• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES v08_PV (Update30/09/2010)

venusian

Moderator
Mình rất thích sence nên sẽ xài theo bạn thử xem sao. Mình tìm hòi kô ra cái v03. có thể cho mình cái link mình vô xem kô.

Bạn muốn hỏi bản V3 cho winmo hay Android.
Bản V3 cho winmo thì ở bài đầu trong toppic này.
còn bản V3 cho android thì ko có bạn ạ.

vietbatang

Mình đang vài bản V53 của phamquang có thể chuyển qua bản V03 này kô, hay là phải Format lại mới cài được vậy. Và bản này có chức năng Autoinstall như bên V53 của phamquang kô vậy.

alanlee

Mình đang vài bản V53 của phamquang có thể chuyển qua bản V03 này kô, hay là phải Format lại mới cài được vậy. Và bản này có chức năng Autoinstall như bên V53 của phamquang kô vậy.

Đều được và có cả bạn à :D
( up ROM mới cũng tương đương Format rồi :D )

vietbatang

Kô bít up kiểu gì mà WM thì hơi giật, còn android thì vào dc chết liền, chọn boot android toàn là nó chạy lệnh xong rồi khởi động lại. Bro nào bít chỉ vs. Up bên V53 của phamquang thì android chạy đc nhưng nghe gọi kô đc. Cũng làm 1 cách như bên kia. sai chỗ nào ai chỉ vs nhé

Pos3idon

A66 COM2 OS 2.14_Build 21911 ANDROID DUAL BOOT v05_ PV

Thanks bác Ancola, bản Rom này cháu rất thích, rất mượt, thích ngay từ cái nhìn đầu tiên sau khi up Rom :D Ghiền quá
Chỉ tiếc sau cái lần bị vô nước cháu cứu kịp, bây giờ máy bình thường nhưng chẳng làm gì cũng hao pin kinh khủng, 100% cháu không làm gì thì hơn 1/2 ngày hết pin. Máy cháu xài chưa được 1 tháng, nếu bị ăn dòng như mọi người nói thì máy cháu có cách nào khắc phục được không ạ ?
Thanks Bác

ancola66

Super V.I.P
A66 COM2 OS 2.14_Build 21911 ANDROID DUAL BOOT v05_ PV

Thanks bác Ancola, bản Rom này cháu rất thích, rất mượt, thích ngay từ cái nhìn đầu tiên sau khi up Rom :D Ghiền quá
Chỉ tiếc sau cái lần bị vô nước cháu cứu kịp, bây giờ máy bình thường nhưng chẳng làm gì cũng hao pin kinh khủng, 100% cháu không làm gì thì hơn 1/2 ngày hết pin. Máy cháu xài chưa được 1 tháng, nếu bị ăn dòng như mọi người nói thì máy cháu có cách nào khắc phục được không ạ ?
Thanks Bác
Cảm ơn bạn đã ủng hộ:D. Nếu máy vẫn hoạt động bình thường thì vấn đề hao pin có thể chỉ nằm ở cục pin:-?. Bạn thay cục pin khác xem sao:D

edmundo2203

Kô bít up kiểu gì mà WM thì hơi giật, còn android thì vào dc chết liền, chọn boot android toàn là nó chạy lệnh xong rồi khởi động lại. Bro nào bít chỉ vs. Up bên V53 của phamquang thì android chạy đc nhưng nghe gọi kô đc. Cũng làm 1 cách như bên kia. sai chỗ nào ai chỉ vs nhé

Chắc bản Rom bác Quang không thích hợp với phiên bản android mà bạn đang chạy.Sau khi test Rom WM mình thấy mấy bản Rom dual boot của Bác Ân là ổn định nhất,không bị lỗi cuộc gọi và boot android rất nhanh.Bạn thử format Rom cũ bằng task 29 sau đó cài Rom mới và WM HR lại máy,rồi boot android là ok.

vietbatang

Chắc bản Rom bác Quang không thích hợp với phiên bản android mà bạn đang chạy.Sau khi test Rom WM mình thấy mấy bản Rom dual boot của Bác Ân là ổn định nhất,không bị lỗi cuộc gọi và boot android rất nhanh.Bạn thử format Rom cũ bằng task 29 sau đó cài Rom mới và WM HR lại máy,rồi boot android là ok.

Mình up V53 của bác PQuang và up sang V03 của bác Ân thì khi nghe cuộc gọi, nhấn loa ngoài. đầu bên kia nói 1 tiếng thì nó cứ kêu hoài tiếng đó kô dừng. Ko nghe đc. bó tay. Up lại rom bác PQ thì kô sao cả. Chắc phải xài task29 xem sao. Đang mún android.
Tiện thể cho hỏi Android vs rom của bác Ân nghe gọi có tốt như giới thiệu kô nhỉ ;;)

edmundo2203

Cái này thì nhiều người đã dùng và được bảo đảm là dùng Android rất tốt.Bạn cứ yên tâm mà Up

caothanhhai

Đang mún android.
Tiện thể cho hỏi Android vs rom của bác Ân nghe gọi có tốt như giới thiệu kô nhỉ ;;)

ROm của bác ân thì nên xài bản rom nào và bản android nào hả bạn. Thanks nha.

Bạn hỏi khá nhiều nhưng lại không tin lắm, sao tốt nhất bạn không tự đọc, tự làm đi và hỏi tiếp sau ...
Đã có hướng dẫn chi tiết rồi nhé - Rom thì cứ càng cao càng tốt

namy

Bạn hỏi khá nhiều nhưng lại không tin lắm, sao tốt nhất bạn không tự đọc, tự làm đi và hỏi tiếp sau ...
Đã có hướng dẫn chi tiết rồi nhé - Rom thì cứ càng cao càng tốt

Tình trạng nghe gọi ra tiếng "lèo nhèo" khi chạy Android là do ROM hay do Radio vậy các bạn. Nếu do Radio thì mọi người có thể chia sẽ xem Radio nào thì kg còn bị "lèo nhèo" nữa kg vậy?
Nếu do ROM thì ....:((

vietbatang

Bản Android nghe gọi hơi nhỏ thì phải. Vs lại ai chỉ giúp. Khi mình bấm tin nhắn. nó cứ có cái từ điển T9, toàn sửa ra tiếng nước ngoài. hơi phiền. chỉnh lại chỗ nào vậy chỉ giúp mình với nhé.
Vs lại bản lại cũng bị lỗi màn hình xanh à .....

Chỉnh sửa cuối:

neversad999

Tình trạng nghe gọi ra tiếng "lèo nhèo" khi chạy Android là do ROM hay do Radio vậy các bạn. Nếu do Radio thì mọi người có thể chia sẽ xem Radio nào thì kg còn bị "lèo nhèo" nữa kg vậy?
Nếu do ROM thì ....:((

Mình đã thử cài rất nhiều, gọi èo èo do bản ROM,
đang dùng : mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.5 + ROM A66_C5_Build_23569_ANDROID DUAL BOOT_v03_PV , nghe gọi rõ và tốt
tks pác ancola66 nhiều

vietbatang

Mình đã thử cài rất nhiều, gọi èo èo do bản ROM,
đang dùng : mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.5 + ROM A66_C5_Build_23569_ANDROID DUAL BOOT_v03_PV , nghe gọi rõ và tốt
tks pác ancola66 nhiều

Phải kô vậy bạn. Mình xài thì loa nó nhỏ quá.

edmundo2203

Bản Android nghe gọi hơi nhỏ thì phải. Vs lại ai chỉ giúp. Khi mình bấm tin nhắn. nó cứ có cái từ điển T9, toàn sửa ra tiếng nước ngoài. hơi phiền. chỉnh lại chỗ nào vậy chỉ giúp mình với nhé.
Vs lại bản lại cũng bị lỗi màn hình xanh à .....

Dùng Rom dual boot V03 nghe gọi vậy là đc rồi bạn ạ.Muốn hết cái từ điển T9 bạn cài Vietnamese IME (search tren hoặc market hoặc trong diễn đàn) cài vào máy sau đó thiết lập cho IME ,vào phần soạn tin nhắn nhấn giữ 1 lúc sẽ hiện ra Input method chọn Vietnamese IME là được.

ancola66

Super V.I.P
V06 với Build 21914 đã có (Bản Full) Nếu các bạn thích thì sẽ đưa bản Lite (Bỏ Manila, HTC Messenger) dùng để chuyên chạy Android vì khởi động nhanh:D