• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[14 JUNE][MAGLDR] LeoRCMix S v.1.8 (RCMix S v.2.0) [Sense 3D][RAF 1.9OC]

buinhuan

bạn có thể nói rõ hơn bản cLK_LeoRCMixS_v1.6_VN_no_glitches_no_camera (Thanks langthang262) bản này đã fix được nhưng gì so với bản gốc không

bạn có thể nói rõ hơn bản cLK_LeoRCMixS_v1.6_VN_no_glitches_no_camera (Thanks langthang262) bản này đã fix được nhưng gì so với bản gốc không
Bản này fix lỗi sọc màn hình nhưng bù lại Camera không hoạt động bạn ạ...

forever1080

Cũng tùy cách sử dụng của từng người thôi bạn. Như mình dùng là tầm hơn một ngày thôi vơi nghe gọi bình thường, thỉnh thoảng chơi tý game và nghe nhạc...
Bản V1.6 VN này chạy rất good nói chung đáng để dùng, mọi thứ đều OKI, tuy vậy mình có chút thắc mắc không hiểu sao không thấy biểu tượng Time and day ở ngoài màn hình khóa vậy, phải chăng bạn đã remove rùi? Bản trước V1.4 mình dùng vẫn thấy mà?

fogprince

Bản cLK_LeoRCMixS_v1.6_VN: ko có thông tin về mạng, thời gian nhiệt độ so với bản gốc ở ngoài màn hình khóa, màn hình chờ mà ko có thông tin này cũng bất tiện

vipautoprovtv

Các bác cho em hỏi,em vua flash ROM cLK_LeoRCMixS_v1.6_VN nhưng flash xong rồi , nó báo là không có rom thế là thế nào ?

vipautoprovtv

Khi bạn cài file zip trong recovery nó có báo là hoàn thành không?
Em biết nguyen nhân rồi ,em xài MAG mà lại di flash bản CLK , nhưng mấy bác sao không chế lại rom LeoRCMixS_v1.6_VN cho MAG mà lại đi chế cho CLK , MAG phổ biến hơn CLK mà

tuaneti

Em biết nguyen nhân rồi ,em xài MAG mà lại di flash bản CLK , nhưng mấy bác sao không chế lại rom LeoRCMixS_v1.6_VN cho MAG mà lại đi chế cho CLK , MAG phổ biến hơn CLK mà

Như thế thì kho Rom CLK đã nghèo nàn ngày càng nghèo thêm àh. Thêm sự lựa chọn cho những người thích tắt pin sạc qua đêm để tránh bị làm phiền ấy mà !

Thêm lựa chọn cho bác đây : Hot hot : Chuyển Rom dạng MAGLDR sang cLK và ngược lại khi Rom cLK còn ít hoặc dành cho bác nào đang dùng Rom MAGLDR mà muốn chuyển sang cLK một cách nhanh chóng mà vẫn giữ nguyên được data :
http://www.pdaviet.net/showthread.p...LDR-và-cLK-hoặc-ngược-lại.&p=1692776&posted=1

P/S : Nhớ đọc mấy vấn đề và cảnh báo mình gặp phải ngay bên dưới Box !

Chỉnh sửa cuối:
cLk dùng khoái hơn mà bạn vì lý do là có thể tắt máy khi sạc, dùng kiệt pin được và đơn giản là nó như máy Android xịn...:D

madem

các bạn ơi cho mình hỏi tí, mình đang xài bản v.1.6 MAGLDR nói chung là ổn, nhưng thời tiết trong màn hình home không có hiệu ứng 3d, chỉ có hiệu ứng trong cài đặt thời tiết à, bạn nào biết làm sao mới có hiệu ứng trong màn hình home chỉ mình với. Thank.

vipautoprovtv

Bản này lâu lâu bị lỗi zoom lúc lướt web , đang zoom tự nhiên bị khựng lại lag lag không điều khiển được , buồn , bị sọc cũng khá nhiều

dienluc510

Nói chung là anh em mình không biết build rom chỉ biết test thì cứ đợi thôi, mình cũng dùng bản này thấy pin ngốn hơi nhanh nên chỉ dùng 2 ngày thích lắm nhưng cũng đành chia tay dợi bản fix tốt hơn !

Nói chung là anh em mình không biết build rom chỉ biết test thì cứ đợi thôi, mình cũng dùng bản này thấy pin ngốn hơi nhanh nên chỉ dùng 2 ngày thích lắm nhưng cũng đành chia tay dợi bản fix tốt hơn !
Để tiết kiệm pin thì các bạn nên giảm độ sáng màn hình xuống mức tối thiểu là 11%, giảm âm lượng chuông, tắt các chức năng tự cập nhật thời tiết, ngày giờ, thỉnh thoảng vào TaskManager để tắt các chương trình chạy ngầm, tắt chức năng Enable always-on mobile data trong Mobile network settings, chuyển về chế độ GSM (tắt 3G) nếu không dùng,... thì cũng tiết liệm pin kha khá đấy...

Bản V1.6 VN này chạy rất good nói chung đáng để dùng, mọi thứ đều OKI, tuy vậy mình có chút thắc mắc không hiểu sao không thấy biểu tượng Time and day ở ngoài màn hình khóa vậy, phải chăng bạn đã remove rùi? Bản trước V1.4 mình dùng vẫn thấy mà?

Bản cLK_LeoRCMixS_v1.6_VN: ko có thông tin về mạng, thời gian nhiệt độ so với bản gốc ở ngoài màn hình khóa, màn hình chờ mà ko có thông tin này cũng bất tiện
Cập nhật llink bản cLK_LeoRCMixS_v1.6_VN fix lỗi không hiện thời gian và tên mạng ngoài màn hình Lock trên post 1...

cupa345

Chờ gần 1h để cài đặt rom (lâu quá), giao diện rất đẹp, nói chung là hài lòng. Nhưng tiếc một điều là cuộc gọi rè quá không nghe được, do cv nên tạm thời chia tay với em nó. TKS các ACE vì tinh thần cống hiến

binhhdda

Bản này dùng ổn nhưng không có 3D như các bản của bác Dũng và bác Langthang