• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[14 JUNE][MAGLDR] LeoRCMix S v.1.8 (RCMix S v.2.0) [Sense 3D][RAF 1.9OC]

ntt2006

LeoRCMix S v.1.6
Ace S 2.36.405.8 WWE, Android 2.3.3
by Klendelrus (XDA)

Screenshots:

What's working:

• Phone
  • Wi-Fi
  • Bluetooth
  • FM radio
  • SD card/USB mount
  • Camera
  • Weather
  • Lockscreen with transparent icons (thanks snq-)

What's not working/bugs:

• Graphic glitches
  • Power menu works only one time (use included app Quick Boot)
  • Tethering?
  • Camcorder (working with Videocam Illusion app, but very slowly
    )
  • you tell me

Features:

• Ace S 2.36.405.8 WWE, Android 2.3.3 base with Sense 2.1
  • Multilanguage
  • Stable
  • Sense 3.0 Lockscreen with transparent icons (thanks snq-)
  • Sense 3.0 Camera application with panorama mode (thanks snq-)
  • Sense 3.0 SMS/MMS application
  • Sense 3.0 USB Menu
  • Sense 3.0 Streak and Weather Live Wallpaper (preview not working, apply directly)
  • Sense 3.0 Task manager (even in quick settings)
  • Settings.apk with system, data and ext partition info (thanks m0narx)
  • All widgets/themes from HTC Hub
  • CM-style screen on/off animations
  • Option to enable stock android lockscreen
  • HTC Touch Input with arrows
  • Modified framework - battery with percents and green glow effect
  • Some useful apps preinstalled
  • and more
Changelog:

V.1.6 - reverted kernel back to Rafdroid R1.9OC, added Sense 3.0 camera app (thanks snq-), added GPS libs by tytung
MAGLDR 1.13: EU and TMOUS: 200M system + 1GB EXT partition
DOWNLOAD
Cập nhật các bản rom LeoRCMixS by Klendelrus đã edit thêm Tiếng Việt, loại bớt các ứng dụng ít dùng và ngôn ngữ (để lại Tiếng Việt, Tiếng Anh và Tiếng Nga), thêm bộ gõ Tiếng Việt,..:

- Bản cLK_LeoRCMixS_v1.6_VN_no_glitches_no_camera (Thanks langthang262):

- Bản cLk_LeoRCMixS_v1.6_VN (fix lỗi không hiện thời gian, tên mạng và nhiệt độ ngoài màn hình Lockscreen):

DOWNLOAD HERE

Cập nhật bản LeoRCMixS_v.1.8_by_Klendelrus (14/06/2011)

Bản MAGLDR_LeoRCMixS_v1.8_by_Klendelrus

http://www.multiupload.com/3FZYL57P11

Update bản 1.8
v.1.8 - based on RCMix S v.2.1 test 3, added Sense 3.0 Rosie with 3D widgets (latest pack from seo), new GFX drivers (thanks coolexe!)

Nguồn: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1100707

Last edited by a moderator:

phenmientay

mình vừa cài bản 1.5 hôm qua xong. Giờ lại ra 1.6 . Không biết có gì hay hơn không nhỉ?

odonnell

Bản này lại quay về Kernel Rafpigna 1.9 OC rồi...\-/

Bác có thể giải thích hộ em sự khác nhau giữa 2 kernel Raf 1.9 OC và tytung r10 được ko ah? Thây các dev cứ quay đi quay lại giữa 2 kernel này ko biết có ưu nhược điểm ntn bác nhỉ? Thanx in advance

PingMD

Anh em cho hỏi chia bộ nhớ 1Gb là để làm gì vậy? Có cài pm vô phân vùng đó đc ko? Sao em thấy bản Android nào cũng còn ít bộ nhớ quá ko cài pm gì hết đc.
Thanks.

atulaphan

chính xác ban chia thẻ nhớ 1Gb thì khi cai phần mềm thì nó sẽ tự cài vào 1Gb trong thẻ nhớ. Cách mình chia thẻ nhớ như sau:
1. Fomat thẻ nhớ bằng SDfomater: trong option chọn Earn (OFF) và OFF
2. Cho thẻ vào HD2, reset lai đt
3. Cài recovery
4. Vào muc 8. AD recovery: wipe data/factory reset, wipe cahe và vào advance chọn Dalvik cache
* Chia the:
5. Vào mục 8 AD recovery --> Advance--> partition SD card --> 1024MB --> 0 MB
6. reboot system now, tắt đt, gỡ thẻ nhớ, copy rom vào thẻ, gắn thẻ vào HD2 rồi up rom
chúc vui vẻ

Bác có thể giải thích hộ em sự khác nhau giữa 2 kernel Raf 1.9 OC và tytung r10 được ko ah? Thây các dev cứ quay đi quay lại giữa 2 kernel này ko biết có ưu nhược điểm ntn bác nhỉ? Thanx in advance
Thú thực là mình không rõ lắm đâu nhưng Kernel Rafpigna 1.9 OC dùng ổn định hơn Kernel Tytung r10. Nói chung là mỗi Kernel có đặc điểm riêng của nó mà chỉ có các DEV mới hiểu rõ được thôi...

Anh em cho hỏi chia bộ nhớ 1Gb là để làm gì vậy? Có cài pm vô phân vùng đó đc ko? Sao em thấy bản Android nào cũng còn ít bộ nhớ quá ko cài pm gì hết đc.
Thanks.
Để cho các app của rom sang đó bạn ạ...

langthang262

Thú thực là mình không rõ lắm đâu nhưng Kernel Rafpigna 1.9 OC dùng ổn định hơn Kernel Tytung r10. Nói chung là mỗi Kernel có đặc điểm riêng của nó mà chỉ có các DEV mới hiểu rõ được thôi...

Để cho các app của rom sang đó bạn ạ...

Kernel Tytung R10 chuyên dùng cho các bản Non sense còn Rafpigna 1.9 chuyên dùng cho Sense.
Gần đây các đ/c thử dùng Tytung R10 cho Sense vì nó hỗ trợ cLK tốt hơn nhưng có vẻ không được tốt lắm lên lại quay về Rafpigna 1.9.

dale89

có 2 loại kernel 1.9 OC với 1.9 OC_GB vậy rom này xài loại nào vây

jametruong

đang dùng bản 1.5, thấy bị sọc màn hình bực quá, với cả cái mình hay nghe FM buổi tối mà FM cũng hư, hix tác giả đáng lẽ ghi là FM not working

Cập nhật phiên bản cLK_LeoRCMixS_v1.6_VN_no_glitches_no_camera trên post 1.

đang dùng bản 1.5, thấy bị sọc màn hình bực quá, với cả cái mình hay nghe FM buổi tối mà FM cũng hư, hix tác giả đáng lẽ ghi là FM not working
FM dùng bình thường mà bạn...;;)

Chỉnh sửa cuối: