• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[14-SEP]DUNGPHP DESIRE S WWE SENSE 3.5 FOR HD2 [v1.2][Raf 1.9GB]

misa617

SetCPU:
Autodetect Speeds Recommended -->
+ Main (Max: hết cỡ, Min: hết cỡ, Scaling: ondemand, tích vào Set on boot)
+Profiles (tích vào Enable, Add Profiles: - Charging/Full: Priority 100; - Screen off: Max để nhỏ nhất, Priority 100; - Tem >: 40, Max 800000, Priority 100)
+ Advanced: tích vào Set on boot, ấn Apply.
Cám ơn Bạn đã hướng dẩn rất chi tiết .Mình sẽ thử áp dụng !
Tuy nhiên có một sự cố là hôm qua khi dùng bản này để qua đêm sáng dậy không thể mỡ máy ( nhấn phím gì cũng chỉ thấy màn hình tối đen !) phải reboot lại ! .Hôm nay Mình sẽ thử tiếp bản 1.6 của Bác Dung xem !
rất cám ơn Bạn đã nhiệt tình hướng dẩn .

0913100606

Hiện tại mình đang dùng bản [29 OCT] RUNNYMEDE 1.05.401.4 - Android 2.3.5 - Sense 3.5[v1.6][HierOS 1.8.3 NoBTfix] của bác dungphp, máy mình tự nhiên có 1 lỗi mới gặp là cái thời tiết nó không hiện nơi hiện tại mà nó cứ hiện "current location" làm cách nào cũng không hiện địa chỉ hiện tại, ai biết là sao chỉ mình với@@!
Bạn cho mình hỏi, bản này Pin dùng thế nào? ngoài lỗi bạn nói thì có lỗi nào khác không? và bản này làm sao hiện % pin được vậy?

mrtuaans

Hiện tại mình đang dùng bản [29 OCT] RUNNYMEDE 1.05.401.4 - Android 2.3.5 - Sense 3.5[v1.6][HierOS 1.8.3 NoBTfix] của bác dungphp, máy mình tự nhiên có 1 lỗi mới gặp là cái thời tiết nó không hiện nơi hiện tại mà nó cứ hiện "current location" làm cách nào cũng không hiện địa chỉ hiện tại, ai biết là sao chỉ mình với@@!

curren... này là phai update bằng wifi. Mình ko nhớ rõ hình như là bạn ấn luôn vào phần location ở ngoài màn hình "cái thời tiết bị ẩn ý" chọn dấu + hoặc addlocation, gõ hanoi -> ấn ok (nếu không đc thì ấn vào cái đồng hồ ngoài màn hình, cũng add hanoi là ok)

Bạn cho mình hỏi, bản này Pin dùng thế nào? ngoài lỗi bạn nói thì có lỗi nào khác không? và bản này làm sao hiện % pin được vậy?
Đây bạn nhé: Battery percent for v1.4, v1.5 by Richy99: http://forum.xda-developers.com/show...postcount=1123 (Thank to Richy99)

Mình update thời tiết hiện địa danh bình thường, bạn thử bật GPS rồi update lại coi sao.

hunghm87

Thì mình dùng wifi để update nhưng cũng không được, bật GPS cũng không ăn thua(cái lỗi này không phải lỗi rom nên các bạn yên tâm mà sử dụng), mà ý mình là hồi trước đến giờ nó toàn tự update địa danh tự nhiên mấy hôm nay cứ current location chứ add thì mình không nói là gì :|

Đánh giá về bản này, nhanh, mượt, mọi thứ có vẻ ok, đang test tiếp nhưng nói chung dùng nó thấy đẹp là phê rồi :D

misa617

Thì mình dùng wifi để update nhưng cũng không được, bật GPS cũng không ăn thua(cái lỗi này không phải lỗi rom nên các bạn yên tâm mà sử dụng), mà ý mình là hồi trước đến giờ nó toàn tự update địa danh tự nhiên mấy hôm nay cứ current location chứ add thì mình không nói là gì :|

Đánh giá về bản này, nhanh, mượt, mọi thứ có vẻ ok, đang test tiếp nhưng nói chung dùng nó thấy đẹp là phê rồi :D
Mình đã up bản này (+ cài thêm hiển thị % pin )và mọi thứ vẫn chạy ổn kể cả update thời tiết ! Chỉ lưu ý có trường hợp mặc dù đã on wifi (trên màn hình vẫn hiện ký hiệu Wifi ) nhưng không kết nối được , phải off rồi on wifi lại là kết nối OK !
Bước đầu thấy bản này khi chạy máy không nóng nhiều hư bản V1.5 .
Rất cám ơn Bạn Dung đã liên tục cãi tiến các bản rom ngày càng đẹp và ổn hơn .

mrtuaans

bạn Hùng chỉ mình cách chạy bản này được không, mình chạy ver 1.2 + ver 1.6 cả chục lần rồi mà vẫn không được đến nản (lỗi khởi động đi khởi động lại + treo logo htc by dungphp, mình cũng đã cài lại kenel). hd2 của mình hàng tmous. thanks u

hunghm87

bạn Hùng chỉ mình cách chạy bản này được không, mình chạy ver 1.2 + ver 1.6 cả chục lần rồi mà vẫn không được đến nản (lỗi khởi động đi khởi động lại + treo logo htc by dungphp, mình cũng đã cài lại kenel). hd2 của mình hàng tmous. thanks u

1. Trước tiên bạn dùng cái hd2 toolkit và làm sạch máy (task29, install MAGLDR)
2. Sau đó cài CRW 5/445/5 nhớ dùng bản 3.2.0.2(hiện tại thì mình dùng bản 4.0.1.4 thấy mọi người bảo hay treo ở htc nhưng mình không bị)
3. Wipe All
4. Copy rom vào thẻ nhớ
5. Chạy rom

Bạn có thể xem thêm ở đây!

PS: mình dùng T-mobile nha :D

hunghm87

Máy mình cũng chạy phe phé, chậm là do chính các bạn làm đã đúng chưa hay thôi ví dụ như chọn rom(thường thì dev đã làm cho tối iu rồi), CWR, chia thẻ...