• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES v08_PV (Update30/09/2010)

levietcuong08

Tham khảo nhé

1. Importing WM Contacts into Android (thanks to brownman)

You need PIM Backup, a computer with internet access and a Gmail account.

1. Open PIM Backup on your Windows Mobile device. Select the Backup action and unselect everything but contacts, then hit Next.

2. At the "Select backup filename and folder" screen, unselect the "compress backup" and "binary backup" options, then hit Next.

3. Transfer the BACKUP.PIB file that you just made from your phone to your computer. Change the extension from .PIB to .RAR, then extract the file.

4. The extracted file should be BACKUP.CSC. Simply change the extension to .CSV and import the file to your gmail account. All your contacts can now be imported to your phone through gmail - just follow the instructions given in the phone's contact menu.

or activesync with google http://www.google.com/support/mobile...&answer=138636

Phần số 4 mình chưa hiểu lắm . anh em giúp mình khôi phục danh bạ với mình đã giải nén winrar , nhưng tìm không thấy fil có đuôi .csc,,,

doquangduc

Well-Known Member
Phần số 4 mình chưa hiểu lắm . anh em giúp mình khôi phục danh bạ với mình đã giải nén winrar , nhưng tìm không thấy fil có đuôi .csc,,,

Đây này Bác. Sao chép danh bạ: .
Importing WM Contacts into Android (thanks to brownman)

1. Mở PIM bacup trên Win chỉ chọn backup Contact
2. Tại "Select backup filename and folder" bỏ chọn "compress backup" and "binary backup" , Next.

3. Chuyển file .pib đó vào máy tính, đổi tên thành .rar sau đó giải nén ta được file .CSC

4. Đổi tên file .CSC thành .CSV
5. Vào tài khoản Gmail của bạn trên máy tính - Contact - Import sau đó chỉ đến file .CSV đó
(Bấm vào Contact ở ngay bên trái (dưới inbox, send ....) sẽ thấy nút Import ở trên bên phải
Nhập xong Contact sẽ tự động đồng bộ với điện thoại nếu bạn khai báo cùng 1 địa chỉ Gmail hoặc vào Setting - Sync all )

Nếu bạn đã có contact trên Outlook - thì Export contact ra và nhập vào Gmail luôn

Em vừa ăn chộm của Bác caothanhhai tại ĐÂY

vietsonic

Lỗi này chủ yếu là do thẻ nhớ ko truy xuất kịp, bạn tìm thẻ nhớ nào tốt tốt dùng là ok ngay. đã test rất nhiều lần vụ này. thân

Mình dùng thẻ Sandisk class 2 theo máy mà. Dùng thẻ khác cũng bị. Search trên XDA nhiều người nói do bản rom. Hic, up rom của Chucky rom thì ko bị lỗi nhưng giao diện xấu hơn và font chữ tiếng việt ko có. Bác nào biết cách cài font chữ cho các rom nước ngoài ko?

chucuoihp

Mình dùng thẻ Sandisk class 2 theo máy mà. Dùng thẻ khác cũng bị. Search trên XDA nhiều người nói do bản rom. Hic, up rom của Chucky rom thì ko bị lỗi nhưng giao diện xấu hơn và font chữ tiếng việt ko có. Bác nào biết cách cài font chữ cho các rom nước ngoài ko?

Thẻ 16G class 2 theo máy không phải là thẻ tốt để chạy android đâu bạn. tốc độ thẻ này chậm lắm. Android muốn font tiếng việt bạn root máy và cài bộ font TV chuẩn vào. HD2 mình toàn xài bản có sẵn TV nên chưa thử.
Bạn ra nokia mua mây cái thẻ 2g theo máy của nó xem đảm bảo việc này ít xảy ra ngay, thẻ theo máy từ khi xài song song 2 HDH mình bỏ ra ngoài lâu rồi giờ đang xài với thẻ 2G theo con HTC legend và 8G class4

MrAlexx

bà con cho em hỏi cách kết nối với máy tính khi dùng android và cách cài game app khi dùng android với ạ. mới dùng ko biết đâu mà lần có 2 game để trong thẻ nhớ mà ko sao tìm để cài đc

thinhletien

tình hình trong cái tình hình là em ko dual boot được, sau khi up bản dual boot thì vào win được nhưng vào android ko được dù đã làm đầy đủ hết. HSPL, rùi up radio mới nhất, hard reset máy. Nhưng vẫn không được, ko hỉu tại sao :(( ai giải đáp dùm em với, bấm vào android nhưng nó ko vào, bấm vào win thì vẫn ngon lành cành đào

MrAlexx

hic bản rom của bác Ân tốc độ xử lý phim ảnh em rất ok . từ hồi dùng đến h ko thắc mắc vụ phim giật nữa .
Còn mỗi thắc mắc là cài game trực tiếp trên máy dùng phần mềm duyệt file rồi chạy trên thẻ nhớ đc ko ạ :(

phuc6789

Hôm nay lại trở về với WM.Thấy lại lơ ngơ như bò đội nón!Có bản lite rồi chú Ân làm bản full đi.WM đang đẹp thế mà.....
CHáu hỏi cái hơi ngu là ROM của chú cứ chạy là cả WM và Android luôn đúng không?Thấy nbh nhưng cứ hỏi cho chắc?Máy cháu t-mobile có up ROM của chú bằng thẻ được không?

Toan_bk

Vấn đề với các bản rom của bác ancola là lược vài cái cần thiết, ít nhất đối với em, như Window mobile market place và MSN, thêm cái màn hình lock khi fone nữa. Hy vọng những bản sau sẽ đủ và không bị lược mí cái đó ^^

neversad999

ai thử bản v07_PV_LITE chưa, có gì mới ko, cho mình ý kiến nhé, đang xài bản V6 thấy ok lắm.

MrAlexx

bản v07 gần như trống trơn để cho máy chạy android ổn định đó mà. nếu mà bạn định chạy android thì nên dùng

lehung1108

Cháu up cho con HD2 Tmobile bị hiện tượng ngủ ko dậy được hic hic

Các bác ơi, các bản Adroid này có up được trên HD2 T-mobile không ạ. Đang định up mà thấy bác này nói vậy nên dừng lại. Vì là gà non nên các bác tư vấn giúp nhé.

ancola66

Super V.I.P
Cháu up cho con HD2 Tmobile bị hiện tượng ngủ ko dậy được hic hic

Các bác ơi, các bản Adroid này có up được trên HD2 T-mobile không ạ. Đang định up mà thấy bác này nói vậy nên dừng lại. Vì là gà non nên các bác tư vấn giúp nhé.
Nếu làm đúng như hướng dẫn ở ĐÂY và sau đó ở ĐÂY Thì không bao giờ HD2 Tmobile ngủ cả . Các máy HD2 Tmobile ngủ đa phần là không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng (Do lười đọc, đọc qua loa.....).Mình đã up rom này cho nhiều máy Tmobile và nhiều bạn dùng Tmobile tải về up đều rất OK.

lehung1108

Nếu làm đúng như hướng dẫn ở ĐÂY và sau đó ở ĐÂY Thì không bao giờ HD2 Tmobile ngủ cả . Các máy HD2 Tmobile ngủ đa phần là không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng (Do lười đọc, đọc qua loa.....).Mình đã up rom này cho nhiều máy Tmobile và nhiều bạn dùng Tmobile tải về up đều rất OK.

Thanks bác, em đọc kỹ rồi nhưng nghe lời bác nên đọc lại lần nữa và chuẩn bị chiến đây :D