• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[25 JUNE][MAGLDR/cLK] LeoRCMix S v.1.9 [Sense 2.1 + Sense 3.0][RAF 1.9OC]

love1per

hic em mới mua 1 em Tmous về nhưng còn gà quá ,các anh cho em hỏi CWM 260M system + 1GB EXT partition cụ thể là gì vậy ạ và làm thế nào để được như thế ạ,em cũng không rõ lắm về cách chia thông số CWM : 5/280/5 MB như các anh đã nói đến .Newbie rất mong nhận được sự giúp đỡ ạ :(

hic em mới mua 1 em Tmous về nhưng còn gà quá ,các anh cho em hỏi CWM 260M system + 1GB EXT partition cụ thể là gì vậy ạ và làm thế nào để được như thế ạ,em cũng không rõ lắm về cách chia thông số CWM : 5/280/5 MB như các anh đã nói đến .Newbie rất mong nhận được sự giúp đỡ ạ :(
Bạn muốn flash theo MAGLDR Recovery hay cLK Recovery?

tuaneti

Em muốn flash MAGLDR anh ạ

Bạn tải Recovery về, vào trong đó và mở file flash.cfg ra bằng notepad và sửa mấy thông số trong đó theo yêu cầu của rom bạn muốn up như sau :
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 150M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize

Với thông số như bạn đưa thì chỉ cần sửa dòng system ya là 280M thôi. xong rồi save lại và flash cái recovery đó. Ko thì dùng HD2 Toolkit cho dễ làm !

Chỉnh sửa cuối:

myGenio

Bạn tải Recovery về, vào trong đó và mở file flash.cfg ra bằng notepad và sửa mấy thông số trong đó theo yêu cầu của rom bạn muốn up như sau :
misc ya 1M
boot yboot|ro 5M
system ya 150M
cache ya 5M

Với thông số như bạn đưa thì chỉ cần sửa dòng system ya là 280M thôi. xong rồi save lại và flash cái recovery đó. Ko thì dùng HD2 Toolkit cho dễ làm !

tại sao file Recovery mình tải về ko có file flash.cfg mà chỉ có raw.img thôi.( kiểm tra thuộc tính ẩn coi sao nào)

tại sao file Recovery mình tải về ko có file flash.cfg mà chỉ có raw.img thôi.( kiểm tra thuộc tính ẩn coi sao nào)
Đó chỉ là file recovery-raw.img để update thôi, còn nếu muốn đầy đủ thì bạn tải toàn bộ Tool tại đây sau đó thay file recovery-raw.img vào là được...

phansyhai

sms backup từ rom này chuyển sang rom khác muốn restore phải dùng apps nào có bác nào bít ko :(

love1per

misc ya 1M
boot yboot|ro 5M
system ya 150M
cache ya 5M

Em đã down mấy bản Recovery về rồi nhưng ở bản nào cũng thế em mở file flash.cfg ra thì toàn có cấu trúc như này

1. each line define one partition
2. maximum number of partitions is 16
3. order of partitions are same like lines in the file
4. line format: <partition name> <flags/type> <size> <data filename>
partition name - up to 15 chars, shown in MTD later
size - can be related to filesize: "filesize", "filesize+10M", "filesize+10b",
or have fixed size: "10M", "100b"
[M - means Megabytes, b - menas blocks (each NAND block is 128kbytes)]
can be "allsize" for auto size partition.
flags/type - can be different values:

types:
"ya" - YAFFS2 partition. MAGLDR can show root directory context or read kernel/initrd from it
"raw" - RAW data.

flags:
"ro" - disable add extra 5% to partition size and count bad blocks into size
"boot" - this partition contains zImage and initrd.gz for NAND boot (it must have YAFFS2 type)
"asize" - auto size. this partition will use all available space after other partitions. only one partition can have this type.
"nospr" - binary data have not spare data. (2048+0 format), otherwise 2048+64 format used.
"nors" - use exactly specified size for partition. no resize is done.
"hr" - this partition must be erased if user select "AD HardReset" in MAGLDR menu.

different flags and types separated via "|" symbol, like "boot|ya|

Với cả nếu được ,mong anh chỉ giúp cách cài bằng HD2 toolkit với ạ

Em đã down mấy bản Recovery về rồi nhưng ở bản nào cũng thế em mở file flash.cfg ra thì toàn có cấu trúc như này
Bạn mở file flash.cfg bằng Notepad chứ không phải file flash.cfg.txt đâu nhé...

Với cả nếu được ,mong anh chỉ giúp cách cài bằng HD2 toolkit với ạ
Cách sử dụng đã có topic hướng dẫn rồi mà bạn... Bạn tham khảo tại đây

caututan_2003

Đã cài thành công . Bản này chạy kha mượt . Ko hiểu sao bô nhớ fee có 110m . Quay phim HD vẵn còn giật . Ko cài chuông tin nhắn bằng bản nhạc mình thích đc . Mà ko hiểu sao mình cài bản android nào cũng màn hình cung ko tu xoay ngang như o WM 6.5 đc nên ko đua ô to được

Đã cài thành công . Bản này chạy kha mượt . Ko hiểu sao bô nhớ fee có 110m . Quay phim HD vẵn còn giật . Ko cài chuông tin nhắn bằng bản nhạc mình thích đc . Mà ko hiểu sao mình cài bản android nào cũng màn hình cung ko tu xoay ngang như o WM 6.5 đc nên ko đua ô to được
Xoay tốt mà bạn...

laivinhanh

cần phải phân vùng chứ,bạn đọc của chủ thread xem
EU and TMOUS: CWM 260M system + 1GB EXT partition.