• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[14 JUNE][MAGLDR] LeoRCMix S v.1.8 (RCMix S v.2.0) [Sense 3D][RAF 1.9OC]

dienluc510

mod mà khen thì đúng là tuyệt.em dùng bản này pin được 2 ngày đó bác.nghe gọi khoang 30p.nhắn tầm 100 tin

Bác cho em hỏi là bác dùng pin xịn hay bình ắc quy mà trâu vậy? sáng 7h = 100% pin em dùng chỉ được đến 4-5h chiều là máy nó bảo "Bạn hãy cắm bộ xạc" rồi, mặc dù em đã setCPU =1420800 rồi??????

Hoden

Super V.I.P
Bác cho em hỏi là bác dùng pin xịn hay bình ắc quy mà trâu vậy? sáng 7h = 100% pin em dùng chỉ được đến 4-5h chiều là máy nó bảo "Bạn hãy cắm bộ xạc" rồi, mặc dù em đã setCPU =1420800 rồi??????

theo mình thì bạn không nên ep xung nó , cứ để 1ghz là vừa, cao quá chỉ hao pin thôi vì bản rom côk thì đã được tùy chỉnh cho chip 1ghz cho HD2 rồi.cho nên sử dụng vẫn nhẹ không cần phải ep xung,
mình dùng tắt bớt các kết nối thì nó cũng hơn 1 ngày thôi, còn kết nối wifi và 3g thì còn tệ hơn bạn nữa

bugartiveron

em dùng pin zin theo máy.cài một số app cần thiết thôi.ngày trước em dùng cũng toàn 1 ngày nhưng giờ set CPU o mức thấp (1k3 đến 1k4 là họp lý )thỉnh thoảng task cho nó hết ứng dụng chạy ngầm.tắt 3G và wifi khi k dùng là ổn ngay.tốn pin nhất là cái 3G khì nào dùng thì hãy bật bác ak

forever1080

em dùng pin zin theo máy.cài một số app cần thiết thôi.ngày trước em dùng cũng toàn 1 ngày nhưng giờ set CPU o mức thấp (1k3 đến 1k4 là họp lý )thỉnh thoảng task cho nó hết ứng dụng chạy ngầm.tắt 3G và wifi khi k dùng là ổn ngay.tốn pin nhất là cái 3G khì nào dùng thì hãy bật bác ak
Set CPU như thế nào vậy bạn? Mình cũng đang dùng bản này, rất tốt nhưng chỉ tắt các kết nối thông thường thì cũng không ăn thua lắm!

langthang262

Set CPU như thế nào vậy bạn? Mình cũng đang dùng bản này, rất tốt nhưng chỉ tắt các kết nối thông thường thì cũng không ăn thua lắm!

5. Hướng dẫn tiết kiệm Pin
- disable "Tell HTC" service: settings -> about Phone ->Tell HTC
- disable Software updates: settings -> about Phone ->Software updates
- change Wi-Fi Sleep policy: settings -> wireless & networks ->Wi-Fi Settings ->15 min
- disable phone finder: Settings -> Location
- disable weather sounds & clockwidget full screen animation
- increase facebook/twitter/stocks sync interval to 4hours or more

bugartiveron

bác dùng setCPU điều chỉnh nó tầm 1420800.em xoa bớt máy cái ứng dụng k dùng đi.để nhiều nó chạy ngầm tốn lắm.hoạc cũng xo thẻ pin bác bị chai rồi nên k được lâu.bình thường em toàn sạc từ 12h đêm đến 6h sáng là rút ra.dùng cả ngày còn hơn 60%.tại cũng ít chơi điên tử.chủ yếu nt thôi

tuaneti

Bản này cài xong, free RAM còn bao nhiêu trong Task Manager thế các bác

Các bác thích dùng Task Killer hoặc task manager nhỉ. Cái đó hầu như không có ích lợi gì nhiều mà còn gây ra tác hại + làm " Hỏng tính đa nhiệm " của Android !

Bác nào muốn biết tại sao thì đọc hết TIP NÀY

vanthai1592

Các bác thích dùng Task Killer hoặc task manager nhỉ. Cái đó hầu như không có ích lợi gì nhiều mà còn gây ra tác hại + làm " Hỏng tính đa nhiệm " của Android !

chẳng có gì là có hại cả đâu bác ah.

Mà bản V1.8 này ngốn pin như trâu uống nước ấy, em 100% vào 7h sáng, nt 1 tí, gọi điện 1 tí, sau 1 tiếng còn 50% là thế nào chứ

bugartiveron

nếu k dùng task đố bác chơi được mấy game HD đó.có mà giật như máy rung ý =)) =))
theo em khi k dùng máy nên task hết đi cho nhẹ máy đỡ hao pin.ram em free tầm 170 180 :d

dienluc510

nếu k dùng task đố bác chơi được mấy game HD đó.có mà giật như máy rung ý =)) =))
theo em khi k dùng máy nên task hết đi cho nhẹ máy đỡ hao pin.ram em free tầm 170 180 :d

BÁc dùng thế nào mà free nhiều vậy? em vào task manager có sẵn trong rom kill all mà cũng chỉ free được 80-85M là cùng ... ! :D

bugartiveron

BÁc dùng thế nào mà free nhiều vậy? em vào task manager có sẵn trong rom kill all mà cũng chỉ free được 80-85M là cùng ... ! :D
em cũng k hiểu nữa.em dùng task killer full dow o applanet thôi.task theo máy thì thấp hơn tầm 140 thôi.bản 1.8 này đỡ bị xước hình hơn

tuaneti

Vấn đề là dùng Task gì và dùng như thế nào cho dúng cách. Chỉ có phần mềm AutoKiller Memory Optimize là đạt yêu cầu. chỉnh cho khi Ram xuống đến mức nào mới Kill. Vì thực tế một số phần mềm Kill ng viết ứng dụng đó không hiểu rõ bản chất của sự đa nhiệm và quản lý bộ nhớ Ram trên Android, Làm cho ứng dụng lúc nào cũng chỉ trực Kill và chạy ngầm làm hao pin đáng kể !

tuaneti

Các bác cứ ham hố dùng các bác bản Sense chứ em là em không ham. Nó đẹp và tiện thật đấy nhưng rất ngốn tài nguyên. Dùng bản None Sense cực nhanh, mượt hơn IP, và Ram Free lúc nào cũng tầm 250-290MB. Tiêu chí của em là cứ Lag là không chơi dù có đẹp đến mấy. Cũng như kiểu là thích một cô gái đẹp nhưng mà bản chất " Oằn tà là vằn " là cũng vứt ! :D
Đây là Hình Screen Shot để chứng minh không các bác lại bảo nổ !

atulaphan

muốn free nhiều thì bạn phải chia thẻ nhớ, hd2 t mobile nếu chia thẻ nhớ thì free gần 800MB

tuaneti

muốn free nhiều thì bạn phải chia thẻ nhớ, hd2 t mobile nếu chia thẻ nhớ thì free gần 800MB

Bác này chắc đọc mỗi chữ Free. Còn không biết mọi ng đang nói Free cái gì ! Hài !!!!!!

Các bác cứ ham hố Sense thì chịu khó chấp nhận tý thui. Kiếm được 1 cô gái đẹp cả trong lẫn ngoài giờ khó lắm ! :D
Hì, mỗi người một sở thích mà bạn, cũng như bạn thích MIUI đó thôi. Mình ghét MIUI vì nó giống iOS quá mà mình chúa ghét táo...>:)