• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[27/11/2012 - HTC HD2] Châu Tiến Romcook 2.3.5 SENSE 3.5 cực nhanh và cực mượt

chautruongthinh

bản update này chạy trên NativeSD được chưa vậy Thịnh ơi

bản NativeSD mình đã có nhưng hiện vẫn chưa ổn định nên mình chưa post, với lại dạo này mình bận quá nên ko có thời gian mình sẽ sớm cập nhập bản NativeSD trong thời gian sớm nhất có thể!!

vubinh47

Chất lượng ảnh

Chất lượng ảnh khá tốt, dung lượng có thể kéo lên >3MB/pic. Tuy nhiên tốc độ chụp hơi bị chậm...
Bản ROM này chụp ảnh chất lượng ntn chủ Topic ơi? Em đang dùng bảo V48 của langthang, chụp ~2MB / pic (các chỉ số để cao nhất). Bản này thì ntn ạ? Chụp 1 pic dung lượng bao nhiêu?

cqhieu

Bản ROM này sau khi em cài lên thì toàn báo lỗi: "Quá trình android.process.acore đã dừng không như mong muốn. Vui lòng thử lại". Nhấn "Đóng bắt buộc" cả trăm lần đều hiện ra như vậy. Thậm chí em cài lại ROM, lúc cài xong thì không sao. Khởi động lại thì lại bị tiếp tục lỗi này.
@chautruongtinh, dinhtuandung...: Các anh biết vì sao không ạ?

anhquyquyet

sau khi cai ban rom nay , may e co hien tuong nay, khong biet la do loi rom hay loi may e, hien tuong : goi va tra loi cuoc goi thi man hinh toi thui, khong the ket thuc cuoc goi, . co ai bi nhu em khong, va cach khac phuc nhu the nao, em dung ban rom khac thi khong gap hien tuong nay

cqhieu

GẤP GẤP GẤP GẤP GẤP ...... HOT HOT HOT HOT HOT

Vụ "Quá trình android.process.acore đã dừng không như mong muốn. Vui lòng thử lại" thì em đã khắc phục được. Do Titanium Backup. Clear data trong danh bạ là OK.
Tuy nhiên còn 1 cái nữa: Hôm qua ngồi nghịch trong setting, thay đổi Bootanimation (Không để Default nữa), Downanimation, Font, sau khi restart thì máy đứng yên ở màn hình HTV One, không đi đâu được nữa.
Ai biết chỉ giúp em với ạ! Đã ai bị như em chưa? Cần máy quá mà không khởi động được :(:)(:)((

cqhieu

sau khi cai ban rom nay , may e co hien tuong nay, khong biet la do loi rom hay loi may e, hien tuong : goi va tra loi cuoc goi thi man hinh toi thui, khong the ket thuc cuoc goi, . co ai bi nhu em khong, va cach khac phuc nhu the nao, em dung ban rom khac thi khong gap hien tuong nay

Bạn thử lấy tay che cái chỗ nghe vào nhé. Sau đó lại bỏ ra. Cái này là hiệu ứng: Khi đưa máy lên nghe thì màn hình tắt đi, tránh bị chạm vào chức năng không mong muốn: loa ngoài, mute... Ở phần màn hình trên có cái cảm biến này mà!

chautruongthinh

Bản ROM này sau khi em cài lên thì toàn báo lỗi: "Quá trình android.process.acore đã dừng không như mong muốn. Vui lòng thử lại". Nhấn "Đóng bắt buộc" cả trăm lần đều hiện ra như vậy. Thậm chí em cài lại ROM, lúc cài xong thì không sao. Khởi động lại thì lại bị tiếp tục lỗi này.
@chautruongtinh, dinhtuandung...: Các anh biết vì sao không ạ?

Bạn nên task29 và wipe all trước khi cài rom nha!! Vấn đề của bạn mình chưa gặp nhưng khuyên bạn nên làm theo hướng dẫn của mình!!!

chautruongthinh

Vụ "Quá trình android.process.acore đã dừng không như mong muốn. Vui lòng thử lại" thì em đã khắc phục được. Do Titanium Backup. Clear data trong danh bạ là OK.
Tuy nhiên còn 1 cái nữa: Hôm qua ngồi nghịch trong setting, thay đổi Bootanimation (Không để Default nữa), Downanimation, Font, sau khi restart thì máy đứng yên ở màn hình HTV One, không đi đâu được nữa.
Ai biết chỉ giúp em với ạ! Đã ai bị như em chưa? Cần máy quá mà không khởi động được :(:)(:)((

Trường hợp của bạn mình đã test là vẫn ok nha, bạn check lại thử nha!! Còn trường hợp bạn muốn máy trở lại bình thường thì cứ wipe all nha!!

cqhieu

Trường hợp của bạn mình đã test là vẫn ok nha, bạn check lại thử nha!! Còn trường hợp bạn muốn máy trở lại bình thường thì cứ wipe all nha!!

Thôi em sợ lắm rồi. Thay đổi cái Boot đấy, nhỡ nhàng gì lại phải setup lại từ đầu :)

cqhieu

Sau 1 thời gian dùng thì bản này báo lỗi khá nhiều, không hiển thị được tin nhắn đến (Miss 3 tin nhắn từ 3 người mới biết), không xóa được tin nhắn (lỗi .mms), đôi khi đơ, Button Savior không chạy được, thỉnh thoảng reboot nữa :((

misa617

[Update 23-12-2013] Châu Tiến NATIVESD V1.1

- Mọi thứ đều hoạt động tốt

- New Kernel (Tytung kernel)

- Facebook bug (Fix: chỉ cần gõ bỏ rùi Install lại là ok)

- New Ram Teak (Free Ram 170-220mb)

- ....................................

Link:

- Google Drive: https://docs.google.com/file/d/0BwINna6tvdfoRmI4X1VTcmplS3c/edit
Đã cài dạng Nilfs2 kết quả bước đầu rất nhanh và mượt (Hiện sau khi cài Nilfs2 dạng đơn thuần thì Mình đang thử cài song song : Nand, NativeSD, nilfs2 trong đó riêng nilfs2 gồm 2 bản : 1 của chủ thớt và 1 của boxmax - Trước mắt đều ổn và boot chuyển đổi các bản rom OK .Đang theo dỏi quá trình sử dụng có bị các vấn đề FC như bản nilfs2 của Boxmax ...) Rất cám ơn chủ thớt đã thực hiện góp phần cho PDA Việt .

tuandang18

mìh xài HD2 Leo, bạn có thể HD mìh từ format cho đến up rom k?mìh biết xài MAGLDR, biết up rom bằng CMR, nhưg k hiểu fân vùng thẻ nhớ thì làm thế nào, rùi chia cache 7MB là sao?mìh chỉ cần sau khi cài thì bộ nhớ trong trống nhiều hoặc ứng dụng cài vào sẽ cài lên thẻ nhớ, mong đc giúp đỡ

chautruongthinh

mìh xài HD2 Leo, bạn có thể HD mìh từ format cho đến up rom k?mìh biết xài MAGLDR, biết up rom bằng CMR, nhưg k hiểu fân vùng thẻ nhớ thì làm thế nào, rùi chia cache 7MB là sao?mìh chỉ cần sau khi cài thì bộ nhớ trong trống nhiều hoặc ứng dụng cài vào sẽ cài lên thẻ nhớ, mong đc giúp đỡ

- Cách phân vùng thẻ nhớ thì bạn có thể tham khảo link: http://www.tinhte.vn/threads/780537/

- Còn cách phân vùng NAND thì bạn dùng tool HD2 Toolkit nha (chia Misc, Boot, cache,...) bạn tham khảo tại đây nha: http://www.pdaviet.net/showthread.p...-nand-toolkit-all-in-oneupdate-v4201-13122011

cqhieu

Không hiểu là do lỗi máy em hay lỗi ROM mà nhiều khi tin nhắn đến không biết nằm ở chỗ nào mà đọc :((. Vào Inbox cũng ko có.

cqhieu

Bản V1.1 Update là NativeSD. Em muốn dùng trên NAND thì có cài được không ạ? Căn bản thẻ nhớ hơi lởm. 8G Class2. Hjx!

Dao2nd

Châu Tiến Romcook 2.3.5 SENSE 3.5 cực nhanh và cực mượt

Xác nhận bản này tiết kiệm pin hơn mấy bản mình đã thử.

amateur_no1

Bản V1.1 Update là NativeSD. Em muốn dùng trên NAND thì có cài được không ạ? Căn bản thẻ nhớ hơi lởm. 8G Class2. Hjx!

Vẫn có thể cài trên nand bình thường mà, chỉ có thêm option cài tren NativeSD.