• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[28-03-2010] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (23551.5.5.0) - SB14

linhphuong_ts

sau khi vào JMLForPlugin add thêm thì icon đã hoạt động được, nhưng lại có vấn đề là nó cứ bị zoom to icon lên, nhảy loạn xạ ~X(~X(
k biết có phải là do mình xóa key Sonblack để cho to icon trong Menu k nữa
Bạn có thể hướng dẫn rỏ hơn đc ko ,vào JMLForPlugin như thế nào bạn,hay là chỉ lúc khởi động đầu tiên mới add đc?

kbuor_thong

Kẻ khen, người chê làm nản lòng người Cooke và nhụt chí người định Up;Text thử phát coi. Củm ơn anh Sonblack!

nguyennhaca

Không biết thẩm mỹ của bác SonBlack thế nào chứ bản thân em thấy giao diện xấu quá :(

Bạn ơi, lần sau bạn vui lòng chọn lời comment nha. Bạn nói vậy là xúc phạm người làm Rom cho bạn xài mà ko tốn một đồng xu ten đó bạn nha. Việc bạn thích hay không cái dao diện hay không là chuyện cá nhân của bạn. Bạn không nên nói theo cái cách như thế này. Tôi không biết bạn bao nhiêu tuổi nhưng tôi hi vọng góp ý cho bạn, để bạn cẩn thận hơn trong lời ăn tiếng nói bạn nhé.

Bạn không thích dao diện này thì bạn chọn dao diện khác, có gì đâu mà ... căng thẳng.

nguyennhaca

Đúng rồi, không thấy có hoạt động. Tôi nghĩ chỉ để nhìn thôi.

Không biết gỡ bỏ giao diện này ra như thế nào nhỉ?

Mấy bác này đúng là khó tính quá, nếu lần sau gặp trường hợp này vui lòng bình tĩnh. Không ai làm bản Rom mà nhìn cho vui và không có tác dụng. Bạn nên suy nghĩ mình đã làm đúng các bước yêu cầu chưa? có đọc đủ chưa?

Chưa gì hết các bạn cứ la oai oái lên làm mình cảm thấy cũng hơi khó nghĩ đấy. Có bực tức thì cũng không nên nói như thế bạn nhé, hãy đặt trường hợp bạn là người làm Rom thì bạn sẽ cảm thấy thế nào?

Rom chạy nhanh, mượt và tuyệt vời. Mặc dù có những cái chưa được 100% nhưng theo tôi 99.99% là đã quá tuyệt rồi.

nguyennhaca

Không biết các bạn có ai bị trường hợp như mình khi đang sử dụng mặc định bản Rom này. Đó là các bạn nhấn vào nút tắt màn hình thì sẽ xuất hiện 2 lần mở khóa. Một là mở bên dưới, hai là mở bên trên.

Còn để tự động tắt thì chỉ mở bên dưới thôi.

Mình có chia sẽ là do có trường hợp này là vì điện thoại của bạn sử dụng hai cế độ khóa. Một là của Samsung và một là của phần mềm S2U2. Vậy nên các bạn chỉ cần vào Setting của Samsung và tắt đi cái chức năng khóa bàn phím của Samsung đi là xong.

Cách làm cụ thể như sau: Start>Samsung Setting>Display and Light>Lock Screen chọn chế độ tắt là xong.

Các bạn vào lại Start>S2U2 các bạn chọn mặc định rồi nhấn nút Save thế là xong. Rom xài rất phê nha các bạn, hihihi.

Chúc vui,

Sonblack

Super V.I.P
Chú em cũng chịu khó vọc ROM ghê chứ nhỉ? :))
Chính xác đó! Đỡ phải mất thời gian nói nhiều mà chẳng ai chịu vọc, toàn hỏi không hà =)) Để thời gian đập phá I8000 cho rồi! :))

secanny

Giao diện trên cả tuyệt vời, còn gì chê nữa. Thanks anh Sơn nhìu nhìu =D>=D>.

secanny

Chú em cũng chịu khó vọc ROM ghê chứ nhỉ? :))
Chính xác đó! Đỡ phải mất thời gian nói nhiều mà chẳng ai chịu vọc, toàn hỏi không hà =)) Để thời gian đập phá I8000 cho rồi! :))

:O Anh Sơn không nên giận vì nhửng chuyện nhỏ nhặt như vậy, các bản ROM anh cook em đều up và test thử hết, hehe, em nghĩ việc này không chỉ có riêng mình em đâu nha. Đâu phải bản ROM nào cũng hoàn hảo hết, nhiều khi mình muốn phát hiện ra lỗi lại là 1 hứng thú, và đó cũng là cho ta biết công lao của người cook ROM không phải là 1 công việc đơn giản, hihi... nói dài dòng quá , vào thẳng vấn đề luôn: mong rằng các bạn trước khi reply nên suy nghĩ nhé, diễn đàn là của cộng đồng mà , cùng vui vẻ và cùng phát triển. ;;)

meopro100

;;) ANH SƠN CỨ ĐỂ VÀI THÁNG NỮA HÃNG RA ROM KHÁC XEM LẦN SAU CÒN BÁC NÀO CHÊ NỮA KO :p

Sonblack

Super V.I.P
;;) ANH SƠN CỨ ĐỂ VÀI THÁNG NỮA HÃNG RA ROM KHÁC XEM LẦN SAU CÒN BÁC NÀO CHÊ NỮA KO :p

Nói toẹt ra những thứ comment ấy chẳng phải là lỗi để khắc phục, toàn là cách sử dụng, mà cái này thì tự xử! Còn cái giao diện cũng thế, xấu thì thay cái khác, ai cấm.

Cần là lỗi rom để khắc phục thì chẳng thấy ai đề cập đến nên chán chứ ba cái nhỏ nhặt này bận tâm làm gì! Bùn như con chùn chùn! Chùn luôn quá! =))

meopro100

ANH SƠN ƠI CHỈ EM CÁCH THIẾT LẬP MẠNG ĐC KO ? HIX CHO THẰNG EM MƯỢN MÁY NÓ NGHỊCH LINH TINH GIỜ TỰ NHIÊN KO VÀO ĐC MẠNG NỮA :(

pdahtc

Bạn có thể hướng dẫn rỏ hơn đc ko ,vào JMLForPlugin như thế nào bạn,hay là chỉ lúc khởi động đầu tiên mới add đc?

có Menu ngay bên dưới màn hình chính đo bạn, vào đấy chọn Setting/JMLPanexForPlugin, add hết cho chắc
còn icon nhỏ thì tọa 1 cái alarm, đợi nó báo là dùng được

huyrua74

Bạn đọc kỹ trong thớt này nhé, vấn đề này anh Sơn đã hướng dẫn rõ rồi mà. chịu khó check trước khi hỏi bạn nhé.

o16v

Sonblack!
Thank you so much the hard work!
The ROM is good...but this contable hmmmm..slow,not sensitive,and some icons don't work...
Downgrade my my O2 to sb12..SB12 it's the best rom ever...
your sincerely from Hungary

linhphuong_ts

có Menu ngay bên dưới màn hình chính đo bạn, vào đấy chọn Setting/JMLPanexForPlugin, add hết cho chắc
còn icon nhỏ thì tọa 1 cái alarm, đợi nó báo là dùng được
Mình vào cái menu đó thì 1 đường gạch trắng gạch ngang cái chữ menu luôn làm sao vào mà add đc bạn,minh cũng set alarm rồi cũng ko có tác dụng ji,bó tay!

Sonblack

Super V.I.P
Mình vào cái menu đó thì 1 đường gạch trắng gạch ngang cái chữ menu luôn làm sao vào mà add đc bạn,minh cũng set alarm rồi cũng ko có tác dụng ji,bó tay!

Nghe nói là biết install JMLToday không đúng rồi! :))

Nên HardReset lại, và khi được yêu cầu chọn cái gì đó thì ngoài Location chọn Vietnam, Network nên chọn "My WAP Network" còn lại các yêu cầu khác cứ chọn cái trên cùng và nhấn OK. Bảo đảm hoàn hảo! :))

rooster69

Anh Sonblack cho em hỏi Titanium weather hiển thị nhiệt độ theo độ F, muốn chỉnh theo độ C thì làm sao nhỉ?

linhphuong_ts

Nghe nói là biết install JMLToday không đúng rồi! :))

Nên HardReset lại, và khi được yêu cầu chọn cái gì đó thì ngoài Location chọn Vietnam, Network nên chọn "My WAP Network" còn lại các yêu cầu khác cứ chọn cái trên cùng và nhấn OK. Bảo đảm hoàn hảo! :))
Em làm đúng như anh nói,nhưng cái menu đó vẫn bị gạch trắng,còn mấy cái icon nhỏ thì h đã dùng đc