• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

tulove1

Đã cập nhật link download bản V2.0

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Hic hic, vụ trượt ngang thì phải thay cái Launcher, sẽ không còn là MIUI nữa :), bác dùng bản GINGER của em ở topic ngoài ấy, có trượt ngang đấy

Mình cũng biết là việc này không thể làm được mà. Hỏi chơi chơi thôi, kekekek

nongdanb

Bản v1 vao gọi cái treo máy luôn còn mất mạng nữa ko biết ai bị như mình ko

langthang262

Bản v1 vao gọi cái treo máy luôn còn mất mạng nữa ko biết ai bị như mình ko
Mình không bị lỗi này nhé

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

Cập nhật link mediafire

Go to Setting -->System-->Language&Input Settings and Choose English (US) or English (UK) then Reboot your Phone one time to see everything on English

Chỉnh sửa cuối:

hoabn

E đang dow bản v2.0 về cài thử xem có lỗi wifi hoặc 3g không,làm đúng cács bước như hướng dẫn rồi,cài bản miuiv4.0 vẫn dùng ngon,e dùng tmobile bác langthang biết lỗi gì không hướng dẫn e với.

nnq_mm

lắm anh em dính chấu wifi 3g quá nhỉ, em đang ko có máy test để mà tìm cách fix, uổng quá

chờ ginger muiu bấy lâu giờ đành ngậm ngùi

kenpham

@all: bạn nào bị lỗi ko kết nối được wifi thì vào wifi setting, mục advance setting, chọn lại IP tĩnh thì sẽ vào được bằng wifi (ko hiểu sao HD2 ko thể nhận được IP do AP tự cấp nên nó ko thể vào mạng được)
@langthang: bản ginger này ko thể restore tin nhắn của bản froyo được bạn ạ :(

BboyRong

@all: bạn nào bị lỗi ko kết nối được wifi thì vào wifi setting, mục advance setting, chọn lại IP tĩnh thì sẽ vào được bằng wifi (ko hiểu sao HD2 ko thể nhận được IP do AP tự cấp nên nó ko thể vào mạng được)
@langthang: bản ginger này ko thể restore tin nhắn của bản froyo được bạn ạ :(
bản 2.0 đã fix hầu như hết lỗi...chỉ còn lỗi cái nền trắng nóa trong các app(hình như lỗi này là lỗi chung của Miui 2.3.3 vì bên Miui DHD cũng bị) và kết nối máy với pc ko sặc đc...còn lỗi j sẽ báo cáo sau

caothanhhai

Lỗi chữ trắng trên nền trắng nhé

Setting-Ứng dụng- quản lý ứng dụng - Tất cả - tìm đến ứng dung bị trắng (vd youtube) - kéo xuống chọn chế độ tương thích - Bật lên

Là xong

cdtvgt

Lỗi chữ trắng trên nền trắng nhé

Setting-Ứng dụng- quản lý ứng dụng - Tất cả - tìm đến ứng dung bị trắng (vd youtube) - kéo xuống chọn chế độ tương thích - Bật lên

Là xong
đúng rồi. còn nũa: không kết nối được vào thẻ nhớ, chỉ sạc bin được thôi. Load theme cực chậm.room người việt làm mà không có tiếng việt....

langthang262

đúng rồi. còn nũa: không kết nối được vào thẻ nhớ, chỉ sạc bin được thôi. Load theme cực chậm.room người việt làm mà không có tiếng việt....

Đọc kỹ hướng dẫn bài 1 chưa

langthang262

Bác viết hướng dẫn bằng tiếng anh ít ng bít lắm..bác viết tiếng việt đi...

Đã chuyển thành TV, mình hơi bức xúc vì phát biểu trên vì mất công sức làm ROM cho mọi người dùng, mà k0 nói được câu nào cảm ơn, chưa đọc kỹ lại nói linh tinh

BboyRong

Đã chuyển thành TV, mình hơi bức xúc vì phát biểu trên vì mất công sức làm ROM cho mọi người dùng, mà k0 nói được câu nào cảm ơn, chưa đọc kỹ lại nói linh tinh
Bác chấp nhưng con ng lười ko chịu đọc hướng dẫn sủa linh tinh ấy làm j...bác đừng nản còn rất nhiều ae ủng hộ bác mà...e rất hâm mộ bác từ ngày bác làm rom e toàn sử dụng rom của bác, chỉ hơi tức bác hôm nọ e gọi hỏi cách fix lỗi 3g và wifi bản 1.0 mà bác ko trả lời..e mà ở hn ngày nào e cũng mời bác đi cafe..

dinhviethunghp

Bác langthang bực mình làm gì. Rom bác build rất ngon. Em chờ bác hoàn thiện bản 2.3.3 không phải fix gì thì up một thể. Bây giờ đang dùng tạm bản 4.0.

bearthang

Mình cài thành công rùi nhưng kô có quyền root cho Titanium backup. Có ai bít cách fix kô