• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[28-03-2010] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (23551.5.5.0) - SB14

kbuor_thong

Em làm đúng như anh nói,nhưng cái menu đó vẫn bị gạch trắng,còn mấy cái icon nhỏ thì h đã dùng đc
Hem bit thế nào nữa, mình mượn thêm một cái Omnia 2 của thèng bạn Up cùng một Com piu tờ, làm theo tất cả các chiêu của anh em trong forum nhưng có em được cái này thì mất cái kia (Đảm bảo thao tác y cheng).Hay thèng cha Omnia bị nhân bản vô tính phi pháp nên tính tình khác nhau?:(

cuongnqth

Không biết các bạn có ai bị trường hợp như mình khi đang sử dụng mặc định bản Rom này. Đó là các bạn nhấn vào nút tắt màn hình thì sẽ xuất hiện 2 lần mở khóa. Một là mở bên dưới, hai là mở bên trên.

Còn để tự động tắt thì chỉ mở bên dưới thôi.

Mình có chia sẽ là do có trường hợp này là vì điện thoại của bạn sử dụng hai cế độ khóa. Một là của Samsung và một là của phần mềm S2U2. Vậy nên các bạn chỉ cần vào Setting của Samsung và tắt đi cái chức năng khóa bàn phím của Samsung đi là xong.

Cách làm cụ thể như sau: Start>Samsung Setting>Display and Light>Lock Screen chọn chế độ tắt là xong.

Các bạn vào lại Start>S2U2 các bạn chọn mặc định rồi nhấn nút Save thế là xong. Rom xài rất phê nha các bạn, hihihi.

Chúc vui,

Chính xác là tôi cũng bị, làm theo thì cũng OK rồi.
Nhưng có một lỗi, là nếu tắt máy (bằng nút bên cạnh phải) sau đó bật lại ngay, thì màn hình nháy một cái rồi lại tắt ngay, phải ấn lần nữa mới mở. Tắt rồi để lâu lâu, bật lại, lúc bị lúc không. Nói chung cảm giác khá khó chịu. Không biết lỗi gì đây.

cuongnqth

Tôi thấy bản SB13 và 14 này là ổn nhất. Rất thích gam mầu đang dùng này, nhất là giao diện phone, nhìn rất đẹp.

secanny

Chính xác là tôi cũng bị, làm theo thì cũng OK rồi.
Nhưng có một lỗi, là nếu tắt máy (bằng nút bên cạnh phải) sau đó bật lại ngay, thì màn hình nháy một cái rồi lại tắt ngay, phải ấn lần nữa mới mở. Tắt rồi để lâu lâu, bật lại, lúc bị lúc không. Nói chung cảm giác khá khó chịu. Không biết lỗi gì đây.

Tui cũng bị cái vụ này "màn hình nháy một cái rồi lại tắt ngay, phải ấn lần nữa mới mở". :-? Bản ROM thì hoàn toàn ko có vấn đề, chạy rất ổn, có lẽ tại cái JMLToday. Cài thêm SBP Mobishell sài bình thường.

Còn cái vụ khác nữa : giờ trên giao diện JMLToday không chạy nữa, nó đứng im 06 33, trong khi đó giờ đúng lá 1h53, ai gặp vụ này ko?

Sonblack

Super V.I.P
Thử bấm Menu - Update, nhớ là trước khi dùng mà chưa set 1 alarm thì sau đó cũng nên set alarm 1 phát để các nút ngay dưới đồng hồ hoạt động tốt đó hỉ chú em! :))

Về mở khoá hai lần thì cần xem lại bài của nguyennhaca ở trang trước: ĐÂY

thiendinh789

mấy bạn cho mình hỏi cái icon hình tên lửa là cái gì vậy? so mình ấn vô chả thấy gì vậy

cuongnqth

Thử bấm Menu - Update, nhớ là trước khi dùng mà chưa set 1 alarm thì sau đó cũng nên set alarm 1 phát để các nút ngay dưới đồng hồ hoạt động tốt đó hỉ chú em! :))

Lỗi mở khóa 2 lần khác với lỗi này. Mở khóa 2 lần bị khi cũng đặt 2 ON chức năng khóa, 1 của SamSung, 1 của S2U2. Lỗi này có biểu hiện là phải mở khóa (bằng cách vuốt màn hình) 2 lần trên 2 giao diện đồ họa khác nhau.

Lỗi mở khóa 2 lần được đề cập ở đây là lỗi phải ấn nút cạnh bên phải máy 2 lần (hard button). Biểu hiện lỗi là bật lần đầu mà hình nháy sáng rồi tắt đen thui luôn, ấn lần 2 mới sáng lên, sau đó mới vuốt để mở máy.

Có 2 người báo lỗi, chắc là có bị thật. Bác Sơn cho ý kiến nhé.

cuongnqth

Ngoài ra trả lời thêm cho rõ là cũng đã làm như Bác nguyennhuca rồi nhé.

Sonblack

Super V.I.P
Ngoài ra trả lời thêm cho rõ là cũng đã làm như Bác nguyennhuca rồi nhé.

Tức là cỡ nào cũng bị à! :)) Pó tay! Và tôi cũng rất rõ trả lời của bạn rồi nhé! Ạc! Theo tôi, bạn đừng dùng ROM này hoặc các rom do Sonblack làm là tốt nhất!

micky33mm33

What kind of battery usage is everyone getting with this ROM?

I've been using it for a couple of days now, and my battery seems to be draining very quickly.
It's lucky I have a charger at work because I'm charging during the day, and at night.

Any tips to keep the battery from draining so quickly?

kbuor_thong

Loay hoay mãi hem được, hard reset cũng hem được, up lại đến lần thứ 3 thì tất cả đều good done, hem cần set alarms mà các nút dưới đồng hồ vưỡn hoạt động tốt.Giờ thì vui òi, chỉ mỗi tội mình ở Buôn Ma Thuột mà hem bít Location code nên đành xem thời tiết của TP.HCM ...ặc ặc:(.Anh em nào bít chia sẻ cho mình với nhé.

Last edited by a moderator:

Sonblack

Super V.I.P
Loay hoay mãi hem được, hard reset cũng hem được, up lại đến lần thứ 3 thì tất cả đều good done, hem cần set alarms mà các nút dưới đồng hồ vưỡn hoạt động tốt.Giờ thì vui òi, chỉ mỗi tội mình ở Buôn Ma Thuột mà hem bít Location code nên đành xem thời tiết của TP.HCM ...ặc ặc:(.Anh em nào bít chia sẻ cho mình với nhé.

Nó đây nè, sửa file JMLCities.txt bằng cách thêm cái này vào, nhớ là cuối file phải có 1 dòng trống nhé:

7213884,Buon Me Thuot,Vietnam

Sonblack

Super V.I.P
What kind of battery usage is everyone getting with this ROM?

I've been using it for a couple of days now, and my battery seems to be draining very quickly.
It's lucky I have a charger at work because I'm charging during the day, and at night.

Any tips to keep the battery from draining so quickly?

The reason cause the problem is from S2U2, it will be removed in next version

nguyennhaca

Lỗi mở khóa 2 lần khác với lỗi này. Mở khóa 2 lần bị khi cũng đặt 2 ON chức năng khóa, 1 của SamSung, 1 của S2U2. Lỗi này có biểu hiện là phải mở khóa (bằng cách vuốt màn hình) 2 lần trên 2 giao diện đồ họa khác nhau.

Lỗi mở khóa 2 lần được đề cập ở đây là lỗi phải ấn nút cạnh bên phải máy 2 lần (hard button). Biểu hiện lỗi là bật lần đầu mà hình nháy sáng rồi tắt đen thui luôn, ấn lần 2 mới sáng lên, sau đó mới vuốt để mở máy.

Có 2 người báo lỗi, chắc là có bị thật. Bác Sơn cho ý kiến nhé.

Bác này nói thế nào ấy chứ, mình ứ bị như bác. Chắc phiền bác Up Rom lại đi nhé. Rom mình xài là quá Okie luôn, còn Pin hả? thì mình cảm thấy bản này và bản 13 như nhau.

Àh, thêm lưu ý nữa, khi xài Rom này, vui lòng chạy Task Manager để đóng bớt chương trình nhé, lâu lâu cũng phải clean Ram. Đảm bảo 100% là máy chạy tốt, còn không tốt nữa, thì ... vào quán cafe Napoli rồi ra đảm bảo đầu óc sáng suốt chạy Rom như là F22 Raptor hahaha.

micky33mm33

The reason cause the problem is from S2U2, it will be removed in next version

Thanks Sonblack.......other than that, I love your ROM's!
I've converted from Modaco, and now I'm hooked!

Keep up the great work.....you make it enjoyable for people like me.

Sonblack

Super V.I.P
Thanks Sonblack.......other than that, I love your ROM's!
I've converted from Modaco, and now I'm hooked!

Keep up the great work.....you make it enjoyable for people like me.

To new version 23554 and 23111, I keep JMLToday but improve it for first installing and operating better. I also change some useful utilities and they're suitable with WM6.5.x.
Now, I start using new kitchen for I8000 from wes58 with LZX compress standard for saving more places in my ROM.

Thank you so much for your interest with my roms.

Chỉnh sửa cuối:

kbuor_thong

Nó đây nè, sửa file JMLCities.txt bằng cách thêm cái này vào, nhớ là cuối file phải có 1 dòng trống nhé:

7213884,Buon Me Thuot,Vietnam

Hay wá, mần được rùi,merci beaucoup =D>!Dưng mà có thể cho nó hiển thị đầy đủ "Buôn Mê Thuột" được hem? nó chỉ hiện là "Buôn" thui, giống như chọn TP.HCM thì có khi hiển thị là "Thành" có khi là "Hồ",Hỉu chít liền =)).À mình chia sẻ điều này: hai lần up trước (SB14) hay bị một số lỗi và làm theo các hướng dẫn hem được thì mình đã sử dụng mã reset *2767*25573738# sau đó up lại thì ok.Anh em nào còn gặp trục trặc thì thử xem, máy mình làm very tốt.

Chỉnh sửa cuối:

o16v

To new version 23554 and 23111, I keep JMLToday but improve it for first installing and operating better. I also change some useful utilities and they're suitable with WM6.5.x.
Now, I start using new kitchen for I8000 from wes58 with LZX compress standard for saving more places in my ROM.

Thank you so much for your interest with my roms.
Sonblack will you keep jml today????i'm so sorry....but the old wm7.....:))