• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[28-03-2010] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (23551.5.5.0) - SB14

pdahtc

mấy cái icon ngoài màn hình chính chỉ có chức năng hiển thị thì phải???nhấn vào không thấy nó hoạt động:(:(

thantai2010

Không biết thẩm mỹ của bác SonBlack thế nào chứ bản thân em thấy giao diện xấu quá :(

nshoainam

mấy cái icon ngoài màn hình chính chỉ có chức năng hiển thị thì phải???nhấn vào không thấy nó hoạt động:(:(

Đúng rồi, không thấy có hoạt động. Tôi nghĩ chỉ để nhìn thôi.

Không biết gỡ bỏ giao diện này ra như thế nào nhỉ?

ckmandh1

Icon bên ngoài chạy tốt. Bạn phải add plugin ngay lúc khởi động lần đầu tiên.

secanny

Lướt web bằng mạng 3G thì ok, nhưng khi kêt nối PC thi không truy cập web được, bạn nào biết cách khắc phục không?

pdahtc

sau khi vào JMLForPlugin add thêm thì icon đã hoạt động được, nhưng lại có vấn đề là nó cứ bị zoom to icon lên, nhảy loạn xạ ~X(~X(
k biết có phải là do mình xóa key Sonblack để cho to icon trong Menu k nữa

bynight85

Không biết thẩm mỹ của bác SonBlack thế nào chứ bản thân em thấy giao diện xấu quá :(

Nhìn đẹp thế mà bác bảo xấu :-?, nếu bác ko thích giao diện này có thể tắt nó đi hoặc cài bản khác từ SB07 đến SB12 cũng một giao diện, bản SB13 thì khác vì là Buil 21889. rất nhiều Rom cho bác tha hồ lựa chọn ^^\-/

bynight85

Lướt web bằng mạng 3G thì ok, nhưng khi kêt nối PC thi không truy cập web được, bạn nào biết cách khắc phục không?

Bản này dùng PC bình thường bạn ah, tối qua mình up và đã thử vào Youtube và vài trang web khác rất nhanh và tốt :D. bạn vào setting tùy chọn Browser internet --> chọn Internet thay vì WAP mặc định của nó, chúc bác thành công =D>

hunter2601

sau khi vào JMLForPlugin add thêm thì icon đã hoạt động được, nhưng lại có vấn đề là nó cứ bị zoom to icon lên, nhảy loạn xạ ~X(~X(
k biết có phải là do mình xóa key Sonblack để cho to icon trong Menu k nữa

bạn hướng dẫn cụ thể hơn được không.mình làm không được

Last edited by a moderator:

Sonblack

Super V.I.P
Icon loạn xạ à! :)) Làm ơn học cách sử dụng JMLToday này nhé:
Ở màn hình Today, bấm Menu - Refresh Titanium, bạn sẽ thấy mọi thứ trở lại bình thường.
Có đồ dùng sẵn mà hong biết dùng là sao? Phải vọc chứ! Bản thân Sonblack khi add cái này vào ROM cũng mới bắt đầu học cách dùng đó nha!

Chúc vui.

Sonblack

Super V.I.P

Thẩm mỹ chỉ mang tính tương đối, nó có thể đẹp với người này nhưng lại xấu với người kia! Bạn hiểu tôi nói gì rồi chứ? Và bạn có quyền lựa chọn dùng ROM nào mình thích chứ không phải tôi!

Nó không hoạt động là do tôi chắc chắn 2 bạn đã không ít 1 lần bấm vào Menu - Update ở màn hình chính.
Đây là lỗi của JMLToday của tác giả JHML từ XDA. Cách khắc phục rất đơn giản như sau: dùng Menu - Clock/Alarm và set một báo thức hoạt động. Sau đó thử các icon ngay dưới đồng hồ nhé, hoạt động ngay. Bây giờ có thể bỏ không set alarm là được rồi.

Chỉnh sửa cuối:

pdahtc

Ở màn hình Today, bấm Menu - Refresh Titanium, bạn sẽ thấy mọi thứ trở lại bình thường.
Có đồ dùng sẵn mà hong biết dùng là sao? Phải vọc chứ! Bản thân Sonblack khi add cái này vào ROM cũng mới bắt đầu học cách dùng đó nha!

Chúc vui.
k được đâu bác Son ơi, mỗi lần restart máy thì phần JMLToday cứ bị zoom to lên khi nhấn vào icon hoặc vào menu rồi thoát ra, có refresh cũng thế, tuy nhiên sau 1 thời gian sử dụng tầm 15ph thì lại ổn định, nên đối với em vấn đề này k đáng phàn nàn\-/
5 cái icon nhỏ ngay dưới đồng hồ đã hoạt động sau khi set alarm, cảm ơn bác nhiều

huhuchuz

bác ui bản nì đẹp wó ^^ nhưng mà em bị một vấn đề là khi mở khóa S2U2 thì phải mở thêm một lần khóa mặc định nữa ++! mới đầu ko có. mở chừng vài lần là bị T^T kiú kiú... ủa mà hình như bác bỏ cái opera rồi :(

pdahtc

bác ui bản nì đẹp wó ^^ nhưng mà em bị một vấn đề là khi mở khóa S2U2 thì phải mở thêm một lần khóa mặc định nữa ++! mới đầu ko có. mở chừng vài lần là bị T^T kiú kiú... ủa mà hình như bác bỏ cái opera rồi :(
vào samsung setting/ lock screen và tắt nó đi thử xem

secanny

Chúc vui.

Nó bị như vậy nè anh Sơn ui , refresh là OK.

Vọc 1 hồi cái thời tiết nó không hiện ra, phải vào đâu lấy ra vậy các bạn? mò hoài vẫn chưa được.

Sử dụng JMLToday hơi khó nhỉ, hehe , càng sài càng thích, bản này giao diện như vậy là đẹp rùi \-/