• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-06-2012]HD2 Pdaimatejam Rom WP7.5 Tango 7.10.8779.8 v8.1[FULLY UNLOCKED]

drbadboy

thật sự mình rất ấn tượng WP7 trên HD2 nhưng có lẽ phải chia tay em nó sớm

1. Bản rom của Pdaimatejam: loa thoại + loa ngoài tốt. Hoạt động trơn tru. Bị 1 lỗi chết người: khi thực hiện cuộc gọi, đầu bên kia gác máy là đt mình restart luôn - lâu lâu hay gặp

2. Bản rom dinhtuandung2012, HD2_Updatable_XBmod_Yuki_v2.1 , HD2O_2.02_8779: loa thoại + loa ngoài khá bé. Hoạt động trơn tru. không bị lỗi reboot như trên. Nhưng vấn đề loa thoại cực không ổn chút nào

Có bác nào giúp dc e k ah. K lẽ e lại phải cài android sao hixxxxxxxxxxxxxxxx

1. Bản rom của Pdaimatejam: loa thoại + loa ngoài tốt. Hoạt động trơn tru. Bị 1 lỗi chết người: khi thực hiện cuộc gọi, đầu bên kia gác máy là đt mình restart luôn - lâu lâu hay gặp

2. Bản rom dinhtuandung2012, HD2_Updatable_XBmod_Yuki_v2.1 , HD2O_2.02_8779: loa thoại + loa ngoài khá bé. Hoạt động trơn tru. không bị lỗi reboot như trên. Nhưng vấn đề loa thoại cực không ổn chút nào

Bạn cài bản Mango 8107 thì loa thoại và loa ngoài sẽ tốt hơn Tango 8779 đó.

vodanh1213

thẻ kingston thì hên xui nhé thím.
bác mua cái thẻ samsung 8gb e mua có 70k xài vi vu :D

bugartiveron

mình đang dùng bản của Pdaimatejam thỉnh thoảng cũng bị lỗi như bạn.màn hình tối đen 15s sau khởi động lại.zzz

quanhs

Có cách nào format lại thẻ nhớ bị mã hoá không các bác? Thẻ HD2 cài WP7 xong rút ra căm vào đầu đọc thẻ chả nhận gì cả, hix

Có cách nào format lại thẻ nhớ bị mã hoá không các bác? Thẻ HD2 cài WP7 xong rút ra căm vào đầu đọc thẻ chả nhận gì cả, hix
Có nhận nhưng chỉ có 200Mb thôi...:D Để phục hồi dùng lượng thẻ cũ thì bạn dùng SDFormatter để format, bạn chọn Options, ở ô FORMAT TYPE bạn chọn FULL (Erase) nhé.

thang812

bản này mình thấy có wlan hotspot rất hay không biết bạn nào có file xap không nhỉ ?

lyakhoi

sao không thấy có Bing search vậy bác
vào trong key map của phần LEO advanced mà không thấy Bing đâu

Chỉnh sửa cuối:

thuyuae

mình đang dùng bản của Pdaimatejam thỉnh thoảng cũng bị lỗi như bạn.màn hình tối đen 15s sau khởi động lại.zzz

Mình dùng bản v8.1 trêb HD2 thường có sao đâu nhỉ.

quanhs

Hỏi cách format thẻ nhớ tren may HD2 cài WP7

Có nhận nhưng chỉ có 200Mb thôi...:D Để phục hồi dùng lượng thẻ cũ thì bạn dùng SDFormatter để format, bạn chọn Options, ở ô FORMAT TYPE bạn chọn FULL (Erase) nhé.

Em lam theo cach nay cua bac nhung khong duoc, nó báo thẻ nhớ đã bị "write protec". Co cach nao format đc không bác nhỉ, em nghe đồn phải có phần mềm giải mã cho cái thẻ trên phone rồi mới format được cơ

ATOM

Em lam theo cach nay cua bac nhung khong duoc, nó báo thẻ nhớ đã bị "write protec". Co cach nao format đc không bác nhỉ, em nghe đồn phải có phần mềm giải mã cho cái thẻ trên phone rồi mới format được cơ

Ban cho card vao may Nokia N.. format lai la OK!!!!

Xin loi ko post duoc tieng Viet!!!!

thuyuae

Bản này thấy hao pin quá các bác ạ, mà máy em có hiện tượng đèn xanh đỏ nháy liên tục xạc vẫn nhận nhưng cảm giác không vào mà pin lại tụt nhanh hơn, bó tay

myGenio

khi máy chưa hỏng mình có dùng banr này nói chung là tốt rồi, còn pin thì bản nào cũng hao hết( chấp nhận vậy thôi) còn hiện tượng khi nạp đèn nháy thi thoảng cũng gặp, không biết tại sao. thử cài lại mới coi sao, nhớ task29 cho sạch.

thuyuae

Em đã thử mọi bản, hn để chế độ máy bay sạc thấy bt, hi

khi máy chưa hỏng mình có dùng banr này nói chung là tốt rồi, còn pin thì bản nào cũng hao hết( chấp nhận vậy thôi) còn hiện tượng khi nạp đèn nháy thi thoảng cũng gặp, không biết tại sao. thử cài lại mới coi sao, nhớ task29 cho sạch.

chaudatlong

các bác cho em hỏi sao em up rom này (v 8.4), đã vào rom chạy ổn định tuy nhiên lại không kích hoạt được xbox, và windowlive nhỉ. zậy là máy em đã unlock chưa??? làm cách nào để unlock bây giờ.

các bác cho em hỏi sao em up rom này (v 8.4), đã vào rom chạy ổn định tuy nhiên lại không kích hoạt được xbox, và windowlive nhỉ. zậy là máy em đã unlock chưa??? làm cách nào để unlock bây giờ.
Bạn phải đăng ký tài khoản Windows Live, sau đó đăng nhập XBOX theo tài khoản Windows Live là ok. Bản rom này đã unlock sẵn rồi nhé bạn. Nếu khi đăng nhập nó hỏi code thì bạn nhập code sau là ok: 7QW84-DK8FK-PMMD6-MGB4B-H38YK

chaudatlong

Bạn phải đăng ký tài khoản Windows Live, sau đó đăng nhập XBOX theo tài khoản Windows Live là ok. Bản rom này đã unlock sẵn rồi nhé bạn. Nếu khi đăng nhập nó hỏi code thì bạn nhập code sau là ok: 7QW84-DK8FK-PMMD6-MGB4B-H38YK

em nhập đúng như code của bác cho rùi nhưng vẫn báo failed.:((

em nhập đúng như code của bác cho rùi nhưng vẫn báo failed.:((
Bạn thử code này coi sao: KC3KF-QW4MP-39P9T-RMGDQ-6D3FF

Nếu vẫn báo Failed thì bạn nên cài bản rom WP7 của mình đó, cài bản của mình thì khỏi lo nhập code...:D

chaudatlong

Bạn thử code này coi sao: KC3KF-QW4MP-39P9T-RMGDQ-6D3FF

Nếu vẫn báo Failed thì bạn nên cài bản rom WP7 của mình đó, cài bản của mình thì khỏi lo nhập code...:D

e đăng ký được rùi, thanks bác nhiều.
ủa mà sao hiện e đang xài bản rom này mà, bản v8.4 đó. sao lai phai tư active code zậy. mà bản này đã jairbreak chưa bác.

e đăng ký được rùi, thanks bác nhiều.
ủa mà sao hiện e đang xài bản rom này mà, bản v8.4 đó. sao lai phai tư active code zậy. mà bản này đã jairbreak chưa bác.
Các bản WP7 cook đều đã được JB sẵn rồi nhé. Còn về nhập Active code thì bản rom WP7 nào chả phải nhập (trừ bản của mình...:p), khi nhập Active code của MS chỉ để vào XBOX LIVE hay Marketplace thôi mà.