• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[25 JUNE][MAGLDR/cLK] LeoRCMix S v.1.9 [Sense 2.1 + Sense 3.0][RAF 1.9OC]

LeoRCMix S v.1.9
Ace S 2.36.405.8 WWE, Android 2.3.3 by Klendelrus (XDA)

(Graphics by demaxmeister)

What's working:

• Phone.
  • Wi-Fi.
  • Bluetooth.
  • FM radio.
  • SD card/USB mount.
  • Camera/Camcorder (low fps) (thanks Boxmax).
  • Weather.
  • Lockscreen with transparent icons (thanks snq-).

What's not working/bugs:

• Graphic glitches.
  • Power menu works only one time (use included app Quick Boot).
  • Tethering (you can use tether-apps from the Market).
  • You tell me
    .

Features:

• Ace S 2.36.405.8 WWE, Android 2.3.3 base with Sense 2.1.
  • Multilanguage.
  • Stable.
  • Sense 3.0 Rosie with carousel effect and 3D Widgets (huge thanks to seo for them!).
  • HTC Trace keyboard with arrows (thanks seo).
  • Sense 3.0 Lockscreen with transparent icons (thanks snq-).
  • Sense 3.0 SMS/MMS application.
  • Sense 3.0 USB Menu.
  • Sense 3.0 Streak and Weather Live Wallpaper (preview not working, apply directly).
  • Sense 3.0 Task manager (even in quick settings).
  • Settings.apk with system, data and ext partition info (thanks m0narx).
  • CM-style screen on/off animations.
  • Option to enable stock android lockscreen.
  • Some useful apps preinstalled.
  • And more
    .
Changelog:

Bản LeoRCMixS v1.9 dựa trên bản thử nghiệm v.2.1 RCMixS Test 4 với Sense 3.0, Rosie với 3D Widget và HTC Trace (v.0.18 và v.0.2 từ seo, thanks), Camcoder đã làm việc (fps thấp, thanks Boxmax), GPS Libs v.1.3 (thanks tytung).

- Bản cLK_LeoRCMixS_v1.9_VN có tích hợp thêm Tiếng Việt, chỉ để lại 3 ngôn ngữ là Tiếng Việt, Tiếng Anh và Tiếng Nga, bỏ 1 số PM ít dùng,...

Chú ý: Nếu flash xong mà màn hình Home không hiện đồng hồ và thời tiết của Sense thì các bạn vào Personalize/Widget/Clock để add ra màn hình Home nhé.

Installation:

EU and TMOUS: CWM 260M system + 1GB EXT partition.

Chú ý: Nên dùng bản Recovery v3.2.0.1 vì bản Recovery v4.0.0.0 đang bị lỗi.

Các bạn có thể tham khảo thêm tại http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=14230248&postcount=1

Chỉnh sửa cuối:

moa780

Hi Mod

bản này quay camcorder được rồi hả đồng chí? đang load up xem sao. dù sao thanks cái

dienluc510

Thự ra bản V1.8 mình thấy vấn đề lớn nhất vẫn là thời lượng sử dụng Pin, camcoder làm việc hay chưa cũng ko quá quan trọng. Không biết bản này tác giả có cải thiện gì không - bên XDA không thấy đả động gì ... !

Thự ra bản V1.8 mình thấy vấn đề lớn nhất vẫn là thời lượng sử dụng Pin, camcoder làm việc hay chưa cũng ko quá quan trọng. Không biết bản này tác giả có cải thiện gì không - bên XDA không thấy đả động gì ... !
Đúng là thời lượng pin kém là điểm yếu của các bản Android Sense, nhưng tác giả đã chỉ dẫn các cách tiết kiệm pin mà...

Tips (taken from seo's thread):
  • Avoid using live wallpaper, especialy weather LWP
  • Disable "Tell HTC" service: Settings -> About Phone ->Tell HTC
  • Disable Software updates: Settings -> About Phone ->Software updates
  • Change Wi-Fi Sleep policy: Settings -> Wireless & networks ->Wi-Fi Settings -> Advanced -> WiFi sleep policy -> 15min
  • If you don't care about faster 3G consider switching to 2g only: Settings -> Wireless & networks -> Mobile Networks -> Network Mode -> GSM Only
  • Do not login to HTC Hub / HTC Sense account (it's a plain BS)
  • Disable Phone Finder: Settings -> Location
  • Disable weather sounds & clockwidget full screen animation
  • Increase facebook/twitter/stocks sync interval to 4hours or more
  • Always choose Shut down instead of Reboot option, because reboot may cause data corruption (versions with Rafdroid 1.9 kernel)

dienluc510

Em thấy bên XDA kêu ca nhiều về vụ Wifi của bản V1.9 này quá, không biết có ai test chưa cho ý kiến để anh em cùng vọc nhỉ?

phamkham

up xong đơ ở màn hình HTC ,không vào được , mình để file flash =400mb ???

nguyenh

up xong đơ ở màn hình HTC ,không vào được , mình để file flash =400mb ???

Flash 260 Mb bạn nhé. Mình đang dùng, thấy cũng ổn mà, kể cả Wifi.
Híc pdaviet thay đổi giao diện đẹp hơn nhưng font chữ bé quá hơi khó đọc.

dienluc510

Bạn chọn dung lượng CWM là 280M và EXT 1G nhé...;;)
EM đã chọn thử CWM 280 cũng chỉ dùng lại ở màn hình HTC thôi, liệu thông số cache =5 hay 10 thì có ảnh hưởng lớn tới hoạt động của Rom ko? bản V1.8 em flash rất nhanh nhưng sao bản này làm mấy lần đều ko được?

dienluc510

wipe /factory rêtset rồi tiến hành up

Mình làm đủ cả rồi: Wipe, reset, fix permemsion thậm chí còn format và chia lại thẻ cho chắc mà từ sáng tới giờ làm đã 3 lần nhưng lần nào cũng chỉ dừng lại tại màn hình HTC (mình dùng Leo 512); Các bác chỉ giúp em bản này với ..... !

phansyhai

Bản này wifi hotspot vẫn lỗi thì phải. Bật wifi hotspot xong là bị khởi động lại và tèo luôn wifi.

Nguoi_Nhen

mỉnh xài thấy ổn không có lỗi gì, recovery phải là bản 3.2.00 mới chạy được. tack29 lại làm từ đầu đẩm bảo ngon không lỗi gì

atulaphan

1. Fomat thẻ nhớ bằng SDfomater v2.9.0.5: trong option chọn Earn (OFF) va OFF
2. Cho thẻ vào HD2, reset lai dt
3. cài recovery 3.2 (5/260/5)
4. vào muc 8. AD recovery: wipe data/factory reset, wipe cache và advance chọn Dalvik cache
* Chia the:
5. vào muc 8 AD recovery --> Advance -->partition SD card --> 1024MB --> 0 MB
6. reboot system now, tắt đt, gỡ thẻ, copy rom vào thẻ, gắn thẻ vào HD2 rồi up rom và chờ là ok.

Bình thường thì chỉ cần coppy rom vào SD, cài lại recovery cho phù hợp, rồi vào muc 8. AD recovery: wipe data/factory reset, wipe cache và advance chọn Dalvik cache. sau đó up rom.

wipe /factory

trucdemo

mới up xong, quay phim giật ghê luôn, với lại màn hình vẫn còn bị sọc, mới tét nhiêu đó à, còn lại máy chạy mượt

trucdemo

Mình làm đủ cả rồi: Wipe, reset, fix permemsion thậm chí còn format và chia lại thẻ cho chắc mà từ sáng tới giờ làm đã 3 lần nhưng lần nào cũng chỉ dừng lại tại màn hình HTC (mình dùng Leo 512); Các bác chỉ giúp em bản này với ..... !

1GB EXT partition mới chạy được, dùng phần mềm EASEUS Partition chia để khỏi mất dữ liệu nhé

dienluc510

1. Fomat thẻ nhớ bằng SDfomater v2.9.0.5: trong option chọn Earn (OFF) va OFF
2. Cho thẻ vào HD2, reset lai dt
3. cài recovery 3.2 (5/260/5)
4. vào muc 8. AD recovery: wipe data/factory reset, wipe cache và advance chọn Dalvik cache
* Chia the:
5. vào muc 8 AD recovery --> Advance -->partition SD card --> 1024MB --> 0 MB
6. reboot system now, tắt đt, gỡ thẻ, copy rom vào thẻ, gắn thẻ vào HD2 rồi up rom và chờ là ok.

Bình thường thì chỉ cần coppy rom vào SD, cài lại recovery cho phù hợp, rồi vào muc 8. AD recovery: wipe data/factory reset, wipe cache và advance chọn Dalvik cache. sau đó up rom.

wipe /factory
Đã làm theo cjir dẫn nhưng vẫn đứng ở màn hình HTC, ko thể boot vào màn hình home được (Leo 512), khi thay thông số CWM : 5/280/5 MB cũng vẫn như vậy, bác nào có cao kiến gì khác ko?