• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[14 JUNE][MAGLDR] LeoRCMix S v.1.8 (RCMix S v.2.0) [Sense 3D][RAF 1.9OC]

tuaneti

Hì, mỗi người một sở thích mà bạn, cũng như bạn thích MIUI đó thôi. Mình ghét MIUI vì nó giống iOS quá mà mình chúa ghét táo...>:)

Đâu bác. Rom kia có fai MIUI đâu. Mình lại khá ghét MIUI vì nó cũng khá lag Và mang âm hưởng iOS. Rom trên là bản Ginger Sense của bác PPCBOY và sử dụng Go launcher, theme Clasic đó chứ. Chắc bác nhìn mấy cái Icon và app MIUI Camera nên tưởng Rom miui à. Đó là App MIUI camera đã Singed để run On RomBased CM7. vì mình thích cái app camera đó chụp ảnh rất đẹp. Có một số Icon Giống IOS nhưng hầu hết nó mang hơi hướng của giao diện TounchWiz trên SS hơn. chạy cực mượt luôn, Mình cũng là chúa ghét táo và đấu đá bên tinhte suốt. Có lần còn sang đây kêu gọi anh em sang chém vì HD2 bị dìm hàng mà . :D

Chỉnh sửa cuối:

cakiem123

em đag sử dụng Room MIUI muốn chuyển sang Room này thì chỉ cần dow về thẻ nhớ rồi úp như bình thường, có cần phải chỉnh sửa ji không à

cakiem123

Đâu bác. Rom kia có fai MIUI đâu. Mình lại khá ghét MIUI vì nó cũng khá lag Và mang âm hưởng iOS. Rom trên là bản Ginger Sense của bác PPCBOY và sử dụng Go launcher, theme Clasic đó chứ. Chắc bác nhìn mấy cái Icon và app MIUI Camera nên tưởng Rom miui à. Đó là App MIUI camera đã Singed để run On RomBased CM7. vì mình thích cái app camera đó chụp ảnh rất đẹp. Có một số Icon Giống IOS nhưng hầu hết nó mang hơi hướng của giao diện TounchWiz trên SS hơn. chạy cực mượt luôn, Mình cũng là chúa ghét táo và đấu đá bên tinhte suốt. Có lần còn sang đây kêu gọi anh em sang chém vì HD2 bị dìm hàng mà . :D
Thực ra theo mình mỗi cái có ưu điểm riêng, ko có cái nào là tuyệt đối cả, chỉ là sở thích và tính cách mỗi người khác nhau thôi. Cùng cty với mih có một ông chơi IP, bòn mình jim hàng nhau xuốt ấy mà.

cakiem123

bản này không biêt chụp hình cóa đẹp như Room Sen và nhỉ ít hao pin như MIUI không bác

Last edited by a moderator:

tuaneti

em đag sử dụng Room MIUI muốn chuyển sang Room này thì chỉ cần dow về thẻ nhớ rồi úp như bình thường, có cần phải chỉnh sửa ji không à

Bác tải về sẽ có một thư mục Recovery. Flash cái đó xong wipe all đi rồi up rom bình thường. Thực ra cái thư mục recovery đó là có file flash.cfg bác boyppc đã tùy chỉnh sẵn ko phải làm như bác langthang hướng dẫn nữa !

bugartiveron

Hì, mỗi người một sở thích mà bạn, cũng như bạn thích MIUI đó thôi. Mình ghét MIUI vì nó giống iOS quá mà mình chúa ghét táo...>:)

em là ăn (ti) táo đây.đặc biệt ghét táo và thằng SS.nhìn nó như đồ tầu ý.hum trước wa viettel xem con glxy SII dùng thử thấy chụp ảnh xấu tệ.
HTC là nhất ( Với em.các bác chém nhẹ tay )

vanthai1592

em là ăn (ti) táo đây.đặc biệt ghét táo và thằng SS.nhìn nó như đồ tầu ý.hum trước wa viettel xem con glxy SII dùng thử thấy chụp ảnh xấu tệ.
hoan nghênh bác

lungtung

Nhiều ông giống Mình ghê, thấy mỗi HTC và sense là nhất. Ghét HTC mỗi cái là con sensation làm cái ram ít quá, sense 3.0 lại nặng.

banxaydung

chính xác ban chia thẻ nhớ 1Gb thì khi cai phần mềm thì nó sẽ tự cài vào 1Gb trong thẻ nhớ. Cách mình chia thẻ nhớ như sau:
1. Fomat thẻ nhớ bằng SDfomater: trong option chọn Earn (OFF) và OFF
2. Cho thẻ vào HD2, reset lai đt
3. Cài recovery
4. Vào muc 8. AD recovery: wipe data/factory reset, wipe cahe và vào advance chọn Dalvik cache
* Chia the:
5. Vào mục 8 AD recovery --> Advance--> partition SD card --> 1024MB --> 0 MB
6. reboot system now, tắt đt, gỡ thẻ nhớ, copy rom vào thẻ, gắn thẻ vào HD2 rồi up rom
chúc vui vẻ
Cứu với, mình 4mat theo cách bạn khi cắm thẻ vào vi tính nó ko nhận, rồi lắp vào lại HD để làm lại như bạn nói cũng ko đc nó, bắt chờ 5p rồi vẫn vậy, lý do do đâu bạn ơi

langthang262

Cứu với, mình 4mat theo cách bạn khi cắm thẻ vào vi tính nó ko nhận, rồi lắp vào lại HD để làm lại như bạn nói cũng ko đc nó, bắt chờ 5p rồi vẫn vậy, lý do do đâu bạn ơi

Format lại lần nữa đi, chắc bị lỗi rồi

banxaydung

^^! do đầu đọc thẻ của mình bị hỏng, hú hồn!!!!

banxaydung

Cho mình hỏi, sau khi chia thẻ nhớ cài pm mình bị lỗi sau, một số game minh down xong nó báo ko cài đc vào thẻ nhớ, nhw game (shushi bar, dragon hunter,,) mà mấy game này ngày trc khi chia thẻ nhớ cài app mình vẫn cài bt, mình đã thử đi thử lại nhiều lần mà ko đc, bạn nào biết cách khắc phục giúp mình nhé, mình dùng bản 16.1 MIUI của Lang thang, toàn mấy game mình thích mới đau. Xin huóng dẫn chuyển file cài từ thẻ nhớ về máy như cũ ^^!!

Chỉnh sửa cuối: