hay do bản rom, máy mình mua cài 2.3.7 khác loa cũng rất bé.
5. Bác cho em hỏi bản này LINK KEN_MIUI ICS GOOD (13.04.2012) khi cài có cần lưu ý gì không so với cài bản Miui ken v.04?
5, bản

tidu2791

f

chủ toppic bảo cuối tuần update mà k thấy đâu, ngay cả trả lời cũng k có là sao

luutrupvc

2. Radio thì k nghe đc.
5, bản

Bạn cài Miui.us 2.6.1 thấy cũng hay.

huynhtv

Member
2. Radio thì k nghe đc.
5, bản

1. Cài bản này [20/05/12][NON AROMA/AROMA][EU/TMOUS][Mgldr/Clk] S3.5 [2.3.5] v2.6 [Kernel Marc 2.1] loa nghe điêc tai luôn này .

tidu2791

"Bản MAGLDR nhé. Ai cài CLK thì flash thêm Kernel CLK sau khi flash ROM. Reboot và thưởng thức ^^ "

các bác cho em hỏi khi chạy bằng CLK sau khi flash rom ngày 30.3.2012 thì vào vào phần Menu của MAGLDR cài bt ak bạn? cái này mình không rõ lắm

các bác cho em hỏi khi chạy bằng CLK sau khi flash rom ngày 30.3.2012 thì vào vào phần Menu của MAGLDR cài bt ak bạn? cái này mình không rõ lắm

Khi cài bằng cLK thì làm gì có menu MAGLDR hả bạn. Hai phương pháp này khác nhau hoàn toàn nhé.

tidu2791

máy em cái tiếng việt, chả hiểu nó tự rebot lại giờ mún vào thì cài đặt phần gì vậy bác,e cài sang tiếng anh em tìm mãi mà k có từ nào như bác nói.

duylam0612

Chào mọi người, em đang muốn up rom
MIUI ICS 2.7.6 ICS
cho con hd2: http://miui-hd2.blogspot.com/2012/07/miui-ics-ics-for-htc-hd2-specific-to_10.html . Nhưng hiện nay đang bị gặp lỗi treo logo không vào được. Em up rom bằng clk recovery, trước khi up đã task29 và set repartition là 240, cache 5MB, sau khi up rom em cũng đã chạy bootloopfix như trong link hướng dẫn nhưng không được. Rất mong ai hiểu biết về vấn đè này giúp đỡ em ạ, em xin cảm ơn.

spider8x

Em cài 2 bản mới nhất là 0.4 và GOOD nhưng cứ treo ở màn hình khởi động không vào dc
Các bác giúp em với

TaQuangDuc

máy em cái tiếng việt, chả hiểu nó tự rebot lại giờ mún vào thì cài đặt phần gì vậy bác,e cài sang tiếng anh em tìm mãi mà k có từ nào như bác nói.

Chào mọi người, em đang muốn up rom
MIUI ICS 2.7.6 ICS
cho con hd2: http://miui-hd2.blogspot.com/2012/07/miui-ics-ics-for-htc-hd2-specific-to_10.html . Nhưng hiện nay đang bị gặp lỗi treo logo không vào được. Em up rom bằng clk recovery, trước khi up đã task29 và set repartition là 240, cache 5MB, sau khi up rom em cũng đã chạy bootloopfix như trong link hướng dẫn nhưng không được. Rất mong ai hiểu biết về vấn đè này giúp đỡ em ạ, em xin cảm ơn.

Em cài 2 bản mới nhất là 0.4 và GOOD nhưng cứ treo ở màn hình khởi động không vào dc
Các bác giúp em với

mình cài như sau:

• chạy task29
  • cLK, system 220MB cache 5MB
  • cài ROM: tùy chọn ICS theme, non App2SD
  • cài bootloopfix-2.8.3 qua Recovery
  • reboot
máy chạy ầm ầm, cảm giác tốt
mỗi tội nóng máy nhanh và tốn pin

Bản này:
LINK KEN_MIUI ICS GOOD (13.04.2012): Cách cài có giống các bản miui 2.3.7 cũ không hay dùng cảm ứng ? có cần Flash cLK không hay tích hợp hết rồi. Thanks
Cài như các bản cũ thôi. Nếu cài theo cLK Recovery thì phải flash Kernel dành cho cLK sau khi flash rom xong nhé.

longdau12

Đâu, bạn úp bản nào thì phải flash Kernel cLK của bản đó chứ...:D

Có phải là cái này ko: http://uploaded.net/folder/vzxmhq

Cho mình hỏi thêm một chút, máy mình cài bản 4.0.4 V.2.6 mới nhất của Tytung trên XDA. Khi chạy youtube hay vào Setting được một lúc tự nhiên máy đơ luôn đó là bị lỗi gì vậy, có khắc phục được ko ?
Thanks bạn rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối: