• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[14-SEP]DUNGPHP DESIRE S WWE SENSE 3.5 FOR HD2 [v1.2][Raf 1.9GB]

mrtuaans

bác giải thích hộ e cái vụ recovery cái được không pak Dung, e đang ko hiểu vấn đề này lắm, máy e đang chạy mgrld v1.13 rồi, recovery 3.0.0.5. thanks pak

remy_syncadroid

em đã flash recovery 3.2.0.2. em để CWM là 5/256/5 nhưng cài xong rồi đến màn hình có logo HTC đen đen rồi nó lại khởi động lại.ko biết làm sao để cài bản rom này đc nữa. em dùng MAGLDL 1.13. hix hix

bác giải thích hộ e cái vụ recovery cái được không pak Dung, e đang ko hiểu vấn đề này lắm, máy e đang chạy mgrld v1.13 rồi, recovery 3.0.0.5. thanks pak
Cũng chắc có gì khó hiểu vì Recovery chỉ là công cụ dùng để cài các rom Android dạng .zip thôi, các máy Android xịn cũng cài qua Recovery hết bạn ạ...

em đã flash recovery 3.2.0.2. em để CWM là 5/256/5 nhưng cài xong rồi đến màn hình có logo HTC đen đen rồi nó lại khởi động lại.ko biết làm sao để cài bản rom này đc nữa. em dùng MAGLDL 1.13. hix hix
Bạn format lại thẻ nhớ bằng SD Formatter, ở Option, ở FORMAT TYPE bạn chọn FULL (Erase), ở FORMAT SIZE ADJUSTMENT bạn chọn ON, rồi cho thẻ vào máy rồi dùng Recovery mà phân vùng EXT 1Gb rồi cài lại rom.

hovietvans

Chào các bác,em lính mới tòn ten,cho e hỏi tí với.e đang sài bản rom của bác phamquang đã thấy ok rồi,nay thấy có bản này,làm e thấy mấy quá,cho e hỏi vài điều với.đang sài bản v3 có kernel là 2.6.32.15 rafpigna-1-9-OC-g41a5ba3.root@rafpigna-pc#10 của bác phamquang.ko biết muốn thay bản này có cần phải cài lại kernel ko và cài ntn?mong các bậc.tiền bối chỉ giáo với.thank các bác trước

Chào các bác,em lính mới tòn ten,cho e hỏi tí với.e đang sài bản rom của bác phamquang đã thấy ok rồi,nay thấy có bản này,làm e thấy mấy quá,cho e hỏi vài điều với.đang sài bản v3 có kernel là 2.6.32.15 rafpigna-1-9-OC-g41a5ba3.root@rafpigna-pc#10 của bác phamquang.ko biết muốn thay bản này có cần phải cài lại kernel ko và cài ntn?mong các bậc.tiền bối chỉ giáo với.thank các bác trước
Rom bao gồm cả Kernel rồi nên bạn không cần cài Kernel trừ phi bạn dùng cLK Recovery.

mrtuaans

Bản Recovery v3.2.0.2 bạn tải tại đây. 160 hay 200 là dung lượng CWM đó bạn cứ nên chọn cao hơn một chút so với bản rom yêu cầu nhé.

Bạn vào Personalize (góc trái phía dưới hay vào System/Personalize), ở Display, chọn Lock screen shortcut nhé.

Thử xem sao, tải ở trên nhé.

hahaha recovery của pak khá hơn 1 chút là cài xong hiện lên hình mặt người rồi tự khởi động (cứ lặp đi lặp lại), duf sao cũng thank pak vì đã up đc recovery mới

remy_syncadroid

Bạn format lại thẻ nhớ bằng SD Formatter, ở Option, ở FORMAT TYPE bạn chọn FULL (Erase), ở FORMAT SIZE ADJUSTMENT bạn chọn ON, rồi cho thẻ vào máy rồi dùng Recovery mà phân vùng EXT 1Gb rồi cài lại rom.

em fomat luôn bằng recovery đc ko ak. em để swap 0 ext size là 1gb. như thế đc ko bác nhỉ

Last edited by a moderator:

atulaphan

hahaha recovery của pak khá hơn 1 chút là cài xong hiện lên hình mặt người rồi tự khởi động (cứ lặp đi lặp lại), duf sao cũng thank pak vì đã up đc recovery mới
bản này ra lâu rồi nên ko nhớ lắm nhưng có một số bản rom của bác dũng bị lỗi này, phải vào lần thứ 3 mới load đc rom. khuyên bạn ko nên dùng bản rom này vì lâu ko thấy bác dũng ra bản mới, nên chuyển sang dùng bản runnymede mới nhất V1.5 (ra ngày 25/10 , bản này fix gliches và flash kenel 1.9OC GB là ok) http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1268580, còn ai thích có thêm widget bliss thì làm theo bài tôi hướng dẫn trong diễn đàn này nhé.

remy_syncadroid

Bạn nên format bằng SD Formatter để phục hồi dung lượng thẻ rồi dùng Recovery chia lại EXT...
em là làm hết các bước bác hướng dẫn nhg khi đến màn hình logo lại bị khởi động lại. hix hix. chán thế.chẳng hiểu tại sao cả

0913100606

em là làm hết các bước bác hướng dẫn nhg khi đến màn hình logo lại bị khởi động lại. hix hix. chán thế.chẳng hiểu tại sao cả
Mình chia sẽ kinh nghiệm này với bạn:
1. Task 29
2. Chạy MAGLDR
3. Chạy Recovery 3.0.2.5 với thông số mà bản rom yêu cầu.
4. Full wipe
5. Lấy thẻ nhớ ra, format bằng SD formatter.
6. Bỏ thẻ nhớ vào máy, chia lại thẻ theo thông số mà rom yêu cầu (Máy mình là T-mobile dùng bản rom RUNNYMEDE 1.02.401.1 - Android 2.3.5 - Sense 3.5[v1.4] nên chia thẻ theo 1204/64.
7. Gở thẻ ra, cắm vào máy và chép rom vào
8. Gắn thẻ lại vào điện thoại và cài.
Bạn làm thử lại theo các bước xem sao.
Vì theo ý mình, nếu máy cứ khởi động lại (mặc dù đã format thẻ là do bạn chia thẻ chưa đúng với yêu cầu của rom đó)

mrtuaans

Mình chia sẽ kinh nghiệm này với bạn:
1. Task 29
2. Chạy MAGLDR
3. Chạy Recovery 3.0.2.5 với thông số mà bản rom yêu cầu.
4. Full wipe
5. Lấy thẻ nhớ ra, format bằng SD formatter.
6. Bỏ thẻ nhớ vào máy, chia lại thẻ theo thông số mà rom yêu cầu (Máy mình là T-mobile dùng bản rom RUNNYMEDE 1.02.401.1 - Android 2.3.5 - Sense 3.5[v1.4] nên chia thẻ theo 1204/64.
7. Gở thẻ ra, cắm vào máy và chép rom vào
8. Gắn thẻ lại vào điện thoại và cài.
Bạn làm thử lại theo các bước xem sao.
Vì theo ý mình, nếu máy cứ khởi động lại (mặc dù đã format thẻ là do bạn chia thẻ chưa đúng với yêu cầu của rom đó)

1024 nha pak :D,
pak cho e hỏi luôn là thẻ e 16gb thì e chia thẻ là 2048, 128mb có chạy được room trên của pak không

misa617

Mình thử dùng bản này qua 2 ngày rồi :
-Bản V1.5 ( EU)+ fix gliches + kenel 1.9 + thêm stock ( hiển thị % pin) thấy mọi việc khá ổn . Tuy nhiên mức độ hao pin khá nhiều : để qua đêm (tắt wifi) sáng thấy hềt khoảng gần 15% dung lượng pin !
Không biết có gì không ổn không nhờ các Bạn chỉ giáo !
TC
bản này ra lâu rồi nên ko nhớ lắm nhưng có một số bản rom của bác dũng bị lỗi này, phải vào lần thứ 3 mới load đc rom. khuyên bạn ko nên dùng bản rom này vì lâu ko thấy bác dũng ra bản mới, nên chuyển sang dùng bản runnymede mới nhất V1.5 (ra ngày 25/10 , bản này fix gliches và flash kenel 1.9OC GB là ok) http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1268580, còn ai thích có thêm widget bliss thì làm theo bài tôi hướng dẫn trong diễn đàn này nhé.

atulaphan

-Bản V1.5 ( EU)+ fix gliches + kenel 1.9 + thêm stock ( hiển thị % pin) thấy mọi việc khá ổn . Tuy nhiên mức độ hao pin khá nhiều : để qua đêm (tắt wifi) sáng thấy hềt khoảng gần 15% dung lượng pin !
TC
bạn nên tắt mọi thứ khi ko sd. setcpu, để độ sáng ở mức thấp nhất ....

misa617

bạn nên tắt mọi thứ khi ko sd. setcpu, để độ sáng ở mức thấp nhất ....
Mình đã thực hiện :
Tắt mọi thứ :dùng refesh task manager ( thấy used 311MB, free 101MB) . chưa chỉnh giảm độ sáng (vì thấy sau 1 phút màn hình sẽ tắt ).
Kết quả : qua đêm sáng thấy mất khoảng 4% pin .
Về nội dung set cpu mong Bạn có thể hướng dẩn thêm vì mình chưa rõ !
Theo cảm nhận của mình qua các ngày dùng thử thì bản rom sense 3.5 này rất đẹp, nhanh và mượt hơn các bản sense 3.5 trước .
Cám ơn bạn đã giúp đỡ .

atulaphan

Mình đã thực hiện :
Tắt mọi thứ :dùng refesh task manager ( thấy used 311MB, free 101MB) . chưa chỉnh giảm độ sáng (vì thấy sau 1 phút màn hình sẽ tắt ).
Kết quả : qua đêm sáng thấy mất khoảng 4% pin .
Về nội dung set cpu mong Bạn có thể hướng dẩn thêm vì mình chưa rõ !
Theo cảm nhận của mình qua các ngày dùng thử thì bản rom sense 3.5 này rất đẹp, nhanh và mượt hơn các bản sense 3.5 trước .
Cám ơn bạn đã giúp đỡ .

SetCPU:
Autodetect Speeds Recommended -->
+ Main (Max: hết cỡ, Min: hết cỡ, Scaling: ondemand, tích vào Set on boot)
+Profiles (tích vào Enable, Add Profiles: - Charging/Full: Priority 100; - Screen off: Max để nhỏ nhất, Priority 100; - Tem >: 40, Max 800000, Priority 100)
+ Advanced: tích vào Set on boot, ấn Apply.

mrtuaans

TC
bạn cho mình hỏi hd2 bạn đang sử dụng là hàng tmous hay hd thường, vì mình dow bản này dành cho tmous mà không tài nào chạy được