• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

cdtvgt

vãn chưa cập nhật sữa lỗi fond trắng chữ trắng bác nhỉ. Pin đúng là đỡ nóng hơn. và phải nói phiên bản này rất tốt

amateur_no1

Lam du moi cach, theo huong dan 100% nhung van bi dung lai tai chu HTC :(
het cach :(

Bị dừng ở chữ HTC thì tôi đã gặp trong 2 trường hợp:
+ Layout Recovery ko đúng, nếu bạn đã down layout của bác langthang thì chắc là ok, nếu ko thì nên xem lại
+ File zip bị hỏng, có thể là do hỏng khi down về hoặc hỏng khi copy vào SD card. tôi đã từng bị hỏng khi down về mặc dù trên PC vẫn thấy bình thường nhưng flash mãi cũng bị kẹt ở HTC, down lại phát được ngay.

Có bro nào có ý kiến nào khác thì phụ thêm giúp bác ý nhé.

chicken1608

Giúp với, sau khi mình up lên thì tự nhiên volume nhỏ quá,tai nghe thì ok, nhưng khi có người gọi đến nhiều lúc không nghe với lại mở nhạc loa ngoài hơi nhỏ, có cách nào fix vụ này không vậy mấy bác. mình dùng v2.0
Cập nhật link 4share.vn tại đây: Download

Chỉnh sửa cuối:

blackcat115

Hôm qua dùng thử bản 2.0 thấy nóng máy và hao pin quá nên phải quay về bản 4.0. Đợi bản Ginger final ra rồi thử vậy.

nguyentri80

mình cũng gặp lỗi khởi động tới chữ HTC là dừng lại ..... chắc bản 2.1 này bị lỗi rồi ....

langthang262

Các bạn dùng bản 2.0 hay 2.1 thì đều nên flash Kernel mình gửi ở trên vào sau khi flash ROM nhé

Azzura

Em đang dùng V2.0, ko thấy nóng máy, pin trâu, chắc ko phải cài kernel mới :)
Ngồi đợi bản 3.0 vậy :)

Azzura

dùng mấy bản HyperDroid đi dòng chờ có lúc 1 đến 2mah đấy,mình đang dùng và rất hài lòng,sang xda mà dow nhé,đỡ phải up đi up lại
http://android.hd2roms.com/

Bạn dùng bản nào là quyền của bạn, mình nghĩ bạn ko nên giới thiệu 1 bản rom khác trong topic này, hãy tôn trọng chủ topic 1 chút chứ, bạn thích có thể tự lập 1 topic để chia sẻ bản rom bạn yêu thích.

NguyenTung2601

Pin vẫn là vấn đề lớn nhất. Hy vọng sẽ khắc khục được trong các bản sau. Bản này dùng ngon thật, mượt mà, thích nhất cái Nofitication, quá tiện. Cảm ơn bác chủ thớt nhiều nhiều!!!!!!!
Ah tiện thể hỏi bác luôn. cái file miui camera dung RootExplore cop vào System/app phải không bác?
RootExplore toàn chữ trắng, soi toét cả mắt. làm theo cách của bác Caothanhhai rồi mà không ăn thua.

Chỉnh sửa cuối:

txdv84

Bác cho hỏi một chút với: MIUI Ginger và MIUI thường có nhiều điểm khác nhau không, Em đang dùng MUIU 4.0 của bác đã ổn định rồi, chuyển sang bản này thì có thêm nhiều tiện ích gì không?

Azzura

Bác cho hỏi một chút với: MIUI Ginger và MIUI thường có nhiều điểm khác nhau không, Em đang dùng MUIU 4.0 của bác đã ổn định rồi, chuyển sang bản này thì có thêm nhiều tiện ích gì không?

MIUI thường là dự trên base Android 2.2, còn Ginger là 2.3 :D

Hai_ninhthuan

Khuyến nghị dùng Kernel Tytung R8.2 như link bên dưới để tiết kiệm Pin, không nóng máy, chạy mượt ....
http://www.mediafire.com/?3gpzyep79k7siz6
bác chủ thớt cho mình hỏi khí không phải: Bản rom này bác khuyên nên dùng Kernel Tytung R8.2 sẽ tốt hơn, mình đồng ý vì cảm giác kernet này vẫn ổn hơn. Còn bản HD2_NDT_GINGER_Vietnamese thì bác vẫn để Tytung R8.3, theo bác thì có nên dùng Kernel Tytung R8.2 cho bản này không?:-/

langthang262

bác chủ thớt cho mình hỏi khí không phải: Bản rom này bác khuyên nên dùng Kernel Tytung R8.2 sẽ tốt hơn, mình đồng ý vì cảm giác kernet này vẫn ổn hơn. Còn bản HD2_NDT_GINGER_Vietnamese thì bác vẫn để Tytung R8.3, theo bác thì có nên dùng Kernel Tytung R8.2 cho bản này không?:-/
Cai nay chi co tac dung doi voj ban Ginger MIUI thoi nhe.

xfile2208

Vừa làm theo hướng dẫn của bác ân tải miui cam về dùng root ex copy vào system app, sau khi copy đè lên, mất luôn camêra mặc định,

NguyenTung2601

Vừa làm theo hướng dẫn của bác ân tải miui cam về dùng root ex copy vào system app, sau khi copy đè lên, mất luôn camêra mặc định,

Em cũng bị như bác. hỏi từ hôm qua mà chưa thấy có ai giúp.chờ bản sau vậy bác ạ.