• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[14 JUNE][MAGLDR] LeoRCMix S v.1.8 (RCMix S v.2.0) [Sense 3D][RAF 1.9OC]

jametruong

thanks dinhtuandung
đã chia lại dung lượng 280 và đang " firing up...", bản 1.5 dùng 200 lên v1.8 lên 280,

jametruong

pin ngốn khá nhanh, nó ăn pin như xe tàu ăn xăng ấy, được cái nhìn hiệu ứng 3d đẹp hơn

ntt2006

Bạn chọn dung lượng CWM có 200M thì treo là đúng, bạn chọn CWM 280M nếu muốn úp bản v1.8 nhé..

Nhờ bạn dinhtuandung tiếp tục update version mới cho các khác nha, vì mình không có điều kiện để tiếp tục theo dõi.Thanks

hoanbeck

3D vào cái ngốn pin kinh thật, wifi vs data cũng chưa ổn định lắm, thôi về 1.6 đợi bản 1.9 final xem thế nào đã :D

atulaphan

t mobile wife ok.
v.1.8: RCW chỉ cần 250M system + 1GB EXT partition chứ ko phải 280M đâu các bạn.

forever1080

thế còn cache thì chọn bao nhiêu hả bác: 4M, 5M hay 8M? Tks.
Bạn cài đặt với thông số này nhé: boot 5m, system 250m, cache 10m. Như thế thôi, mình dùng thấy rất tốt nhưng ngốn pin quá phải sạc liên tục.

binhhdda

Sau 1 hồi thử các bản lại quay về bản này, ổn nhất--> muốn đỡ tốn pin thì set CPU thấp xuống và bỏ chế độ 3G là OK ngay vì có quá nhiều chế độ auto update khi mở chương trình mà :)

dienluc510

Sau 1 hồi thử các bản lại quay về bản này, ổn nhất--> muốn đỡ tốn pin thì set CPU thấp xuống và bỏ chế độ 3G là OK ngay vì có quá nhiều chế độ auto update khi mở chương trình mà :)

kaka... cũng có bác giống em, chạy theo các bản rom khác đều ko ổn nên lại quay về bản này , nhưng ko hiểu sao bản này lướt web có lúc nhanh lúc chậm? hay là tại cái ông vịt teo chỗ em ko biết ?
À còn một vấn đề nũa là bản này em thấy hơi nóng, chắc chắn nó đang chạy ngầm ứng dụng nào đó nên mới phát nhiệt như vậy?

Chỉnh sửa cuối:

atulaphan

bản tiếp theo nếu fix đc camcoder và ít lỗi graphic như bản boxmax v3.0 trên sd thì ok

bugartiveron

em thấy bản này chạy rất ổn.mỗi tội khi cắm USB vào máy tính rút ra thì lại k nhận thẻ nhớ lại phải khởi đọng lại.bác nào biết cách khắc phục k vậy
giúp em cái
Set CPU tầm 1402800 là ổn nhất chạy k hao pin.để max chạy nóng máy và hao pin king

langthang262

em thấy bản này chạy rất ổn.mỗi tội khi cắm USB vào máy tính rút ra thì lại k nhận thẻ nhớ lại phải khởi đọng lại.bác nào biết cách khắc phục k vậy
giúp em cái
Set CPU tầm 1402800 là ổn nhất chạy k hao pin.để max chạy nóng máy và hao pin king

Trước khi rút cáp ra, vào điện thoại chuyển USB Mount thành Charging only sau đó mới rút ra thì OK.
Các bản Sense 2.1 đều như thế

bugartiveron

cảm ơn bác nhiều.để em thử coi.mà bác langthang k nghiên cứu sence đi.em toàn thấy bác build MUIU vậy.máy bản MUIU của bác dùng rất tuyệt.

bonmat8888

bản LeoRCMix S v.1.8 (RCMix S v.2.0) nằm ở đâu nhỉ? sao chỉ thấy bản 1.6 thôi vậy?