• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[25 JUNE][MAGLDR/cLK] LeoRCMix S v.1.9 [Sense 2.1 + Sense 3.0][RAF 1.9OC]

dienluc510

Các bác có bác nào biết bệnh của máy em là gì Ko? : Up bản này tối qua chạy nhanh, mượt rất OK thế nhưng sáng nay dậy mở máy vuốt vuốt vài cái - đọc vài mẩu tin sau đó killer all -> khoá mà hình rồi bỏ vào túi đi làm vầy mà gần trưa thấy máy nóng ran mở máy thì màn hình chuyển thành màu hồng mờ mờ, có ai biết tại sao xin được chỉ giáo

xuantruongz

Mới nhảy qua HD anh em chí giáo với,máy mình là hd Thường úp lên bản tiếng việt sao thấy lâu vô quá,tắt máy khởi động lại thì 15-25phút mới vô + lỗi ứng dụng....đã dừng không như mong muốn.vui lòng thử lại ...

gunnroseclose

Các bác có bác nào biết bệnh của máy em là gì Ko? : Up bản này tối qua chạy nhanh, mượt rất OK thế nhưng sáng nay dậy mở máy vuốt vuốt vài cái - đọc vài mẩu tin sau đó killer all -> khoá mà hình rồi bỏ vào túi đi làm vầy mà gần trưa thấy máy nóng ran mở máy thì màn hình chuyển thành màu hồng mờ mờ, có ai biết tại sao xin được chỉ giáo
tự động chuyển qua renderFX nên nó có màu đó, trong renderFX còn có nhiều màu nữa cơ. Chỉ cần restart máy là lại hiển thị màu bt thôi.
Còn máy nóng thì có lẽ là do bị đè vào nút nào đó, màn hình bật liên tục nên máy nóng.

bugartiveron

tự động chuyển qua renderFX nên nó có màu đó, trong renderFX còn có nhiều màu nữa cơ. Chỉ cần restart máy là lại hiển thị màu bt thôi.
Còn máy nóng thì có lẽ là do bị đè vào nút nào đó, màn hình bật liên tục nên máy nóng.

bác có thể giải thik rõ hơn về renderFX k.máy em cũng bị một hai lần nhưng là màu bạc.tưởng máy lỗi main cơ hiichic

gunnroseclose

bác có thể giải thik rõ hơn về renderFX k.máy em cũng bị một hai lần nhưng là màu bạc.tưởng máy lỗi main cơ hiichic

Mình cũng ko biết rõ lắm, mình nghĩ nó chuyển qua cùng 1 tông màu để tiết kiệm pin vì trong cái renderfx có cả daymode và nightmode

FilterKings

Bạn giải nén các bản trc như 1.8 rồi tìm các file apk có tên laputa ở sd-ext/sys-parts/app, sau đó cop vào sd rồi install như bth
Bác thử làm chưa? e làm từ khi Klendelrus đề cập tới nhưng không được (Klendelrus chỉ nói trính từ bản 1.8 thôi, không nói làm như thế nào), bác nào làm được thì confirm một tiếng giúp e.
Theo e, có thể e làm không được với lý do
- E trích các file này không phải từ bản 1.8 (e chưa download bản 1.8)
- Theo e chắc không install trực tiếp được đâu, mà đưa vào rom trước khi up, dạo này mấy thằng rapid, hotfire ... download chán ghê, down 1 cái đến 3- 4 tiếng, giờ mà down lại bản 1.8 thì .... :p

phansyhai

Bác thử làm chưa? e làm từ khi Klendelrus đề cập tới nhưng không được (Klendelrus chỉ nói trính từ bản 1.8 thôi, không nói làm như thế nào), bác nào làm được thì confirm một tiếng giúp e.
Theo e, có thể e làm không được với lý do
- E trích các file này không phải từ bản 1.8 (e chưa download bản 1.8)
- Theo e chắc không install trực tiếp được đâu, mà đưa vào rom trước khi up, dạo này mấy thằng rapid, hotfire ... download chán ghê, down 1 cái đến 3- 4 tiếng, giờ mà down lại bản 1.8 thì .... :p

E làm được rồi mà bác. Mấy file e nói cũng là .apk nên trích ra rồi install bth.
Bác dl mấy file này nhé
http://www.mediafire.com/?cl87bllyikjbdc9
http://www.mediafire.com/?km8s57drbyhvk5x
http://www.mediafire.com/?hxq63ubrk93z60u
http://www.mediafire.com/?1d8zaw50jzoo24b

dienluc510

Bản V1.9 này mình dùng mấy hôm nay rồi nhưng hôm nay đi chơi mở máy ra chụp mấy tấm ảnh thì cứ chụp đc khoảng 3-4 tấm là máy lại bị đứng khựng lại ở tấm hình đang chụp, mấy tiếng buổi sáng mà bị như vậy đến 3 lần phải tháo pin ra để khởi động lại, ngại với mấy ông bạn dùng Samsung - Nokia cùi bắp quá ! :D; có ai bị như vậy không? và cách khắc phục?

dale89

bản này bị lỗi mỗi lần vào 3G tắt 3G vào wifi là k vào đc wifi phải khởi động lại có ai bị vậy k

Hoden

Super V.I.P
bản này bị lỗi mỗi lần vào 3G tắt 3G vào wifi là k vào đc wifi phải khởi động lại có ai bị vậy k

đúng là có lỗi này. khi xài 3G xong tắt mở WIFI là bị lỗi phải khởi động lại

atulaphan

đúng là có lỗi này. khi xài 3G xong tắt mở WIFI là bị lỗi phải khởi động lại

tui cũng bị như vậy nhưng ko cần phải reset lại đâu, chỉ cần vào Wifi setting và conect lại là biểu tượng wifi lại hiện lên cạnh cột sóng.

ducbinh94

tui cũng bị như vậy nhưng ko cần phải reset lại đâu, chỉ cần vào Wifi setting và conect lại là biểu tượng wifi lại hiện lên cạnh cột sóng.
Thực ra là lỗi khi bật wifi trước, sau đó tắt đi dùng 3G hoặc ngược lại 3G-Wifi_3G thì không dùng được 3G, còn wifi thì lúc nào cũng được.

caututan_2003

Sao mình ko cài đc cho con HTC hd2 của mình vậy . Cài xong khởi đọng lại chờ cả 30p cũng ko vào đc chỉ ở mình chòn bốc lửa thôi

Sao mình ko cài đc cho con HTC hd2 của mình vậy . Cài xong khởi đọng lại chờ cả 30p cũng ko vào đc chỉ ở mình chòn bốc lửa thôi
Treo do bạn làm chưa đúng thôi. Giờ bạn dùng Recovery 280M và chia thẻ EXT 1Gb rồi flash lại là okie...

atulaphan

Chia thẻ
1. Fomat thẻ nhớ bằng SD fomater v2.9.0.5: trong option chọn FULL(Earn OFF) và OFF
2. Cho thẻ vào HD2, reset lại đt
3. cài recovery (5/260/10 _cho bản này)
4. vào muc 8. AD recovery: wipe data/factory reset, wipe cache và advance --> Dalvik cache
* Chia thẻ:
5. vào mục 8 AD recovery --> Advance --> partition SD card --> 1024MB --> 0 MB
6. reboot system now, tắt máy, gỡ thẻ, copy rom vào thẻ, gán thẻ vào HD2 rồi up rom
* Lưu ý: Chỉ cần chia thẻ 1 lần thôi, những lần sau chỉ cần cài lại recovery theo yêu cầu và up bản rom mới, ko nên cứ thấy họ bảo chia thẻ là lại chia lại từ đầu. Đt Tmobile khi đã chia thẻ thì nên down rom dành cho EU về up vì up như vậy ko ảnh hưởng gì đến đt và vẫn mượt như nhau đồng thời t bộ nhớ trong sẽ lớn hơn là up bản rom dành cho tmobile,
chúc ae vui vẻ.

nguyenvietcttt

có bản này LeoRCMixS_v1.9_VN_ MAGLDR không vậy bác . cho cháu xin link dơnload khác , linl này cháu tải 2 ngày mà chưa xong , chậm vãi