• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

manhktqd

Active Member
Em chưa down cũng chưa cài bản Rom của bác nhưng vẫn thanhks bác vì tinh thần Việt.

nnq_mm

đang giữ desirehd, chưa lấy hd2 về vì cho mượn, anh em làm mình nôn hết ruột

Azzura

Bản V2.0 ngon thật, pin ngon, mượt mà, chả chê điểm gì cả ^^
Thank bác langthang nhiều :D

kenpham

ver 1 có hiệu ứng tắt màn hình rất hay, ở bản 2.0 trở lên ko có.
MIUI 2.3.3 chỉnh cái chỗ khi có cuộc gọi đến, trượt lên sẽ ko còn ignore cuộc gọi nữa. mình thích cái này vì đút túi quần hay bị miss cuộc gọi. có cách nào làm cái này cho 2.2.1 ko Langthang?

deptraiketao_bn

Hjx sao mình bị treo ở chữ HTC nhỉ
Trc đang dùng bản MIUI 4.0
vừa dùng Task29 format lại, sau chạy MAGLR rồi chạy bản Recovery 3.0.24 ở kia
Xong cài bản này bị treo

kdtt8

Hjx sao mình bị treo ở chữ HTC nhỉ
Trc đang dùng bản MIUI 4.0
vừa dùng Task29 format lại, sau chạy MAGLR rồi chạy bản Recovery 3.0.24 ở kia
Xong cài bản này bị treo

Mình xài HD2 thường, cũng vừa chuyển từ MIUI 4.0 qua bản này, cũng làm các bước y chang bạn, chạy good. nhưng bản Recovery thì phải thay đổi như hướng dẫn của bác langthang ở bài 2.
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 8M
system ya 130M
cache ya 30M
userdata ya|asize|hr allsize

ancola66

Super V.I.P
ver 1 có hiệu ứng tắt màn hình rất hay, ở bản 2.0 trở lên ko có.
MIUI 2.3.3 chỉnh cái chỗ khi có cuộc gọi đến, trượt lên sẽ ko còn ignore cuộc gọi nữa. mình thích cái này vì đút túi quần hay bị miss cuộc gọi. có cách nào làm cái này cho 2.2.1 ko Langthang?
Không những tắt mà bật lên cũng có hiệu ứng đó:D. Thế mà bên DesireHD còn có bạn khóc ầm lên tưởng máy hỏng:))(Vì thấy nó chớp như TV ngày xưa)

langthang262

tóm lại là dùng kernel nào bác. Kernel Tytung R8.2 hay Kernel to Rafpigna_1.9_OC
Sau khi test qua tất cả các Kernel thì Kernel Tytung R8.2 là ổn nhất, mọi người dùng thử và vào SetCPU theo dõi giúp mình xem tốc độ CPU như thế nào rồi report lên đây nhé