• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES v08_PV (Update30/09/2010)

jjin

mấy bản rom này có chạy được cho hd2 t-mobile ko vậy bác ancola ?
máu android rồi :D . chạy trên rom com5 mới của bác Quang phần nghe gọi vẫn bị rè rè.

ancola66

Super V.I.P
mấy bản rom này có chạy được cho hd2 t-mobile ko vậy bác ancola ?
máu android rồi :D . chạy trên rom com5 mới của bác Quang phần nghe gọi vẫn bị rè rè.
Chạy phe phé và nghe gọi oang oang không bị rè rè:p

duongpham

Thú thật kết nhất là Rom của bạn, Luôn liếc qua topic của bác xem có rom mới chưa, thấy là down và chén liền. tks bác nhiều, ko biết bản này thực hiện nghe gọi có lớn ko, chứ các bản khác mình up các loại radio nhưng đôi khi vẫn nghe rất nhỏ mặc dầu tăng hết cở volume nghe gọi. Không biết bác dùng bản radio nào hay do bản rom, có gì bác kiểm tra giúp mình với . Mình dùng HD-Tmobile. Tks bác one more

edmundo2203

Thanks Bác Ân,e đang dùng bản dual V03,sau thời gian dài chạy Android giờ boot vào WM thì không nghe thấy tiếng khi khởi động máy,vao WM thì toàn bộ tin nhắn cứ đòi phải restore lại nhận tin nhắn thì loạn xị cả lên:(,măc dù đã chạy Android bằng 1 thẻ SD riêng,không biết có phải do bản Android xunng đột gì với WM không nữa.:-??

ancola66

Super V.I.P
Thanks Bác Ân,e đang dùng bản dual V03,sau thời gian dài chạy Android giờ boot vào WM thì không nghe thấy tiếng khi khởi động máy,vao WM thì toàn bộ tin nhắn cứ đòi phải restore lại nhận tin nhắn thì loạn xị cả lên:(,măc dù đã chạy Android bằng 1 thẻ SD riêng,không biết có phải do bản Android xunng đột gì với WM không nữa.:-??
Sau khi chạy Android lần đầu tiên thì bạn quay lại Windows Mobile, Sync với PC để nó chạy lại một lần rồi quay lại Android>>> Từ lần sau quay lại sẽ không bị lỗi Windows Mobile:D

gnosis

bản rom này cài vào là có hai hệ điều hành luôn hả bạn? hay phải cài android trước?

ancola66

Super V.I.P
bản rom này cài vào là có hai hệ điều hành luôn hả bạn? hay phải cài android trước?
Bạn phải có Hệ điều hành Android trên thẻ nhớ thì nó mới chạy được Android (Hiện nay chưa có Rom tích hợp Android). Sở dĩ nó có tiêu đề như vậy vì nó có tích hợp phần mềm DualBoot (Cho phép chọn lựa chạy hệ điều hành nào khi khởi động) và nó hỗ trợ tốt cho Android.
Để tham khảo về Android chạy trên HD2 bạn vào các link sau :

http://www.pdaviet.net/showthread.php?96243-CÁC-PHIÊN-BẢN-ANDROID-TRÊN-HD2-VÀ-THẢO-LUẬN

http://www.pdaviet.net/showthread.php?99328-HƯỚNG-DẪN-CHI-TIẾT-VIỆC-CHẠY-ANDROID-TRÊN-HD2-LEO

neversad999

đi du lich 1 tuần, nay có net ghé vào mới biết có V6, tiếc là net = 3g rùa quá, về nhà sẽ mần ngay Rom này cho bé HD2 t-mobile iêu dấu.. hy vọng vẫn nghe gọi RÕ như V3, V5 là Good (Rõ là mừng, ko mong LA TO nhu WM), tks pác ALa66 :D

Chỉnh sửa cuối:

afriend

Bạn Ơi cho mình hỏi :
Mình Cài A66 COM2 OS 2.14_Build 21914 ANDROID DUAL BOOT v06_ PV Thấy Không có hiệu ứng rung khi chuyển các tab và 1 số ứng dụng : có cách nào bật hiệu ứng rung của HTC HD2 dc không bạn.

Bạn cho Mình hỏi A66 COM2 OS 2.14_Build 21914 ANDROID DUAL BOOT v06_ PV => khởi động máy Thì co 2 phần Boot ANDROID và boot Window => mình chọn phần Boot ANDROID không dc Ko thây gì hiện lên cả , nhấn vào Boot Window thì dc : Mình thấy trên Forum có nhiều bài về ANDROID nhưng mình ko biết cài đặt ra sao Bạn giúp với nhé . thax .

song_ngu

Bạn Ơi cho mình hỏi :
Mình Cài A66 COM2 OS 2.14_Build 21914 ANDROID DUAL BOOT v06_ PV Thấy Không có hiệu ứng rung khi chuyển các tab và 1 số ứng dụng : có cách nào bật hiệu ứng rung của HTC HD2 dc không bạn.

Bạn cho Mình hỏi A66 COM2 OS 2.14_Build 21914 ANDROID DUAL BOOT v06_ PV => khởi động máy Thì co 2 phần Boot ANDROID và boot Window => mình chọn phần Boot ANDROID không dc Ko thây gì hiện lên cả , nhấn vào Boot Window thì dc : Mình thấy trên Forum có nhiều bài về ANDROID nhưng mình ko biết cài đặt ra sao Bạn giúp với nhé . thax .
Bạn phải có Hệ điều hành Android trên thẻ nhớ thì nó mới chạy được Android, bác ancola đã nói phía trên rồi, bạn kg đọc kỹ ah??? Đã có bài HƯỚNG DẪN CHI TIẾT VIỆC CHẠY ANDROID TRÊN HD2- LEO của bác CaoThanhHai rùi đó, bạn tham khảo kỹ đi rùi làm, cũng đơn giản mà.
http://www.pdaviet.net/showthread.ph...C3%8AN-HD2-LEO

maiyeuemnn

Thử đi thử lại bao nhiêu bản ROM bên xda rồi, em thích dùng Rom LEON của shark147 nhưng đáng tiếc là nghe gọi vẫn bị rè.
Đang down bản V06 của bác về xài thử xem sao! Hy vọng sẽ thay thế được rom LEON ^^

robinhoodno1

Mình up rom xong. Cài đặt và boot qua Android ngon lành. Tất cả đều tốt mà sao cài báo thức không được.

vietsonic

Bản V06 PV bị lỗi SOD khi chạy Android rồi các bác ơi, lỗi này là lỗi khi ấn nút end để khóa máy, rồi mở khóa ko đc, màn hình tối đen, ấn nút end nó chỉ hiện đèn nền tối. Có cuộc gọi đến thì mới mở đc máy. hoặc phải tháo pin ra. Có bác nào bị ko?

Chỉnh sửa cuối:

duongpham

Bản V06 PV bị lỗi SOD khi chạy Android rồi các bác ơi, lỗi này là lỗi khi ấn nút end để khóa máy, rồi mở khóa ko đc, màn hình tối đen, ấn nút end nó chỉ hiện đèn nền tối. Có cuộc gọi đến thì mới mở đc máy. hoặc phải tháo pin ra. Có bác nào bị ko?

Lỗi này chủ yếu là do thẻ nhớ ko truy xuất kịp, bạn tìm thẻ nhớ nào tốt tốt dùng là ok ngay. đã test rất nhiều lần vụ này. thân

neversad999

bản V6 nghe gọi cực kỳ ok, nếu bác mod có thể cho nó auto RUN vào WM or Andoid sau 15giay thì tốt hơn. dù sao tks pác nhiều